Utunzaji wa Croton

krotoni

El croton o Codaieum variegatum ni mmea maarufu sana ambao utapata katika nyumba nyingi. Inaweza kuwa nje ingawa pia hukua kwenye sufuria ambazo ziko karibu na madirisha makubwa au sehemu zenye taa sana. Kuwa nayo sio ngumu, nenda tu kwenye kitalu na ununue moja, jambo ngumu zaidi ni kutunza croton, kwa sababu ni mmea dhaifu kwa hivyo sio rahisi kuiweka kiafya kwa muda mrefu.

Kwa hivyo, tutatoa nakala hii kukuambia kila kitu juu ya utunzaji wa croton na sifa zake kuu.

vipengele muhimu

Codaieum variegatum

Ni aina ya mmea ambao ni wa familia ya Euphorbiaceae. Aina anuwai ya mimea ya mapambo inaweza kupatikana katika jenasi hii. Asili ya Croton ni kutoka Malaysia. Jina lake la kisayansi ni Codaieum variegatum. Majani yake ni ya aina mbadala, ya kiangazi na ni mmea wa kudumu. Tunaweza kupata majani ya aina anuwai na vivuli kuanzia kijani, nyeupe, nyekundu, nyekundu, manjano na hudhurungi. Sio mmea ambao unasimama nje kwa maua yake kwani hauna masilahi machache ya mapambo kwani ni ndogo.

Kinachoangaza juu ya mmea huu ni majani. Ikumbukwe kwamba sio mmea ambao kilimo chake kitakuwa rahisi. Inaweza kupandwa ndani na nje. Sio mmea unaofaa kwa Kompyuta hizo katika ulimwengu wa bustani. Ukinunua croton ya potted Haipaswi kubadilishana hadi angalau miaka 2 baada ya ununuzi wake. Tunachopaswa kuzingatia ni kwamba, ikiwa tunaona kwamba mizizi inaanza kuvunja sufuria, lazima tuihamishe kwenye sufuria hatua moja au mbili kubwa.

Utunzaji wa Croton

utunzaji wa croton nyumbani

Tutagawanya utunzaji wa Croton kutoka kwa mambo ya kimsingi, kwani ina mahitaji magumu sana. Ni changamoto kwa wapenda bustani wote kwa hivyo tutaielezea kwa sehemu.

Hali ya hewa na mfiduo

El croton Ni changamoto kwa wapenda bustani wote kwa hivyo leo tutakagua mahitaji yako ili kuhakikisha kuwa unaishi nasi kwa muda mrefu.

Croton ni mmea ambao inahitaji mwanga ili kukua katika hali nzuri Ingawa sio nzuri kwamba inapokea miale ya jua moja kwa moja, kwa hivyo lazima iwe iko kila mahali mahali na nuru nzuri lakini imehifadhiwa.

Kwa kuongezea, inahitajika kuchanganya mfiduo na joto la kawaida kwani ni mmea unaokua vizuri na joto la kati na la wastani, ambayo ni, majira ya baridi na kiwango cha chini cha digrii 15 na majira ya joto yenye digrii 27. Walakini, moja ya mambo muhimu zaidi ni kwamba unakaa mahali ambapo hakuna mabadiliko ya ghafla ya joto na kwamba mmea haujashughulikiwa na rasimu kali.

Umwagiliaji na mbolea

Mmea huu unahitaji unyevu kwa hivyo kumwagilia ni muhimu. Imehesabiwa kuwa kumwagilia mara 2 au 3 kwa wiki katika msimu wa joto na msimu wa joto, na kila siku 4 au 5 wakati wa msimu wa baridi itatosha. Jambo muhimu ni kwamba mmea haujawahi katika hali kavu. Unaweza kuinyunyiza katika msimu wa joto ili kuipa unyevu zaidi.

Jambo bora kwa croton ni kupokea mbolea mara mbili kwa mwezi kupendelea ukuaji wake. Unaweza kutumia kioevu na ukiongeze kwenye umwagiliaji.

Udongo na kupogoa

Kwa upande wa mchanga, ikiwa tunaupanda nje, mchanga unapaswa kuwa mchanganyiko wa sehemu sawa za mchanga na mboji. Ni mmea ambao majani yanaweza kuanguka, ingawa sio yote kabisa kwani ni mmea wa kudumu. Ikiwa unataka mmea wako karibu kila wakati uwe na majani yote, unaweza kujaribu kukata shina la juu wakati wa chemchemi. Kwa hivyo, tunapata kuzaliwa kwa shina mpya kutoka kwa msingi na kuburudisha mimea yote. Ikiwa tutafanya hivyo, lazima tukumbuke kuwa inahitaji joto la juu na unyevu wote unaowezekana kusaidia majani mapya kukua. Kwa hivyo, inashauriwa mwishoni mwa msimu wa chemchemi.

Ikiwa shina ambalo tumekata linatoa aina ya mpira, nta ya moto lazima itumike kuponya jeraha kwenye shina. Ni muhimu kwamba tuzuie mmea kupoteza mpira kwa muda mrefu na maambukizo yoyote yanaweza kuingia.

Kazi za matengenezo ya Croton

utunzaji wa croton

Wacha sasa tuchambue ni nini kazi za matengenezo ambayo croton anayo. Ikiwa tunataka mmea ukue vizuri, lazima tuheshimu utunzaji wote uliotajwa hapo juu. Ikiwa tutatumia mmea huu wa sufuria tunaweza kufurahiya mmea wa karibu mita kwa urefu na wakati mdogo sana. Jambo la kushangaza zaidi juu ya mmea huu ni ukuaji wake usawa. Mradi mmea umefunikwa na mahitaji yake yote, itawasilisha majani mengi.

Hizi ni moja ya sababu kwa nini mmea huu lazima upandikizwe mara kwa mara. Kama tulivyosema hapo awali, inafurahisha kuifanya kila baada ya miaka miwili maadamu unaweza kuipandikiza kwenye sufuria kubwa. Ikiwa tumenunua mmea tu, inashauriwa kungojea ili kuweza kupandikiza wakati mmea hauna raha tena kwenye sufuria hiyo na lazima ibadilishwe kwa sufuria kubwa.

Mmea huu Haihitaji kupogoa kali lakini tunaweza kupogoa kidogo ikiwa tunataka kupunguza ujazo wa majani. Inapaswa kuzingatiwa kuwa kupogoa lazima ifanyike bila kuathiri ukuaji wa jumla wa mmea. Tahadhari pekee ambayo unapaswa kuchukua ni kuhusu utomvu wake ambao ni sumu. Ikiwa tuna wanyama wa kipenzi na watoto nyumbani, ni muhimu kwamba kijiko kisibaki nje ya mmea na kinaweza kuwasiliana na wengine. Ili kufanya hivyo, tutatumia wakala wa uponyaji kulindwa. Pia tunasaidia kulinda mmea dhidi ya maambukizo.

Kama unavyoona, croton ni mmea mgumu kutunza na haifai kwa Kompyuta. Natumai kuwa na habari hii unaweza kujifunza zaidi juu ya utunzaji wa croton.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 82, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   elizabeth gomez alisema

    kwa sababu majani yanaanguka

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo, Elizabeth.
      Inaweza kuwa ni kwa sababu ina unyevu kupita kiasi, au kwa sababu iko kwenye mionzi ya jua. Pia ikiwa pigo linaathiri, majani yake yanaweza kuanguka.
      Ikiwa hauoni wadudu wowote na mmea unaonekana kuwa mzuri, punguza mzunguko wa kumwagilia. Inashauriwa kuacha mchanga ukauke kabla ya kumwagilia tena; kwa njia hii, kuzuia maji ya maji kunaepukwa ambayo inaweza kudhuru mizizi na, kwa hivyo, pia mmea.
      salamu.

    2.    Nadia alisema

      Halo, nimekuwa na croton kwa miaka 4 mahali pamoja ndani ya nyumba, nadhani nimempa maji mengi na majani yote yameanguka, nimebadilisha shina na Terra imekuwa karibu kwa karibu miezi miwili na mimi imwagilie maji mara moja kila siku 10 na bado haina mabadiliko, nifanye nini kuifufua kwa sababu shina ni nzuri sana na ninajuta sana, neema

      1.    Monica Sanchez alisema

        Halo Nadia.

        Kwanza, unayo sahani chini yake? Je! Sufuria ina mashimo katika msingi wake? Ni muhimu sana kwamba maji yanaweza kutoka, vinginevyo mizizi itaoza.

        Inashauriwa pia kuitibu na fungicide, ambayo ni, na kitu ambacho kinaweza kuondoa kuvu inayowezekana inayoiathiri. Kwa hili, bora ni shaba au sulfuri ya unga, lakini mdalasini (poda) pia itakutumikia. Unamwaga juu ya uso na kumwagilia kidogo, kama hii mara moja kila siku 15 au 20.

        Bahati njema!

  2.   Elsa anapenda alisema

    MONICA, NAOMBA UWEKE CHUO CHANGU NA MAJANI 2, NAWEZA KUIPONYA. ASANTE SANA.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Elsa.
      Ikiwa ina majani 2 tu haipaswi kuwa, isipokuwa ikiwa ina shina bovu.
      salamu.

  3.   Mony alisema

    Inaonekana kama utando kati ya majani yake na majani yake yanaanguka sana

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Mony.
      Mmea wako una buibui. Unaweza kuitibu na acaricide, inayouzwa katika vitalu, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      salamu.

  4.   Lourdes Core Velez alisema

    Salamu Mónica Sánchez:
    Nina croutons mbele ya nyumba yangu. Mmoja wao alikufa na nimejaribu kupanda mwingine na hawajapewa mimi. Nimepanda kwa ndoano, nimewaacha ndani ya maji kabla ya kupanda kulabu, nimenunua mmea, nimefananisha tena na ninaiacha kwenye sufuria kwa muda mahali nitakapoipanda na inakufa. kama nataka. Wengine ni sawa na matengenezo kidogo na sijui ni nini kinatokea na nafasi ambayo nina kati ya wengine.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lourdes.
      Je! Wako sawa katika eneo moja? Je! Wote wanapata huduma sawa? Je! Jua huwapa kila mtu sawa?
      Inashangaza sana ni nini kinachohesabiwa. Inaonekana kana kwamba wanaishi mahali hapo ambapo unapanda minyoo mpya au mdudu mwingine anayeathiri mizizi, au kwamba ardhi hiyo tu haina mifereji mzuri kama ile inayoizunguka.
      Ushauri wangu ni kutibu minyoo na Cypermethrin, na kuweka safu ya changarawe karibu 4-5cm kwenye shimo la kupanda.
      Kwa njia hii, hakuna shida inapaswa kutokea.
      salamu.

  5.   oswaldo alisema

    Ushauri mzuri sana.

    Kwa sababu majani mapya ya croton yenye rangi nyingi ni kijani tu.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Oswaldo.
      Tunafurahi kuwa wanavutiwa na wewe 🙂.
      Kuhusu swali lako, inaweza kuwa haina mwanga. Je! Umekuwa nayo hivi karibuni?
      salamu.

  6.   Monica alvarez alisema

    Habari Monica. Nina croton katika sufuria moja kwa karibu miaka 10. Shina imekuwa ikikua wakati majani yameanguka na sasa ni ndefu sana na na rundo la majani juu ambayo yanapoteza utofauti wa rangi (ni manjano tu iliyobaki). Ninaweza kufanya nini na mmea? Je! Inaweza kuzalishwa au kupandikizwa? Asante mapema kwa kunisoma. Salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hey.
      Nimefuta ujumbe wako wa awali kwa kurudiwa.
      Ushauri wangu ni kwamba ubadilishe sufuria na kuweka substrate mpya juu yake. Uwezekano mkubwa, haitapata tena virutubishi kuweza kuendelea kukua.
      Wakati mzuri wa kuifanya ni katika chemchemi.
      salamu.

      1.    Miriam alisema

        Halo Mony! Asante kwa wakati wako. Kesho nitahamisha croutons 4 za screw kwa sababu jua moja kwa moja linawaumiza, lakini nataka kujua ni nini udongo bora au substrate ya croutons ya screw. Asante!

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Miriam.
          Unaweza kutumia ulimwengu unaokua bila shida.
          salamu.

  7.   Nzuri alisema

    Halo, baba yangu na mimi tunataka kupanda croton, hadi sasa kwenye vitalu tumepata tu ambazo hazizidi 30cm, inachukua muda gani kufikia angalau mita 1 kwa urefu? Asante sana 🙂

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Majo.
      Ikiwa hali ya hewa ni ya joto na hakuna baridi, inaweza kukua mita moja kwa miaka 2 bila shida.
      salamu.

  8.   Vladimir alisema

    Halo! Walinipa moja lakini sasa ni shina tu na nimeihamisha na ardhi mpya na nafasi zaidi. Pia iko mahali ambapo haipati jua kamili na kumwagilia ni wastani lakini bado siwezi kuiokoa. Ninaweza kufanya nini?
    Asante kwa mawazo yako.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Vladimir.
      Unamwagilia mara ngapi? Ni muhimu kwamba isijaa maji, vinginevyo mizizi inaoza kwa urahisi. Ni bora kumwagilia mara mbili au tatu kwa wiki. Ikiwa una sahani chini, ondoa maji ya ziada ndani ya dakika 10 za kumwagilia.
      salamu.

  9.   Elsa Walde alisema

    Halo Monica, nimenunua mmea wa croton kwa shule, utatunzwa vizuri. Lakini kwa kuwa iko darasani, sijui ni huduma gani ninaweza kuipatia haswa, ningethamini ushauri wako, asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Elsa.
      Lazima umwagilie maji mara mbili au tatu kwa wiki. Ikiwa una sahani chini yake, ondoa maji ya ziada dakika 10 baada ya kumwagilia.
      Wakati wa miezi ya joto zaidi, inashauriwa kuipaka mbolea za kioevu, kama vile guano, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      salamu.

  10.   Vladimir alisema

    Asante kwa jibu lako!
    Ninaimwagilia kila wakati ninapoona kwamba ardhi ni kavu, haina sahani juu yake. Inaweza kuwa kwamba nipaswa kumwagilia kidogo?
    Salamu.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Vladimir.
      Lazima umwagilie maji wakati mchanga umekauka, lakini ili iweze kupona lazima uwe na subira.
      Unaweza kumwagilia na homoni za mizizi ili mmea utoe mizizi mpya. Hii itakupa nguvu.
      salamu.

  11.   dayana alisema

    Halo, mchana mwema!
    Leo walinipa croton na nilikuwa nikitafuta habari ili kuweza kuitunza, ninaishi katika ghorofa mm nilikuwa nikifikiria kuipandikiza kwenye sufuria nyingine lakini nilisoma kuwa ni bora kuifanya Machi, ni hiyo ni kweli?
    Swali jingine nililonalo ni juu ya suala la umwagiliaji wa maji, nipe mara ngapi?
    Ushauri wa mwisho nina vitamini vya kuweka chini, ni sawa kuweka hiyo?
    Kutoka tayari asante sana, salamu!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Daiana.
      Unaweza kuibadilisha sufuria wakati wa chemchemi, wakati hali ya hewa ni nzuri.
      Mzunguko wa kumwagilia utatofautiana kulingana na hali ya hewa, lakini kwa ujumla lazima inywe maji mara mbili kwa wiki.
      Kuanzia chemchemi hadi majira ya joto inaweza kukupa vitamini.
      salamu.

      1.    Ornella alisema

        Halo! Ikiwa majani yote yalianguka, inamaanisha ilikufa? Au wanaweza kutoka tena!?

        1.    Monica Sanchez alisema

          Hi Ornella.
          Ikiwa majani yote yanaanguka, inaweza kuwa unapata wakati mgumu kwa sababu ya maji mengi (hapa una habari juu ya mada hii), na / au kuwa kwenye chumba na rasimu kwa mfano.

          Ninapendekeza kukwaruza shina kidogo ili kuona ikiwa ni kijani. Ikiwa ndivyo, basi kuna matumaini. Weka nafasi ya kumwagilia, na epuka kuiweka angani kutoka kwa joto na hali ya hewa.

          Luck.

  12.   Silvia alisema

    Halo, hivi karibuni nilinunua croton na ilikuwa na majani mekundu chini na kijani juu, ni ndogo. Wakati wa kuihamisha kwenye sufuria kubwa nimeona kuwa majani ya kijani yanageuka nyekundu pia .. ni kawaida? Hiyo ni, kila kitu kinageuka nyekundu na kijani na haina karibu chochote, nina wasiwasi kuwa inakauka au ina shida

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Silvia.
      Ndio kawaida. Mimea "hubadilika" kidogo wakati wa kuhamia kutoka kitalu kwenda nyumbani.
      salamu.

  13.   Liseth Viviana Abreu Duarte alisema

    Halo Bibi Monica, nimenunua croton, ilikuwa na majani yaliyosambazwa kwenye shina lake kwa umbali wa takriban 1.5 cm, hata hivyo majani yakaanza kuanguka, sasa yamebaki machache na shina lenye cm 10 limepimwa kutoka msingi wake ni kahawia. (baada ya kuwa ya kijani kibichi na divai) makovu yaliyotengenezwa tayari ambapo majani yake yalikuwa. Swali langu ni: Je! Majani mapya yatachipuka kutoka kwenye njia hiyo ya shina? Je! Ninaweza kukata njia hiyo ya shina ili kuihamasisha kutoa majani mapya? Au mmea utaendelea kukua na majani yake yatatoka tu kwenye shina mpya? asante kwa muda wako na hongera ukurasa unaelimisha sana. Liseth Viviana ..

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Liseth.
      Tunafurahi unapenda blogi 🙂.
      Unamwagilia mara ngapi? Ninauliza kwa sababu ikiwa mchanga umelowa sana kwa muda mrefu, mizizi huoza.
      Ushauri wangu ni huu ufuatao: kata kile kinachoonekana kibaya, na utibu mmea na fungicide ili kuvu isiuharibu. Pia, ni muhimu kuruhusu udongo ukauke kidogo kabla ya kumwagilia tena.
      salamu.

  14.   clau alisema

    Halo habari za asubuhi nimenunua croton na muda mfupi baada ya kununua nimeipandikiza na sasa nimetengeneza majani madogo na mabichi na ninayo karibu na dirisha na inatoa nuru nyingi pia nimeiweka kwenye mbolea ya takataka. Sijui kwamba majani yanatoka peke yake kijani au wakati yanakua yanabadilisha rangi napenda mmea huu kitu cha pekee ambacho ikiwa sijaiweka kwenye sufuria ni kwa ajili ya mifereji ya maji itakuwa x hiyo na ikiwa naweza kusonga ni nyuma kutoka kwenye sufuria kuweka bomba au nasubiri miezi michache zaidi: asante sana, nimefurahi kusikia ushauri wako

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Clau.
      Inachekesha kile unachosema. Ninapendekeza subiri kidogo, kuona jinsi mmea unavyoibuka.
      Ikiwa imefunuliwa kwa nuru ya moja kwa moja wakati wowote, isongeze kwa eneo lingine ambalo haitaweza, kwani majani yanaweza kuwaka.
      Mbolea wakati wa chemchemi na majira ya joto na mbolea ya ulimwengu, na inyunyizie wakati mchanga umekauka.
      salamu.

  15.   Mildred alisema

    Halo nina croton. Ukweli ni kwamba nilienda likizo na mtu alikaa kuitunza, niliporudi aliniambia kuwa mmea umechomwa na jua. Hivi sasa haina majani na shina zimekauka kwa kusema. Imekuwa wiki ambayo hiyo ilitokea. Ninashangaa kama mmea wangu umekufa na ikiwa naweza kufanya kitu kuufufua?
    Shukrani

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Mildred.
      Ili kujua ikiwa iko hai unaweza kukuna shina kuu na kucha yako: ikiwa ni kijani, kuna tumaini.
      Maji mara moja au mbili kwa wiki, na uondoe maji kwenye sahani - ikiwa una moja chini - dakika kumi baada ya kumwagilia.
      salamu.

  16.   Gaby alisema

    Halo nimekata tamaa, imekuwa wiki 4 hivi kwamba majani yameangukia croton yangu, na yakaanza kukauka na sasa majani ambayo yamebaki yote yameanguka, mtu mmoja alipendekeza niitoe ili niyape hewa, lakini mimi nadhani ilikuwa mbaya zaidi, sijawahi kuweka mbolea juu yake, ukweli ni kwamba inanisikitisha kwa sababu sijui jinsi ya kuitunza na sitaki kufa, kila wakati nikigusa jani huanguka kwa sababu ya jinsi ilivyo dhaifu, naweza kufanya nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Gaby.
      Unamwagilia mara ngapi? Je! Uko katika msimu wa joto au msimu wa baridi? Ni muhimu kuangalia unyevu wa mchanga kabla ya kumwagilia, kwani ikiwa ni unyevu na tunamwagilia, mizizi inaweza kuoza.
      Kwa hili unaweza kuingiza, kwa mfano, fimbo nyembamba ya mbao chini (ikiwa inatoka safi kabisa, itamaanisha kuwa dunia ni kavu na kwa hivyo inaweza kumwagiliwa).
      Ikiwa una sahani chini, ondoa maji ya ziada dakika kumi baada ya kumwagilia.
      salamu.

  17.   Martha Martinez alisema

    Habari Monica!
    Ninakuandikia kutoka Mexico!
    Mimi ni mgeni kwenye mmea huu ...
    Siku 4 zilizopita nilinunua croutons 2.
    Wanapima cm 50-60. Ninaishi Monterrey, NL cd. kaskazini mashariki mwa Mexico, na majira ya joto ni moto sana sana !!
    Ni lazima niwape maji mara ngapi?
    Mara ngapi?
    Kuwa moto sana (na bado katika joto la joto) nadhani kwamba mara 3 haitoshi?
    Majani mengine ya chini yameanguka na mengine yanaonekana yamekauka (baa za kuteketezwa); Ninaona kwamba mimea yote ilichukia mabadiliko kutoka kwa kitalu kwenda kwa nyumba yao mpya.
    Unanipendekeza nini?

    Niliweka kwenye karakana. Wana nuru ya kutosha.

    Salamu nyingi !!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Martha.
      Wakati wa majira ya joto unapaswa kumwagilia mara kwa mara, kila siku 2-3. Lazima tuepuke kutumbukiza, na lazima tuondoe maji ambayo yameachwa kwenye bakuli dakika kumi baada ya kumwagilia.
      salamu.

  18.   Gil Cross alisema

    Asubuhi njema, nina croton ndani ya sufuria, iko katika hali nzuri sana, lakini ghafla niliona kwenye tray iliyo chini yake kuwa kuna minyoo kadhaa ndogo kavu, nilianza kuangalia kwa uangalifu zaidi na pia nikaona kwamba ndani yake kuna minyoo .. Ninawaondoaje, nifanye nini ili isiharibike?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Cruz.
      Unaweza kuziondoa na Cypermethrin 10%, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      Salamu 🙂

  19.   Pearl Ayala alisema

    Halo, siku zote nilikuwa nikitaka croton, na mwishowe ninayo!, Ila tu kwamba majani yamegeuka manjano sana yapo kwenye uwanja wangu na ilipita tu kwa njia ya mvua nyingi kutokana na kimbunga, hiyo inaweza kuwa sababu ya mabadiliko ya Rangi? Mbali na hilo jua linaangaza siku nzima, sisi ni kutoka Houston tx. Na pia nimegundua kuwa kuna matawi 3 katika nguzo moja, je, kila tawi linaweza kutengwa, ambayo ni kwamba, kupandikiza matawi na tawi? Au ni mmea mmoja na hautengani?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lulu.
      Ndio, kimbunga hicho ni kikubwa 🙁
      Weka croton katika nusu-kivuli, kwenye jua inakuwa mbaya kwani haipingi vizuri.
      Kuhusu kile unachouliza kwenye matawi, je! Una picha zozote? Unaweza kuipakia kwa tinypic, picha ya picha au kuishiriki katika yetu kikundi cha telegram. Kimsingi, ningekuambia kuwa ni mmea mmoja, lakini bila kuuona sijui.
      salamu.

  20.   NEHEMIAH MUÑOZ alisema

    HOLLO HAPO HIVYO .. NILIONEKANA KUELIMISHA SANA HUDUMA YA SOMO LAÑ CROTON .. SWALI LINAWEZA KUPANDA KUKUA KATIKA POTO NA NDANI YA HOTELA, KILICHOKITOKEA NI KWAMBA WALIOKUWA WAMEANGUKA MAJANI MOJA KWA MOJA. 🙁

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Nehemia.
      Ndio, kwa kweli inaweza kuwa kwenye sufuria. Unahitaji tu ulinzi kutoka kwa jua moja kwa moja na rasimu.
      salamu.

  21.   Grace Mariotti alisema

    Halo !!! Mimi ni Graciela. Ninaishi kusini mwa Argentina.
    Siku ya Mama (mnamo Oktoba) walinipa Kikretoni na waliponipa waliniambia niipandikize. Nilimchukua kwenda kitalu ili afanye lakini yuko na majani ya kusikitisha na yaliyoanguka. Majani yanaanguka. Sitaki kuipoteza kwani nilipewa na kaka yangu ambaye alikufa tu. Nahitaji msaada. Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Graciela.
      Kwanza kabisa, samahani sana kwa kumpoteza kaka yako. Kutia moyo sana.
      Tutajaribu kurudisha mmea wako. Unamwagilia mara ngapi? Kimsingi, ni kawaida kuugua kidogo baada ya kupandikiza, lakini baada ya wiki moja au mbili inapaswa kuanza tena ukuaji wake.
      Kwa hivyo, ni muhimu kumwagilia sio zaidi ya mara mbili-tatu kwa wiki wakati wa miezi ya moto zaidi, na mara moja kwa wiki mwaka mzima. Tumia maji ya umwagiliaji bila chokaa, kama maji ya mvua. Ikiwa huwezi kuipata, jaza kontena na maji, acha ikae mara moja, na siku inayofuata tumia maji hayo kumwagilia.
      Ikiwa una sahani chini yake, ondoa maji ya ziada dakika kumi baada ya kumwagilia, kwani haipendi dimbwi.
      salamu.

  22.   LUIS alisema

    Hujambo Monica, nina pamba, ile iliyo na jani nyembamba na lenye urefu, kijani kibichi na madoa ya manjano, ambayo majani yalianza kuanguka. Iko karibu na dirisha na hunywa maji mara moja au mbili kwa wiki. Nilipoinunua miezi miwili iliyopita ilikuwa katika hali nzuri sana. Asante.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Luis.
      Je! Uko kwenye chumba cha kupendeza? Ikiwa ni hivyo, ninapendekeza uweke mbali mbali nao iwezekanavyo.
      Kwa upande mwingine, ikiwa uko katika ulimwengu wa kaskazini ni rahisi kumwagilia kidogo. Mara moja kwa wiki au kila siku kumi. Tumia maji ya uvuguvugu (ambayo ni karibu 37ºC) ili mizizi yake "isishike baridi".
      salamu.

  23.   Salvatore alisema

    Halo siku njema, nina Croton ambayo nilinunua siku mbili zilizopita na ukweli ni kwamba najua kidogo juu yake, swali langu ni ikiwa naweza kuiacha katika sehemu ya nyumba ambayo asubuhi inampa jua kidogo, kwamba kipindi cha jua ni kifupi sana kama dakika 40-50.
    Kabla ya hapo asante sana!
    Salamu kutoka Mexico.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Salvatore.
      Ni bora sio kuangaza jua moja kwa moja.
      Katika nakala hiyo unayo habari zaidi.
      salamu.

  24.   Kifungu alisema

    Nilisoma kwamba sio lazima uipe rasimu, je! Upepo kutoka kwa shabiki unaweza kuathiri?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lia.
      Ndio, inaweza kukuathiri. Ni bora kuiweka mbali na rasimu.
      salamu.

  25.   Mayra alisema

    Habari za siku njema! Sababu ya swali langu ni yafuatayo, mbwa wangu amekufa tu na nimeamua kumzika, kwani nina huzuni sana, ningependa kuweka mmea karibu na ilipo na nilinunua croton leo, kwa hivyo mimi soma haipaswi kuipatia jua Na vizuri, mahali ambapo nilipanda inatoa jua, nifanye nini ??? Nataka mmea wangu ukue na ukue mzuri kwani itakuwa kwangu kama kuwa na mbwa wangu hapo… ushauri tafadhali !!!… asante !!!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Mayra.
      Unaweza kuweka wakufunzi wanne na matundu nyeusi ya shading, kama mwavuli. Kwa njia hii italindwa na jua na hautalazimika kuzunguka around.
      Salamu na samahani kwa kupoteza mbwa wako. Kutia moyo sana.

  26.   Isabel alisema

    Mzuri Monica,
    Nilinunua croton karibu miezi mitatu iliyopita, ilionekana nzuri sana. Niliamua kubadilisha sufuria kwa sababu niliyokuwa nayo ilikuwa ndogo sana na kutoka hapo nilifuata ushauri wote juu ya utunzaji ambao unaonyesha hapo juu. Ukweli ni kwamba inakufa, majani hupoteza urefu na kuonekana kunyauka na zile mpya mbili zilizotoka ziliacha kukua hadi zikaanguka. Sijui ni nini kingine cha kufanya. Kama nilivyosema, mimi hufuata ushauri wote juu ya taa, kumwagilia, kusafisha, au rasimu, nk .. Je! Ninatumia kichocheo gani cha uchawi ili kisife? Siwezi kuirudisha.
    Asante sana mapema.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo isbael.
      Unatoka wapi? Ninakuuliza juu ya hali ya hewa: croton ni mmea ambao hauhimili joto chini ya 10ºC, na ikiwa wewe, kwa mfano, huko Uhispania wakati mwingine hata ikiwa tunatunza mimea vizuri kwani ni ya kitropiki hudhoofisha sana
      Lakini usipoteze tumaini.
      Ninakupendekeza umwagilie maji kidogo. Si zaidi ya mara mbili kwa wiki. Ikiwa una sahani chini, ondoa maji ya ziada dakika kumi baada ya kumwagilia. Tumia maji yasiyo na chokaa (ikiwa huwezi kuyapata, jaza kontena na maji ya bomba na uiruhusu iketi usiku kucha).
      Na subiri uone. Bahati njema.

  27.   Electra alisema

    Hello monica

    Nina croton kwenye sufuria kwa karibu miaka miwili (au mbili na nusu) na inakua polepole sana !!! Sijui nifanye nini. Majani yanaanguka sana. Ninaimwagilia vya kutosha lakini haitoshi kufikiria kuwa ndio hiyo. Na La Luz, iko karibu na dirisha, ambayo ndio ninaweza kufanya kwa sababu ninaishi katika nyumba na kwenye balcony ingeipa upepo na jua….

    Sio kama spishi kwenye picha. Matangazo ni ya kawaida ... Siwezi kupata picha yoyote ya spishi hii kwenye wavuti ..

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Electra.
      Ni kawaida kwake kukua polepole 🙂 Lakini ukweli kwamba majani huanguka… inatia wasiwasi.
      Ninapendekeza upate mbolea na mbolea ya kioevu, kama vile guano. Unaweza kukosa virutubisho.
      Kwa hivyo, ikiwa inaendelea kuwa mbaya, tuandikie tena na tutakuambia.
      salamu.

  28.   DKT. ALBERTO CRUZ WALKER alisema

    SALAMU MONICA, ASANTE KWA MAADILI NA MAPENDEKEZO YAKO.
    NINA LULU YA CROTO NA NINAYO KWENYE IDARA, INAIPA NURU KIDOGO SANA, MAJANI NI MREMBO, LAKINI HAIKUI, NIMEWAPA Mbolea WA ALIYOPENDEKEZWA KWENYE UUGUZI ILA HAIFANIKI KAZI, INAENDA IKO KARIBU SANA NA DIRISHA, NINAKUAMINI ZAIDI KWAKO MTAALAMU, KWAMBA UNANIPENDEKEZA, ASANTE.
    WIKIENDI NJEMA

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Dokta Alberto.
      Croton ni mmea unaokua polepole, na ikiwa haitoi mwanga wowote bado utakua polepole 🙂
      Ingawa inaweza kuwa katika maeneo kama haya, bora ni kwamba iko kwenye chumba ambacho taa nyingi za asili huingia (lakini sio moja kwa moja). Pia, inashauriwa sana hoja kwa sufuria kubwa katika chemchemi ili iweze kuendelea na ukuaji wake.
      salamu.

  29.   OSCAR RED alisema

    HELLO.NILIULIZIA WAPI MAMBO YA MAMBO YA MADAMU, NINAACHA KUKUA KWAKE? INAWEZESHA KUKATA MAUA? UGiriki

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Oscar.
      Kwa ujumla, wakati mimea inakua, huacha kukua kidogo.
      Maua hayapaswi kuchukuliwa. 🙂
      salamu.

  30.   Estrella alisema

    Halo, ninaishi Uhispania, haswa huko Blanes (Girona) jana usiku wa Wafalme, walinipa Croton iliyo na jani lenye mistari katika rangi tofauti, ilikuja katika hali mbaya sana na nchi kavu, nikamwagilia maji mengi na niliiweka ambapo inatoa ufafanuzi mwingi, suala ni kwamba sufuria ni ndogo sana, ikiwa unaona mizizi na nilikuwa najiuliza ikiwa utabadilisha kabla ya dqs kuzoea nyumba yako mpya, salamu na mwaka mpya wa heri

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Nyota.
      Hapana, sasa wakati wa msimu wa baridi ni bora kuiacha ilipo. Kile unachoweza kufanya ni kuiweka kwenye sufuria kubwa bila kuondoa ile iliyo nayo, halafu wakati wa chemchemi pandikiza inahitajika (ambayo ni kuondoa sufuria ya zamani).
      Salamu, na heri ya mwaka mpya kwako pia.

  31.   jorge jonathan avalos alisema

    HOLLO, NINUNUA KIWANJA HIKI TU ULIE NI NA OFISI YANGU AMBAPO HALI YA HEWA INATUMIWA SIKU ZOTE, HAIIPEWEZI KUELEKEA NA MIWANGO YA JOTO KATI YA 22-23 ° C NA NINAE HAYO KARIBU KWA DIRISHA AMBAPO NI WENYEWE NURU INAINGIA LAKINI NILISOMA KUWA INAHITAJI UNYENYEKEVU WA MAZINGIRA, Je! UNADHANI SI KUTOSHA KUWA NAO OFISINI ??
    USIKU HEWA INAZIMA NA JOTO LA JUU LIMEZUNGUKA 30 ° C

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Jorge.
      Ikiwa unayo ofisini, na kiyoyozi, ni bora uweke glasi kadhaa za maji kuzunguka, au ununue kiunzaji na kuiweka karibu.
      Kwa hivyo itakua vizuri.
      Salamu.

  32.   Mirta alisema

    Halo Monica, ningependa kuna mbolea inayotengenezwa nyumbani na jinsi ya kuitumia. Blogi yako nzuri sana na asante kwa kutusaidia kutunza mimea.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Mirta.
      Tunafurahi kuwa unapenda blogi.
      Unaweza kulipa na guano, ambayo ni mbolea ya baharini au popo. Wanauza katika vitalu.
      Fuata maagizo ya mtengenezaji, kwa sababu ingawa ni ya asili imejilimbikizia sana na kunaweza kuwa na hatari ya kuzidisha.
      Salamu.

  33.   Oscar alisema

    Habari Monica,
    Nina croton ambayo nimeona kuwa ilikuwa na aina ya niti kavu iliyokwama sana kwenye mbavu, kitu kama vile chawa, lakini hizi tayari zilikuwa kavu na zimefungwa sana. Ilinibidi kuosha majani kwa kukwaruza ili kuyaondoa. Majani mengi yalinyanyaswa, na mengine tayari yalikuwa yameanza kukauka, kwani majani hukauka kwenye jua. Hii ilitokea tu mwezi 1 uliopita wakati hali ya hewa ilianza kuwa baridi (digrii 15) na unyevu (95%)
    Inaishiwa na majani na mengi yamepigwa na mengine yanakauka bila kujua la kufanya.
    Unashauri nini?
    Asante.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Oscar.

      Ninakupendekeza kusafisha karatasi na kitambaa, maji na sabuni laini. Hii itaondoa wadudu wowote ambao unaweza kuwa nao.

      Ikiwa haibadiliki, tibu mmea na dawa ya kupambana na mealybug.

      Salamu 🙂

  34.   Magaly Garcia alisema

    Habari
    Nina crotos kadhaa lakini hawajakua chochote katika miaka 2. Mmoja wao anahuzunika, hata nilimuweka kwenye jua na nusu akapona lakini baadaye akaanza kusikitika.
    Nyingine ni ya kawaida lakini saizi sawa. Ardhi wanayo ni mbolea na umwagiliaji kwani naona kuwa haina maji, au ardhi inaanza kupoteza maji.
    Natumahi unaweza kutoa maoni au kunipa barua pepe kukutumia picha na unaweza kunisaidia.
    Ukweli ni kwamba bata hutengenezwa kwenye kitalu ambapo nilinunua.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Magdaly.

      Je! Unazo kwenye sufuria? Ikiwa ni hivyo, na chombo hakina mashimo au una sahani chini, napendekeza kuipandikiza kwenye moja ambayo ina mashimo, bila sahani.

      Na ikiwa wana mashimo, basi sufuria kubwa ni uwezekano wa kile wanachohitaji. Mabadiliko yanaweza kufanywa katika chemchemi.

      Ikiwa hazibadiliki, tuandikie.

      inayohusiana

  35.   daniel zaragoza alisema

    Wakati shina linaonekana juu ambalo linaonekana kuwa ua, linaweza kuondolewa?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.

      Hatushauri. Fikiria kwamba mimea hutumia nguvu nyingi kutoa mabua ya maua na maua, ni sehemu yao.

      Salamu.

  36.   Maria alisema

    Halo, yangu ina dots za rangi ya manjano, lakini naona kuwa majani mengine yana manjano, tayari nimeondoa mawili, sijui ni kawaida au la. Asante, siku njema.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.

      Majani ya manjano yanaweza kusababishwa na shida nyingi, kama vile kumwagilia kupita kiasi au ukosefu wa virutubisho.
      En Makala hii tulizungumza juu yake.

      Salamu.

  37.   Sugi Sandoval alisema

    Halo Monica, natumai unaendelea vizuri.

    Miezi 3 iliyopita nilinunua croton, ni nzuri sana, ilipofika nyumbani kwangu ilikuwa na majani mengi ya kijani kibichi na sasa kidogo kidogo wanatengeneza madoa madogo na mistari ya manjano. Shaka yangu ni kwamba ninaiona sawa na ilipofika, ni ndogo, ina majani kama 10 (inaonekana kama mti mdogo).

    Je! Yawezekana kuwa unakosa mbolea?

    kila la heri.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo, Sugei.

      Inakuaje? Ukweli ni kwamba, inaweza kuwa shida na umwagiliaji, badala ya ukosefu wa mbolea. Unamwagilia mara ngapi?

      Ikiwa unataka tutumie picha kwa yetu facebook na tunakuambia.

      Salamu.

  38.   Roxana alisema

    Habari ya jioni. Nina shaka na wasiwasi, mmea wangu ni Croton ya nyota, niliinunua hivi karibuni, lakini wiki moja baada ya kuinunua, majani yakaanza kuanguka, sio wote wameanguka, lakini kadhaa huanguka kila siku. Nyumba yangu ina madirisha makubwa na kawaida huwashwa, nimeiweka katika sehemu zingine, lakini sijaweza kuiboresha. Tafadhali tafadhali nisaidie na maoni ya kuboresha hali ya mmea wangu au kitu cha kusaidia?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Roxana.

      Kwanza kabisa, tunapendekeza kuiweka mahali na sio kuihamisha kutoka hapo. Ni kwamba mabadiliko ya eneo yanaweza kusisitiza sana mimea.

      Sehemu hiyo inapaswa kuangazwa, lakini croton lazima iwe mbali kidogo na rasimu. Pia, unyevu lazima uwe juu, kwa hivyo ikiwa unakaa mahali na hali ya hewa kavu, itakuwa vizuri kuweka kontena na maji kuzunguka sufuria.

      Jambo lingine, je! Sufuria ina sahani chini? Ikiwa ndivyo, fikiria juu ya kuifuta kila baada ya kumwagilia, vinginevyo mizizi yake itaoza.

      Katika nakala hiyo unayo habari zaidi.

      Salamu.