Jinsi ya kuokoa mti kavu?

Mti kavu sio daima hupona

Picha - Wikimedia/Prathmeshk127

Ikiwa kwa sababu yoyote mti tulio nao nyumbani umeanza kukauka, labda kwa sababu ya kuweka maji mengi, iko mahali ambapo inapokea jua nyingi, kioevu kingine kimeanguka ambacho kingeweza kusababisha uharibifu, kwa sababu ya ukosefu wa maji au sababu nyingine yoyote ambayo imekuwa sababu ya mmea. iko katika hali ya ukame, lazima ufuate hizi tips.

Ikiwa wewe ni mmoja wa watu ambao wanapendelea kuokoa mmea Badala ya kuiondoa, katika nakala hii tunakuonyesha suluhisho zingine za kupona mti kavu au mmea ulio katika hali hii.

Unawezaje kurejesha mti wa sufuria kavu?

 

Katika kesi ya mimea ambayo imepandwa kwenye sufuria tunaweza kuanza na yafuatayo:

  1. Jambo la kwanza lazima tufanye ni kutoboa ardhi na koleo ndogo, kijiko au chombo kingine chochote kinachoweza kutimiza kazi hiyo. Baada ya kupitia ardhini tunachimba mashimo mapana kiasi ili kuruhusu mtiririko wa maji, bila shaka kuwa makini sana na mizizi.
  2. Baada ya hii sufuria lazima iwe tumbukiza kwenye ndoo ya maji kwamba iko kwenye joto la wastani hadi dunia iwe na unyevu kabisa; yaani, baada ya wastani zaidi au chini. Tunapoona kwamba dunia haiwezi kunyonya maji zaidi, tunaondoa mmea kutoka kwenye ndoo na kuiweka kwenye uso wa gorofa ili ziada iondoke.
  3. Kwa dawa ya maji, sisi hueneza kila moja ya majani ya mmea wetu nayo, kwa kuzingatia kwamba hii ni matibabu ambayo yanahitaji uvumilivu mwingi. Hakuna haja ya kuwa na wasiwasi juu ya matokeo.

Ili kujua ikiwa urejesho umekuwa na athari yoyote, tunaweza kuchunguza mmea baada ya siku chache, tutakuwa tumeona kwamba shina zinarudi hai na majani yameanza kuchukua rangi yao ya kijani.

Jinsi ya kurejesha bonsai kavu?

Bonsai kavu itakuwa ngumu kupona

Katika kesi ya bonsai na ingawa ni ndogo, wao pia ni mimea kuchukuliwa miti lakini ndogo. Ikiwa kwa sababu fulani bonsai imekauka kabisa, kuna njia ya kurejesha.

Hatua ya kwanza lazima tuchukue ni ondoa majani ambayo hayajaweza kuanguka peke yao. Hii husaidia kuzuia upotezaji zaidi wa unyevu. Kufuatia hili ni lazima tuzamishe kabisa sufuria ya bonsai katika maji kwa takriban nusu saa. Baada ya muda huo kupita tunachukua mti wetu nje ya maji na kuuweka katika hali ya kutega ondoa ziada ya hii, na mwishowe tunaweka bonsai na kila kitu na sufuria ndani ya mfuko wa plastiki ulio wazi na kuifunga.

Tunahitaji kuzingatia kwamba mfuko lazima usiwe na mawasiliano ya moja kwa moja na mti na lazima uepuke kuweka mbolea hadi itaanza kupona, kwa hivyo huu ni mchakato ambao unaweza kuchukua siku au hata miezi kwa ukuaji wa majani yake kuonekana tena, lakini hakuna shida, lazima tu uwe na uvumilivu.

Bonsai
Nakala inayohusiana:
Je! Ni huduma gani ambayo bonsai inapaswa kuwa nayo

Jinsi ya kurejesha mti wa bustani kavu?

Katika kesi ya miti mikubwa, utaratibu huo ni sawa, na tofauti hiyo hatutaweza kuiondoa kutoka mahali ilipopandwa.

Suluhisho katika kesi hii itakuwa, haswa kusonga dunia kidogo kwa msaada wa koleo, kama tulivyosema hapo awali, kutunza mizizi. Hii itasaidia maji kuwa na ufasaha mkubwaBaada ya hatua hii, tunamwagilia mmea wa kutosha ili kuweka udongo unyevu. Ni muhimu kutengeneza a wavu wa mti kwanza kabisa ili maji yabaki karibu na mti na yanaweza kufyonzwa na mizizi.

Baada ya hatua hii, kuna wale ambao chini ya mti kwa mfululizo wa matibabu maalum ya sindano kulingana na hali ya ukame ambayo inaweza kuwa nayo. Bila shaka, hii ni matibabu ambayo inatekelezwa kitaaluma na wataalamu, ambao wanatumia sindano ya plastiki ambayo huingizwa kwenye shina la mti. Hata hivyo, si lazima.

Je, inawezekana kurejesha cypress kavu?

Wakati cypress au conifer nyingine inapoanza kukauka, basi samahani sana kukuambia hivyo itakuwa ngumu kidogo kuirejesha. Kwa nini? Kwa sababu wao ni aina ya miti ambayo huwa na kukata mengi ili kupona kutokana na ukame, na hata zaidi kutokana na mashambulizi ya vimelea. Ndiyo maana kuna msisitizo mkubwa kwamba wapandwa katika udongo wenye udongo, kwa kuwa maji ya maji, pamoja na udongo wa udongo sana, ni mbaya kwa idadi kubwa ya aina.

Kwa hiyo kuna lolote linaloweza kufanywa? Ndiyo, hakika, lakini tu ikiwa bado ni kijani. Katika kesi hizi Tutalazimika kuona ikiwa kilichotokea ni kwamba amepita kiu, au ikiwa, kinyume chake, amepata maji mengi kuliko uwezo wake wa kunyonya.. Ili kufanya hivyo, tutachukua tu fimbo ya mbao au plastiki, kuiingiza kwenye ardhi, na wakati wa kuiondoa tutaona ikiwa ni kavu au la. Ikiwa ni, tutamwagilia; na ikiwa sivyo, tutatumia dawa ya kuua kuvu kama vile Aliette (inauzwa hapa) kujaribu kuokoa cypress.

Na nini cha kufanya ikiwa tunataka kurejesha boxwood kavu?

Boxwood ni kichaka ambacho kinaweza kukauka haraka.

Picha - Wikimedia / SB_Johnny

Ili kumaliza, tutaelezea nini cha kufanya ili kuokoa kuni iliyokauka au ambayo inakauka. Ikiwa ina majani makavu, hata ikiwa ina matawi yenye afya, hatutayakata; lakini zikianza kuonekana mbaya pia, basi ndio tutazikata.

Basi Tutaangalia jinsi dunia ilivyo (kavu au unyevu), na kwa kuzingatia hilo tutachukua hatua zinazofaa; yaani, kumwagilia au kusimamisha umwagiliaji na kutumia dawa ya utaratibu.

Si mara zote inawezekana kurejesha mti kavu, lakini natumaini kwamba vidokezo hivi vitakuwa na manufaa kwako kujua jinsi unaweza, angalau, kujaribu.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 118, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Edward Vega alisema

    Mti unapopandikizwa, je, ni muhimu kufanya kisima siku chache kabla ya kuupandikiza? Je! Ni vizuri kuweka kilo 3 au 4 za mahindi chini na kuzunguka mti uliopandikizwa ili unapooza utumike kama mbolea kwa ni? Asante !!

    1.    Ana Maria Idria alisema

      Halo, nina miti miwili ya siki kwenye bwawa, ilitoa matunda mengi, siku moja alikuja nyumbani kwangu na meneja alikuwa amekata matawi kadhaa mazito kwa sababu uzito wa tunda uligusa ardhi na alidhani ni bora. Tangu wakati huo, miaka miwili iliyopita, miti ambayo ni mikubwa karibu haikuzaa matunda mwaka jana, na mwaka huu iko karibu haina majani, mpya inatoka lakini naiona iko kavu nusu bila shaka sio tunda tena. Ninaweza kufanya nini?

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Ana Maria.

        Ninapendekeza uwape katika chemchemi na msimu wa joto, na mbolea za aina ya mbolea, matandazo. Kwa njia hii utawapata kuchukua mizizi mpya, na kwa hivyo kupata nguvu. Kwa njia hii, matawi mapya yatachipuka na kutoa matunda.

        Na uvumilivu 🙂 Ujasiri, mapema au baadaye watazaa matunda tena.

        Salamu.

        1.    Marisol alisema

          Halo, usiku mwema, je! Kuna mtu anayeweza kunisaidia, nina mti wa pine wa Montezuma kwenye sufuria na huanza kukauka, naweza kufanya nini kuipata? Asante.

          1.    Monica Sanchez alisema

            Habari marisol.
            Ili kukusaidia ninahitaji kujua yafuatayo:
            -Unaimwagilia mara ngapi?
            -Unao ndani ya sufuria au ardhini? Ikiwa imechorwa sufuria, ina mashimo kwenye msingi?

            Kwa ujumla, miiba ina jua na kwa kawaida haipendi maji ya ziada, lakini ikiwa imemwagiliwa kidogo haifai pia.

            Ninakuachia kiunga cha faili ya pini ikiwa inaweza kusaidia. Bonyeza hapa.

            Salamu.


      2.    Raphael Aranda alisema

        Nina tangerine ambayo inakauka, na sio kwa sababu ya ukosefu wa maji, naweza kufanya nini?

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Rafael.

          Je! Umetafuta mapigo yoyote? Katika majani kunaweza kuwa mealybugs o chawa. Katika msimu wa joto ni kawaida. Kwa kubonyeza viungo utapata habari kuhusu wadudu hawa, na jinsi ya kupambana nao.

          Ikiwa hauna chochote, basi tuandikie na tutakusaidia.

          Salamu.

  2.   miguel bohorquez lopez alisema

    Mchana mzuri nina prebonsai ya mzeituni ambayo imekauka, niliingia kwenye bustani na nikaona jinsi ya kupata tena mti mkavu na nilifanya kile walichoniambia na kwa kweli mti umejibu kikamilifu na tayari una majosho machache ya takriban moja. cm. plastiki ya uwazi nitaithamini sana salamu.

    1.    Franz alisema

      Nina Cinacina au Brea iliyochanua maua na baada ya siku chache ilianza kukauka. Tulianza kuongeza ulaji wa maji, lakini licha ya kuwa na matawi ya kijani, buds hazioti. Una suluhisho au itaishia kukauka?

      1.    Monica Sanchez alisema

        Hi Franz

        Samahani, lakini kwa majina hayo sijui unamaanisha mti gani. Je, ni Parkinsonia? Ikiwa ndivyo, mti huu unapinga ukame bora zaidi kuliko maji ya ziada, hivyo ikiwa bado ni ya kijani, napendekeza kumwagilia kidogo, mara moja au mbili kwa wiki. Bila shaka, kila wakati unapomwagilia, mimina maji hadi udongo uwe na unyevu sana.

        inayohusiana

  3.   lourdes sarmiento alisema

    Eduardo Vega, unaweza kutengeneza kisima siku chache kabla au ikiwa unataka wakati huo huo utapandikiza mti.
    Jambo la mahindi ni wazo nzuri sana.
    salamu.

  4.   lourdes sarmiento alisema

    Miguel bohorquez lopez, tunafurahi sana kuwa ilifanya kazi. Mara tu mmea wako umefufuliwa kikamilifu, ni wakati mzuri wa kuondoa plastiki.
    salamu.

    1.    lupe alisema

      Halo, na ikiwa tutaiweka kwenye begi haitamwaga? Nina mti wa mzeituni ambao pia umekauka, na waliniambia niuache mahali penye giza, na nimwagilie maji kila siku 3, sasa naona rangi kama nyeusi kwenye matawi, haichipuki. mwanzoni ambapo jani hutoka, kuna zingine sio kwenye matawi yote. Lazima niipe au la, nipandikiza na kumwagilia kila siku 4 wakati naona ardhi kavu, sijui ikiwa ninaifanya vizuri, je! Lazima nimwagilie au la?

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Lupe.

        Ndio, wakati mchanga umekauka lazima umwagilie maji ili usipunguke maji mwilini. Hata hivyo, angalia mara kwa mara mawakala wa kutengeneza mizizi kukusaidia kukuza mizizi mpya.

        Salamu.

  5.   miguel bohorquez lopez alisema

    Asante sana Lurdes

  6.   Rubén alisema

    ni nani au wapi wanauza sindano hiyo kwa miti ya matunda ambayo inakauka, naomba unisihi, chokaa yangu inakauka, asante

  7.   lourdes sarmiento alisema

    Hujambo Ruben,
    Ushauri wangu ni kwamba nenda kwenye kitalu cha karibu, kwani hakika watakuwa na sindano hiyo na wataweza kukusaidia.

  8.   Delia alisema

    Nina huzuni sana, bonsai wangu wa miaka 6, kifaranga, kuwa mzuri, alianza kutia majani kwenye ncha za rangi ya hudhurungi, zote zikaanguka, nikampeleka kwenye kitalu, nikabadilisha ardhi, yeye podarin , ya mizizi na matawi na akafa, ana matawi machache ya kuishi, nifanye nini

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Delia.
      Ninapendekeza umwagilie maji mara mbili au tatu kwa wiki na uilinde na jua. Wacha tuone ikiwa tuna bahati.
      salamu.

  9.   Norma alisema

    Halo, usiku mwema, nina mti wa tangerine ... ulikuwa umenipa matunda ... lakini nina mbwa ambaye anachungulia uani na kwenda moja kwa moja kwenye mchanga wa mti, na ninatupa maji na klorini kusafisha na pia huenda huko ... mpaka ikauke..naomba nifanye nini..asante sana ..

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Norma.
      Ili kuzuia mbwa asikaribie mti, unaweza kuilinda na matundu ya chuma (gridi ya taifa).
      Ninapendekeza pia kubadilisha klorini kwa maji na siki (sehemu zaidi au chini sawa), kwani sio hatari kwa mmea.
      salamu.

  10.   MIGUEL MALAIKA alisema

    NINA PUNSIAN AMBAYE KAKAVU KWA MIEZI MINGI NIMEMPA MAJI NA HAKUNA CHOCHOTE, WANAFIKIRI KUNA SULUHISHO LINGINE… SANA

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Miguel Angel.
      Imekauka kwa muda gani? Ikiwa imekuwa zaidi ya miezi 5, ninapendekeza unyoe shina au matawi kidogo: ikiwa sio kijani, hakuna kitu kinachoweza kufanywa
      Katika hali ya hali ya hewa kidogo, inyweshe hadi mara 3 kwa wiki wakati wa kiangazi na hadi mara 2 kwa wiki mwaka mzima. Matumizi mawakala wa kutengeneza mizizi kukusaidia kuweka mizizi mpya.
      Bahati njema.

  11.   Emilio alisema

    Nina mti wa chungwa ambao ulianza kukauka kwa sababu niliweka chokaa kwenye shina na karibu matawi yake yote yalichomwa wakati niliutoa, mizizi iko wazi kabisa na sio kavu, sasa sijui jinsi ya kuirejesha kwa muda Ninaiweka kwenye ndoo na maji na kuifunika kwa begi nyeusi.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Emilio.
      Ninapendekeza uondoe begi, kwani kwa sababu ya plastiki haitaweza kupumua na kuvu inaweza kuipunguza zaidi.
      Ongeza homoni za mizizi yenye unga (au mawakala wa kutengeneza mizizi) kuzunguka shina na maji. Hii itasaidia kutoa mizizi mpya.
      Kila kitu kingine kinasubiri.
      salamu.

  12.   Michelangelo kutesa alisema

    Mti wangu wa guava unapoteza majani yake yote, nifanye nini? Mti huo una umri wa miaka 8

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Michelangelo.
      Umelipa? Unaweza kuwa chini ya mbolea. Ikiwa ni hivyo, ninapendekeza ulipe wakati wa chemchemi na majira ya joto na mbolea za kikaboni, kama vile guano.
      Na ikiwa unalipa, tuandikie tena na tutakuambia.
      salamu.

  13.   javier romero alisema

    Mchana mzuri kwangu walinipa peach yenye urefu wa mita tatu na kwa kuwa sina bustani, ninaiweka kwenye sufuria kubwa lakini ikiwa inakauka ninaimwagilia mara mbili kwa wiki na sijui ni nini fanya.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Javier.
      Napenda kupendekeza kumwagilia mara zaidi: 3-4 kwa wiki.
      Mbolea na mbolea ya kioevu ya kioevu, kama vile guano kwa mfano, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      salamu.

  14.   Picha ya mshikiliaji wa Juan Carlos Giacosa alisema

    Mti wangu wa limao unakauka kwa sababu yangu tangu nilipoondoa mchanga kuongeza mchanga ulio mbolea na ilitokea kwangu kushika chuma kwenye shina kwa sababu waliniambia kuwa kwa njia hii inachukua chuma lakini sasa inakauka nifanye nini

    1.    Monica Sanchez alisema

      Ndugu, Juan Carlos.
      Labda hawakuelezwa vizuri. Hakuna kitu kinachopaswa kupigiliwa misumari kwenye mimea.
      Ninapendekeza uondoe chuma, na uitibu na fungicide (kwa fungi).
      Na kisha kusubiri.
      Changamka.

      1.    Sofia Rios alisema

        Habari za mchana mwema .. Nina mti wa nance wa miaka 10 na shina lilianza kuwa kijivu na kuwa na rangi na nusu ya majani ni kavu na nusu ni kijani .. Na mwaka huu haikuzaa matunda .. Ninawezaje kuiokoa? ? Asante

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Sofia.
          Je! Umetafuta mapigo yoyote? Kimsingi, tunapendekeza kuitibu kwa sabuni ya potasiamu au mafuta ya wadudu, ambayo ni bidhaa asili na yenye ufanisi.

          Ikiwa haibadiliki, tuandikie.

          Salamu.

  15.   daniel alisema

    Nina carmona ambayo imekauka, kosa langu.
    Nakuna gogo na sioni kijani kibichi.
    Je! Kuna uwezekano wa kuihuisha?
    Sasa ni katika wakala wa asili wa mizizi.
    Kuna matumaini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Hapana, ikiwa shina sio kijani hakuna tumaini 🙁
      salamu.

  16.   Patricia alisema

    Halo. Nina mche (mti mchanga) ambao niliokoa kutoka chini ya barabara ambayo wangekata.
    Ukweli ni kwamba ina shina 2 lakini moja yao ilikuwa kavu, imevunjika, chini sana kuliko ile nyingine na hudhurungi wakati nyingine ni kijani.
    Niliamua kukata chini kidogo kuliko mapumziko, na kuacha kisiki kidogo cha mguu au mbili. Nilipoikata niliweza kudhibitisha kuwa kweli ni kavu kwani haikuwa kijani ndani, lakini ningependa kujua ikiwa inaweza kufunga tena wakati mizizi iko hai na shina lingine liko sawa au ikiwa nitaikata kabisa.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Patricia.
      Inaweza kuchipua tena, kwa hivyo ningependekeza kusubiri miezi 3-4 kabla ya kuiondoa.
      salamu.

      1.    Mabel alisema

        Habari, nadhani lapacho yangu imekauka, ina miaka 4, majani na maganda yake yamekauka takriban siku 20, na ndivyo ilivyo mahali ambapo jua linawaka sana lakini sijawahi kupata shida. nawezaje kuihifadhi? ☹?

        1.    Monica Sanchez alisema

          Hi Mabel.
          Umeangalia ikiwa ina wadudu wowote kwenye majani yake? Katika tukio ambalo linayo, inashauriwa kuitibu na dawa ya wadudu ya ulimwengu, au na ardhi ya diatomaceous.

          Ikiwa unayo kwenye sufuria, ninapendekeza uihamishe kwa kubwa au chini ikiwa unaweza.

          Salamu.

      2.    Enara Novillo alisema

        Hello,
        Katika chemchemi nilinunua mti mdogo wa sufuria ya buluu heidelbeere, vaccinium cor. Baada ya siku chache majani yake yakaanza kubadilisha rangi kuwa rangi nyekundu. Baada ya miezi, majani sasa yamekuwa mekundu kabisa na kavu. Je! Utajua ninachoweza kufanya ili kuiokoa? Asante

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Enara.

          Ninapendekeza uipande kwenye sufuria -na mashimo kwenye msingi- kubwa kidogo, na uiweke nje (ikiwa tayari) katika nusu-kivuli.

          Ikiwa unataka, unaweza kusoma faili tuliyonayo kwenye mmea huu ili ujue vizuri 🙂 Bofya hapa.

          Salamu!

  17.   PESA alisema

    Mchana mzuri!
    Nina pine ya tulia kwenye sufuria kubwa na inakauka, kwenye shina lake ina aina ya mpira kama matone ya hudhurungi nyeusi. Ninawezaje kuiokoa?
    Asante sana mapema.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Mony.
      Kutoka kwa kile unachohesabu, mti wako una gummosis. Washa Makala hii tunaelezea jinsi ya kutibu 🙂
      salamu.

  18.   GASTON alisema

    Mchana mzuri, nina prunus pissardi ambayo inakauka, niliimwagilia mara 2 hadi 3 kwa wiki, kila wakati ilikuwa haina majani, haijawahi kupona tangu nilipopandikiza, ikapoteza majani polepole, sasa matawi yamekauka, nadhani Ilikuwa ni Kwa sababu ya maji kupita kiasi, sehemu ya juu ya dunia kila wakati ilionekana kavu, lakini nilipoingiza mita ya unyevu iliniambia kuwa ilikuwa mvua, inaonekana wakati majirani wanaosha karakana yao (mahali magari yanapoenda) maji hupita kupitia lami na inafanya ardhi ya chini iwe na unyevu mwingi, swali ni nini cha kufanya, ninafikiria kuiondoa ili kuangalia mizizi, kata mizizi ambayo ni mibaya na kuipanda kwenye sufuria au begi inayotumia wakala wa mizizi .. unafikiri inaweza kuokolewa? Je! Napaswa kukata matawi kavu? Salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Gaston.
      Ikiwa uko katika ulimwengu wa kusini, ndio, ninapendekeza kuichukua na kuipanda kwenye sufuria; ikiwa uko katika ulimwengu wa kaskazini ni bora kusubiri msimu wa joto upite.
      salamu.

    2.    jaro alisema

      Halo, nina mzeituni ambao umekauka kwa karibu mwaka 1 na hautoi majani mabichi. Kwa kweli, sio zote kavu zilikatwa. Tunakuna mti na ni kavu. Hakuna kijani. Je! Ikiwa wameweka grisi iliyofungwa katikati kwa mchwa. Hoja hiyo chini karibu na msingi, ikiwa matawi makubwa ya kijani yanakua. Lakini kutoka katikati ya mti juu yote ni kavu! Je! Kuna kitu kinachoweza kufanywa au mti ulikufa? Ikiwa nitaikata nusu? Salamu

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Jaro.

        Ikiwa ana matawi yoyote ya kijani kibichi, punguza kila kilicho kavu na uache matawi hayo tu. Unapozidi kupata zaidi unaweza kutengeneza glasi yako, ambayo inashauriwa kuwa na mviringo na kufunguliwa kwa kiasi fulani kama ilivyo ingekuwa ikiwa ingekuwa haina nusu ya shina kavu.

        Katika hali ya shaka, wasiliana nasi.

        Salamu.

  19.   Martha benitez alisema

    Halo, guayacán bonsai yangu imekauka, kutoka ndani hadi nje, tayari nimeondoa majani yaliyokufa, na ninapulizia dawa kila siku, nilifuata ushauri wa kuiweka kwenye begi, ambayo sijui kwa muda gani , na ni mara ngapi ninaendelea kuipulizia? Shukrani kwa msaada wako.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Martha.
      Unatoka wapi? Ikiwa unakaa katika eneo lenye hali ya hewa bila baridi, iweke nje, kwenye kivuli kidogo. Itoe nje ya begi, na usipige dawa. Maji tu mara 2-3 kwa wiki.
      Katika kesi ya kuishi katika eneo ambalo hali ya joto hushuka chini ya digrii 0, iweke kwenye chumba mkali, bila taa ya moja kwa moja, na mbali na rasimu. Pia, usinyunyize, na uondoe kwenye begi. Mwagilia mara 1-2 kwa wiki.
      salamu.

  20.   Llorenç masferrer zaidi alisema

    Halo, nina loquat ambayo imekauka kabisa na sijui nifanye nini, kuna magogo ambayo huyachambua ya kijani ambayo yanaonyesha kuwa haijafa kabisa. Tafadhali nisaidie kile ninachoweza kufanya. Asante mapema .

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Llorenç.
      Ikiwa una kijani kidogo sana, kwa bahati mbaya kidogo inaweza kufanywa. Unaweza kumwagilia na mawakala wa kutengeneza mizizi, kuona ikiwa inachukua.
      Na subiri.
      Bahati njema.

  21.   Martha benitez alisema

    Habari Monica, habari yako? Mimi ni Martha Benitez, ninaishi Bogota, Colombia, bonsai amekuwa na mimi kwa karibu mwaka na nusu nimekuwa nayo wakati huu mahali pa moto, haijatoa nuru moja kwa moja. Siizamishi, ndani ya maji mimi hunywesha tu?
    Asante sana kwa msaada wako.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Martha.
      Kunyunyiza ni kunyunyiza 🙂
      Unapomwagilia maji, unaweza kuweka sahani chini na maji mpaka utakapoona kuwa mchanga umelowa, lakini kisha uiondoe hapo (au ondoa maji yoyote ya ziada kutoka kwenye sahani).
      salamu.

  22.   Jessica Salgado alisema

    Halo, nina mwaloni wa rangi ya waridi ndani ya sufuria, kwa kuwa bado ni mdogo, ni wastani wa mwaka 1, ilikuwa vizuri majani yake yalichanua mara nyingi, lakini sasa wakati wa mvua, na majani ya manjano yakaanza kugeuka na kuanguka , na majani hayakua tena, sio kavu, lakini sijui nifanye nini kuipata na majani yake yanaendelea kukua,

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Jessica.
      Je! Unamaanisha Tabebuia? Huu ni mti ambao kawaida hupoteza majani wakati fulani wa mwaka.
      Unaweza kukwaruza shina kidogo ili uone ikiwa ni kijani kibichi.

      Ikiwa kuna mvua nyingi na mara nyingi, ikiwa unataka unaweza kuilinda kutokana na mvua.

      salamu.

  23.   H.M. Arreco alisema

    Nina pinabete guatemalensis iliyopandwa kwenye sufuria, lakini inakauka. Ilileta wanyonyaji wake, ghafla walidhoofika na majani yake yakaanza kukauka ... Dunia sio kavu, lakini mimea mingine jirani ina kuvu kidogo ambayo inageuza majani manjano na dots za hudhurungi ... Je! Hiyo inaweza kuathiri? Je! Unapendekeza nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo HM.
      Ndio, kuvu labda imefikia mmea fulani.
      Itibu kwa dawa ya kuvu, nyunyiza majani na shina pamoja na mchanga kwenye sufuria.
      salamu.

  24.   Carlos Solis alisema

    Nina mti wa mlozi mkubwa sana lakini sehemu ya ardhi yangu imeoshwa kwa hivyo mti wangu uko karibu hewani na mizizi nje ... ilihama kutoka ardhini .... swali langu ni…. Ninaweza kuipanda tena lakini kuiacha kwa muda wa wiki mbili kwa sababu nitaibadilisha na baada ya wiki mbili nitaipanda tena pale pale… inawezekana?…. na unapendekeza nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Carlos.
      Haitadumu wiki mbili kama hii.
      Haraka mizizi huzikwa, ni bora zaidi.
      salamu.

  25.   Luisa Fernanda alisema

    Habari za asubuhi.

    Nina mmea wa mpira, nilinunua katika eneo lenye moto na nikaileta Bogotá, mmea umekauka na angalau 90% ya majani yameanguka, nimenyunyiza maji kila siku nyingine, nina pamoja kwa dirisha maana jua na majani huendelea kuanguka.
    Je! Unanishauri nifanye nini?

    Asante sana

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Luisa.
      Ugh, inaonekana mbaya 🙁
      Unaweza kumwagilia na mawakala wa kutengeneza mizizi, hii itasaidia kutoa mizizi mpya.
      Ikiwa una sahani chini, ondoa maji ya ziada dakika kumi baada ya kumwagilia. Epuka kujaa maji.
      Na kusubiri.
      salamu.

  26.   Gabriela G. alisema

    Halo, nina mti wa wingi (Portulacaria afra), umekauka kwa takriban miezi 2, hata ikiwa nitaunywesha na kuupa jua, siku moja nikiangalia niligundua kuwa haina mizizi tena, nifanye nini inazidi kurudi? Inazidi kuwa mbaya na inaumiza sana!
    Wakati wanataja kwamba lazima niweke mti kwenye ndoo na maji, je! Iko na sufuria hiyo hiyo (chombo cha mmea)? Mwishowe, ninapoufunika kwa plastiki, je! Iko na kila kitu na sufuria (chombo cha mmea)?
    Ikiwa nitakuweka mizizi, lazima uweke mara ngapi?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Gabriela.
      Labda kile mmea wako ni shida kwa sababu ya kumwagilia kupita kiasi.
      Lazima umwagilie maji kidogo sana, mara moja kwa wiki au kila siku kumi.
      Unaweza kumwagilia na mawakala wa kutengeneza mizizi.
      salamu.

  27.   J. Guadalupe Uribe Devora alisema

    Tafadhali nisaidie, nilikuwa na nanchi au vibuyu vitatu kwenye sufuria, ninawagilia mara moja kwa wiki, kwa sababu nilisoma kwamba wanaunga mkono ukame, hata hivyo mmoja alikufa, kwani ilikauka kabisa, nilikuwa tayari nikichonga shina kidogo na haikuwa hivyo. inayoonekana hakuna kijani, kuni kavu tu, nyingine tayari imepoteza majani lakini ina shina lote na shina kijani na nyingine imebaki chache, zina manjano mwisho. Sitaki zikauke, nifanye nini, tafadhali, ningethamini msaada wako, salamu kutoka Zacatecas Mexico.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari J. Guadalupe.
      Mwagilia mara nyingi zaidi: mara 3-4 kwa wiki. Loweka ardhi vizuri, itawafaa.
      salamu.

  28.   SERGIO ARROYO alisema

    NINAYO FICUS YA MIAKA 10, HUU HUU NI ZAIDI YA MITA 7, LAKINI KWA MWEZI TU, TAWI KADHAA ZINAIKAA NA SITAKI ILI IJITOKEE KWA MTI MZIMA, KUNA NJIA YOYOTE YA KUPATA HILI ?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Sergio.
      Umeangalia ikiwa ina magonjwa yoyote? Je! Umelipa hivi majuzi?
      Kimsingi, ningependekeza ulipe na mbolea za kiikolojia, mara moja kwa mwezi. Lakini ikiwa unataka kutuma picha kwa yetu facebook kuiona vizuri.
      salamu.

  29.   Malena alisema

    Halo, nina mti wa limao wa msimu wa 4 katika bustani yangu.Kuanzia wiki moja hadi nyingine, niliuona ukikauka, majani yalikunjikwa na kuanguka na yalikuwa na vidudu. nilisoma kwamba Kuna virusi vinavyohusishwa na uvamizi wa aphid kwenye miti ya machungwa.Matawi ni ya kijani lakini mti unaonekana umekufa.Nifanye nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Malena.
      Ninapendekeza kumwagilia na homoni za mizizi, kwani hii itasaidia kutoa mizizi mpya ambayo itampa nguvu.
      Pia, ikiwa unaweza, jaribu kupata ardhi yenye diatomaceous (wanaiuza kwa amazon, na huhifadhi ambapo wanauza kidogo ya kila kitu). Kile poda hii hufanya ni kuua wadudu. Kiwango ni 35g kwa kila lita 5 za maji.
      salamu.

  30.   Emiliano alisema

    Halo. Nina anacahuita ambayo nilipanda mwaka mmoja uliopita. Ilikuwa ikikua bila kasoro na ghafla majani yakaanza kunyauka. Nadhani inakauka, naweza kufanya nini? Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Emiliano.
      Unamwagilia mara ngapi? Umeona ikiwa ina mapigo yoyote?
      Ni muhimu sio kupita juu ya maji, vinginevyo mizizi itaoza. Unaweza kutumia homoni za mizizi au mawakala wa kutengeneza mizizi ili iwe inaboresha.
      salamu.

  31.   FERLEY GIOVANNI GALLEGO URREGO alisema

    Mchana mzuri, nina mti wa Mandarin na karibu siku 15 zilizopita ilikauka ghafla, haraka sana, ilipoteza majani yake yote na matunda yake bado ni ya kijani kibichi, yanakauka, nataka kuirudisha. Nimeambiwa ninyunyize maji ya vitunguu, sijui ikiwa inafanya kazi, nitazingatia kuondolewa kwa dunia. Nini kingine unaweza kupendekeza? Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Ferley.
      Ikiwa unayo virusi vya huzuni hakuna tiba.
      Maji ya vitunguu hayataidhuru, lakini ningependekeza kutibu zaidi na dawa ya wadudu, na kumwagilia na mawakala wa kutengeneza mizizi ili iweze kutoa mizizi mpya, ambayo itampa nguvu.

  32.   Canio Carmelo Cillo alisema

    Kuna mti wa kuvutia nyumbani, ningesema kichaka, majani yake ni ya rangi ya zambarau, jina lake ni Aster, ghafla niligundua kuwa moja ya matawi yake yanakauka ingawa kwenye msingi ina matawi mapya Niambie ni mbolea gani ninaweza weka, homoni au kitu. Nina huzuni, mti huo ulivutia watu wote wanaopita mbele ya nyumba yangu. Asante kwa msaada

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Canio.
      Ikiwa wewe ni mgonjwa lazima kwanza ujue ni ugonjwa gani unapaswa kutibu. Haupaswi kamwe kupandikiza mmea wenye ugonjwa kwani ingeweza kudhoofisha zaidi.
      Ikiwa unataka, tutumie picha ya mmea kwa yetu facebook na tunakuambia.
      salamu.

  33.   Mariana alisema

    Hello!
    Utaratibu huu wa bonsai lazima niufanye mara moja tu au mara ngapi?
    Ikiwa ni mara moja tu, baada ya kila cto lazima nimwagilie maji?
    Nadhani ni ficus
    Asante!

  34.   Wilhelmina alisema

    Halo nina pine nzuri sana ambayo nilinunua kwa Krismasi wiki chache zilizopita inakausha jinsi ninavyoweza kuisaidia.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Guillermina.
      Jambo la kwanza, ikiwa unayo ndani ya nyumba, ninapendekeza uiondoe nje, kwenye nusu-kivuli. Mimea hii haikubadilishwa kuishi nyumbani.
      Kisha, imwagilie maji mara moja au mbili kwa wiki, kulingana na ikiwa inanyesha mara kwa mara au sio katika eneo lako.

      Na mwishowe, ni wakati wa kusubiri.

      Luck.

  35.   ROBERTO alisema

    Halo Monica, nina mti wa limao misimu 4 ya miaka 3 karibu mita 3 juu na majani yakaanza kudondoka na sasa inakauka kutoka juu hadi chini na shina linageuka hudhurungi kwa nje, majani na ndimu ni kavu, unaweza kunisaidia Asante.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Rafiki Roberto.
      Kutoka kwa kile unachohesabu, ningeweza kupata virusi vya huzuni tayari imeendelea kabisa 🙁

      Lakini ikiwa haingekuwa hivyo, ningependekeza kutibu dawa ya kuua wadudu.

      Salamu na bahati nzuri.

  36.   Yesu Munoz alisema

    Mchana mzuri: Nina pine ya Chile au Araucaria yenye urefu wa miaka 6 na mita 5 na miezi 3 iliyopita majani ya matawi ya chini yalianza kukauka, hunyweshwa mara 2 kwa wiki na zaidi ya nusu ya matawi yana karibu kavu majani, naweza kufanya nini au unapendekeza nini, asante mapema!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Yesu.
      Ikiwa ni majani ya chini ni kawaida, usijali. Inapokua, itapoteza majani ya zamani, ambayo ni ya chini, na itaondoa mpya kutoka sehemu ya juu.

      Kwa hivyo, na ikiwa tu, haitadhuru kuitibu na fungicide ya ulimwengu (ni ya kuvu).

      salamu.

  37.   Francisco alisema

    Tunayo maembe ambayo ilikuwa inakua tu na tuliihamisha, sasa majani yake yanakauka ...

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Francisco.
      Ninapendekeza kumwagilia na mizizi ya nyumbani (in link hii tuliongea juu yake). Kwa njia hii utasaidia kutoa mizizi mpya ambayo itaipa nguvu.

      Kwa njia, usiiongezee maji. Udongo lazima uhifadhiwe unyevu kidogo, lakini sio mafuriko, kwani vinginevyo mizizi itaoza.

      salamu.

  38.   Maria alisema

    Nina bonsai ambayo inaanza kupungua, wazo ni kujaribu na begi, ningependa kujua ni nafasi gani nzuri ya kuiacha ndani ya begi kujaribu kuipona?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.
      Je! Unayo majani ya kijani bado? Ikiwa unazo, utazipoteza na soko la hisa, na hiyo itakuwa shida kwani itaongeza hali hiyo zaidi.

      Katika kesi hiyo, ningependekeza kumwagilia na homoni za mizizi, kila wakati substrate ni kavu au karibu kavu.

      Ikiwa ni bonsai ambayo tayari inaishiwa na majani, unaweza kujaribu kuipata kwa kuifunika kwa mfuko mweusi wa plastiki, lakini kwanza lazima uinyunyize na maji yasiyo na chokaa. Weka mahali penye kulindwa na jua, na uifunue kidogo kila siku ili hewa ifanywe upya, ambayo itazuia kuonekana kwa kuvu.

      Na subiri 🙂

      Salamu.

  39.   Carmen alisema

    Halo, walikata mti karibu miaka 35. Mara tu nilipogundua, nikamwaga maji kwa matumaini kwamba haikufa kabisa. Je! Kuna chochote ninaweza kufanya ili kuota?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi carmen.

      Ugh, saa 35 lazima iwe mti wa ukubwa mzuri 🙁

      Unaweza kumwagilia ili uone ikiwa inakua, mara kwa mara (mara 2-3 kwa wiki katika msimu wa joto, na kila siku 7-10 iliyobaki ya mwaka). Lakini usiifurike.

      Na kuona ikiwa kuna bahati.

  40.   mzee alisema

    Halo, mchana mwema, nina limau ambayo kwa kuondoa mkusanyiko wa nyigu waliiweka na petroli na matawi mengine yalipata mocha, nadhani kwa sababu hiyo inakauka, unaweza kunisaidia

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Elmer.

      Kulingana na hali, ninapendekeza ikiwa unaweza kuchukua bomba, washa bomba na safisha mti na maji ambayo hutoka kwa uangalifu.

      Basi subiri. Tunatumai una bahati na utaokolewa.

      Salamu!

  41.   Carmina alisema

    Ni siku ngapi au saa ningeacha mfuko wa plastiki kwenye mti wangu?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Carmina.

      Mara tu unapoona ukuaji, au harakati fulani, unaweza kuiondoa.

      Salamu.

  42.   Xavier alisema

    Hello,

    Nina mti wa magnolia ulio na sufuria ambayo siwezi kupandikiza ardhini. Tulikwenda mjini kwa wiki mbili likizo na tuliporudi, tulikuta karibu kavu (majani na matawi), lakini bado ina majani ya kijani kibichi na matawi yana kubadilika. Tunapaswa kukata kabisa matawi makavu au tu kutoka eneo lililoathiriwa zaidi. Vivyo hivyo, sijui ikiwa tunapaswa kuondoa majani makavu yote na kuyaacha na yale ambayo bado ni ya kijani kibichi. Mwishowe, hatueleweki ikiwa tunapaswa kubadilisha sufuria na sutrato yake kabisa na / au kuipandikiza chini, au bora kuiacha ipone kwa muda.
    Asante sana.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Javier.

      Unaweza kuondoa matawi ambayo ni kavu kabisa, pia majani yaliyokufa.
      Kwa sasa, ni bora kuiacha kwenye sufuria hadi itakapopona. Kupandikiza sasa kunaweza kukudhoofisha zaidi.

      Salamu!

  43.   Josué Ramirez alisema

    Nina mti wa moringa wa mtoto, tayari ulikuwa umekua karibu sentimita 30 lakini nilikanyaga na shina likavunjika, sasa hivi nikautoa ardhini, nikakata sehemu iliyovunjika na kuizamisha ndani ya maji kufunika mzizi tu, hii ni sahihi au nifanye tofauti ?? Nashukuru msaada wako bioamig @ s.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Josue.

      Ni bora kuipanda kwenye sufuria na mchanga, kwani mizizi inaweza kuoza ikiwa iko ndani ya maji.

      Salamu!

  44.   Ramona alisema

    Habari za asubuhi.
    Tafadhali msaada wako unisaidie:

    Nina soko la Crypto, niliponunua karibu wiki tatu zilizopita waliniambia kwamba ilikuwa inaitwa TREE CHAPARRO, lakini nilijisaidia na ombi la kugundua mimea na niliweza kupata jina lake halisi. Ni ndogo lakini shina lake ni nene kidogo, mwanzoni majani yake hayakuwa magumu kama sasa. Ninayo katika chumba changu, ambayo ni mkali sana, miale ya jua haigongei, lakini kuna taa nyingi. Kwa kuwa sikujua jina lake ni nani na sikuweza kuchunguza utunzaji wake, niliimwagilia kidogo, tayari wakati nilijua ni nini, ninamwagilia kila siku mbili, lakini nimesoma kwamba inahitaji maji ya kutosha.

    Ningependa kujua ni nini nifanye kwa sababu nimegundua kuwa majani yake ni magumu, sio kavu lakini magumu, kama magumu sana, sikumbuki zilikuwaje wakati nilinunua, lakini sitaki kukauka na kufa.

    Nimeona kuwa ni kama bonsai. Tafadhali nisaidie.
    Asante <3

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ramona.

      Ndio CryptomeriaNi mmea ambao, ili ukue vizuri, lazima uwe nje, kwani ndani ya nyumba hauwezi kuzoea. Inastahimili baridi bila shida. Kwenye kiunga una habari juu ya mmea huu, pamoja na utunzaji wake wa kimsingi.

      Salamu.

  45.   John Ibarra alisema

    Nina mti unaoitwa Dollar, unakauka na kupoteza mtego, lakini sio kwa sababu ya ukosefu wa maji, tayari nilijaribu kukata ardhi, kuondoa mchanga kupita kiasi kwenye mzizi ili kuipatia jua, sitaki kufa, ni umri wa miaka 5. maisha pendekezo lolote la kuiokoa

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi, Juan.

      Je! Mti wako ni sinema ya Eucalyptus? Kwa jina la mti wa dola inanionyesha hiyo Google.

      Angalia kuona ikiwa ina wadudu wowote. Mizizi ni bora sio kuidanganya, kwa sababu ikiwa itaharibika mmea utateseka.

      Je! Unayo ndani ya sufuria au chini? Ikiwa imechorwa, unaweza kuhitaji kubwa zaidi ikiwa haujaipandikiza kwa zaidi ya miaka miwili.

      Salamu.

  46.   Gladys alisema

    Halo, nimetoka Uruguay, nina paradiso ya miaka 12, ambayo ilikatwa katika msimu wa vuli na gome linatenganisha gome katika sehemu na inaonekana kama kukausha, ina bud ndogo kwa vidokezo kadhaa, naweza kufanya nini , asante sana, Gladys

  47.   Julieta alisema

    Halo, siku njema, walinipa pini iliyokaushwa kutoka miaka iliyopita, kuna chaguo la kuiokoa? Ikiwa ni hivyo, ninatumia njia gani? Inanisikitisha kumwacha afe na kutumaini kwamba nitamrudisha
    Nilisoma ripoti hiyo na nilikuwa na hamu ya wazo la kumuokoa
    Nasubiri maoni, asante sana
    inayohusiana

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Julieta.

      Tunasikitika kukuambia kuwa ikiwa tayari ni kavu haiwezekani kuifanyia chochote. Conifers (pine, cypresses, firs, nk) ni mimea ambayo wakati ni mbaya, au hatua huchukuliwa mara tu dalili za kwanza zinapogunduliwa (vilele kavu kwa mfano) au haziwezi kuokolewa tena.

      Salamu.

  48.   Paco alisema

    Mchana mzuri nina mti wa mlozi ambao nimepoteza majani yake yote na unakauka na nimeukata kidogo chini mahali unakauka lakini mti bado unakauka hauna mwaka mmoja, hapana ikiwa ninahitaji kuweka kitu sehemu ambayo nilikata

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Paco.

      Kutoka kwa unachosema, ni mti ambao umeteseka sana msimu huu wa baridi. Unaweza kulipa ikiwa unataka, kuona ikiwa inaboresha, lakini ni ngumu.

      Bahati nzuri!

  49.   Tamara alisema

    Halo, nina ficus ambayo huvunja matawi yake na unasikika kavu, bado ina majani ya kijani lakini machache. Ninayo nje kwenye bustani ya mbele na hivi karibuni nilibadilisha kutoka kwenye sufuria kwenda kwa kubwa. Nilidhani atapona lakini hakuna kilichotokea. Nifanye nini na ninywe maji kiasi gani?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Tamara.

      Unamwagilia mara ngapi? Ikiwa una sahani chini yake, ni muhimu uondoe maji yoyote ya ziada baada ya kila kumwagilia.
      Wakati wa kumwagilia ni muhimu pia kwamba mchanga uweze kunyonya maji, kwani vinginevyo haitafikia mizizi yote vizuri na mmea utakauka.

      Unaweza kuomba biostimulant, kupata nguvu.

      Salamu!

  50.   Pedro Valenzuela-Perez alisema

    Nina mti wa mama karibu miaka mitatu, mwanamke mchanga huyu tayari ameanza kukauka kutoka kwa kifaranga, niliondoa ardhi kavu na siofaa kwake. kisha weka mchanga ulio mbolea, unabaki kuzama kila wakati na tunaondoa majani ya manjano na kavu.
    Nasubiri matokeo, nina siku tatu juu ya hii
    Ninapata maoni.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Pedro.

      Ninapendekeza umwagilie maji kidogo, mara mbili kwa wiki. Kutoka kwa kile unachohesabu, inaonekana kama ina maji ya ziada.

      Salamu!

  51.   Camila alisema

    Halo, nina bonsai lakini wamesahau kuiweka na kuipatia jua na inaonekana inakauka, je! Kuna uwezekano wowote ambao utaokoa na utaratibu au la? : c

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Camila.
      Ilikuwa jua kwa muda gani? Ikiwa ilikuwa siku moja tu, kuna uwezekano kwamba utapona kidogo kidogo.
      Usiipe maji mengi, kwani mchanga lazima ukauke kidogo kabla ya kila kumwagilia.
      Luck.

  52.   Mariamu na alisema

    Mandarin yangu imeita majani na nadhani ni kwa sababu ya maji ya ziada ... ninaipataje? TAFADHALI ... asante elfu moja ...
    ?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.
      Ikiwa unafikiria kuwa imemwagiliwa maji mengi, lazima uache kumwagilia kwa siku chache, ili mchanga ukauke.
      Inashauriwa pia kuitibu na dawa ya kuua dawa, kwani kuvu hufurahiya mazingira yenye unyevu na inaweza kufanya uharibifu mwingi kwa mmea.

      Kwa hivyo, ninakuacha Makala hii kujua ikiwa imejaa maji, au ikiwa, badala yake, inahitaji maji.

      Salamu.

  53.   Carlos alisema

    Halo, ninaishi Mexico, miti mingine 2 inauka, imekuwa ya kushangaza, sijui ikiwa kutumia maji ya kuosha imeathiriwa, tuko katikati ya msimu wa mvua katikati mwa nchi, ninajali kwamba hawakosi maji. Wamekuwa wakionekana kuwa mbaya na mbaya kwa miezi 3 hadi 4, nataka kuwasaidia kupona, nifanye nini? Asante, kumbatio kutoka mbali kutoka Mexico

  54.   daniel francis alisema

    Habari, nina mti wa Guama, kwa hiyo tunauita huko Cauca Colombia, inatokea kwamba ulikuwa na majani mengi hadi miezi miwili iliyopita, ulianza kukauka, haukosi maji, ulikuwa ukitoa machipukizi madogo, na mimi. sijui nini kilitokea kwa mti kitu pekee ilikuwa kupogoa kawaida, bado ina majani, lakini kugeuka njano, na kuanguka ni mti mkubwa.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.

      Unamaanisha inga edulis, ukweli? (Kwa kubofya kiungo unaweza kuona faili yake, ikiwa una nia).

      Umeangalia ikiwa ina wadudu kwenye majani yake? Na ilikatwa lini? Ni kwamba ikiwa kupogoa kulifanyika wakati wa kuchanua au tayari na matunda, hakika kupogoa kulidhoofisha na kunahitaji muda wa kupona. Kwa hiyo, ni muhimu kukata baada ya kuvuna.

      Ili kuisaidia, unaweza kuimarisha mara moja kwa mwezi kwa kutupa mulch au mbolea karibu na shina, kwa mfano.

      Luck.

  55.   Andrew alisema

    Nimekatwa ficus ili ikauke... swali langu ni jinsi gani ninaweza kuizuia isitokee na hivyo kuweza kuiokoa?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Andres.

      Ficus ni nguvu sana. Ninapendekeza uwe na subira, na uendelee kuitunza kama hapo awali.

      Salamu!