Utunzaji wa Lapacho

Tabebuia rosea katika maua

El lapacho ni jina lililopewa miti nzuri ya kitropiki ya jenasi ya mimea Tabebuia. Mimea hii ni ya asili katika ukanda wa eneo la Amerika, na Karibiani ikiwa nyumbani kwa spishi nyingi.

Maua yake ni ya kushangaza. Maua, ambayo yanaweza kuwa na rangi kadhaa tofauti, huja kufunika kabisa taji, kabla ya kujazwa na majani. Kwa hivyo ikiwa wewe ni mpenzi wa petals, usisite kujifunza zaidi juu ya lapacho.

Je! Lapacho ikoje?

Majani ya Tabebuia au Lapacho

Miti inayojulikana kama lapacho ni mimea inayoamua ambayo hukua urefu wa mita 4 hadi 10 mali ya kizazi cha Tabebuia na Handroanthus, ambazo zinaundwa na spishi zipatazo 70 za Amerika ya kitropiki. Majani yake ni majani ya mitende, na kila kijikaratasi kikiwa na mishipa kuu na ya sekondari. Maua yanaonekana yamepangwa katika inflorescence kwa njia ya rangi ya manjano, nyeupe, lilac, nyekundu au nyekundu. Matunda ni kibonge ndani ambacho ni mbegu nyembamba na zenye mabawa, ambazo zina kiwango cha juu cha kuota.

Kiwango chake cha ukuaji ni haraka haraka ikiwa hali ya hewa ni nzuri, kwa hivyo Ni mimea ya kupendeza sana kwa bustani kwani mfumo wao wa mizizi sio vamizi..

Aina kuu

Wanajulikana zaidi ni yafuatayo:

Tabebuia aurea

Mtazamo wa Tabia ya aurea

Picha - Wikimedia / Haneesh KM

Ni mti wenye majani mengi huko Amerika Kusini ambayo hufikia urefu wa mita 8. Inatoa maua ya manjano yenye kung'aa, yenye kipenyo cha sentimita 6,5.

Tabebuia avellanedae / Handroanthus impetiginosus

Mtazamo wa lapacho nyekundu

Picha - Wikimedia / mauroguanandi

Inayojulikana kama lapacho nyekundu, ni mti wa asili wa Mexico na Amerika Kusini. Hufikia urefu wa mita 30, na hutoa maua ya rangi ya pinki ya sentimita 4-5.

Tabebuia chrysantha / Handroanthus chrysanthus

Mtazamo wa Tabryuia chrysantha

Picha - Wikimedia / Veronidae

Inajulikana kama guayacán, guayacán ya manjano, araguaney, mwaloni wa manjano (sio kuchanganyikiwa na miti ya hali ya hewa ya joto ya jenasi ya Quercus), au tajibo, ni mti wa kupunguka wenyeji katika ukanda wa Amerika wa baharini. Hufikia urefu wa mita 5 hadi 8, na hutoa maua ya manjano ya sentimita 5 hadi 12.

Tabebuia chrysotricha

Mtazamo wa Tabebuia ya dhahabu

Picha - Flickr / Veronidae

Inajulikana kama guayacán, mti wa tarumbeta ya dhahabu au ipé, ni mti wa majani ambao hupatikana haswa katika msitu wa mvua wa Atlantiki wa Brazil hufikia urefu wa mita 7 hadi 11. Inatoa maua ya manjano.

Tabebuia heterophylla

Mtazamo wa heterophylla ya Tabebuia

Picha - Wikimedia / mauroguanandi

Inajulikana kama mwaloni mweupe (tena, usichanganyikiwe na Quercus), ni mti wa kupunguka wenyeji wa Pete Ndogo ambazo hufikia urefu wa hadi mita 18. Inatoa maua ya rangi ya waridi ya sentimita 5-6.

Unajijali vipi?

Je! Ungependa kuwa nayo katika paradiso yako? Fuata ushauri wetu:

Mahali

Ni mmea ambao lazima uwe nje, jua kamili. Ili iweze kushamiri, inahitaji jua moja kwa moja, haswa siku nzima.

Mimi kawaida

  • Bustani: ni muhimu kuwa na utajiri wa vitu vya kikaboni na kwamba ina mifereji mzuri wa maji, kwani haipendi maji mengi.
  • Sufuria ya maua: jaza substrate ya ulimwengu, matandazo au mbolea, iliyochanganywa na perlite 20% au sawa.

Kumwagilia

Kawaida lazima iwe mara kwa mara. Katika hali ya hewa ya moto na kavu, inaweza kuwa muhimu kumwagilia kila siku 2 hadi 3 katika msimu wa joto, na kila siku 3-4 mwaka mzima. Kwa hali yoyote, hii inaweza kutofautiana, kwani kwa mfano mti ulio kwenye sufuria hautahitaji mzunguko sawa wa kumwagilia kama mwingine uliopandwa bustani.

Kwa hivyo, ikiwa kuna shaka, usisite kuangalia unyevu, kwa sababu ikiwa inakabiliwa na kumwagilia kupita kiasi itakuwa ngumu kupona lapacho.

Msajili

Tabebuia caraiba katika maua

Kuanzia chemchemi hadi majira ya joto lazima ilipwe na mbolea za kikaboni, kama vile minworm humus o samadi ya farasi. Ikiwa iko kwenye sufuria, tumia mbolea za kioevu kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye chombo; kwa njia hii, hakutakuwa na hatari ya kupita kiasi.

Kupogoa

Hauitaji kweli. Itatosha kuondoa matawi kavu, dhaifu na magonjwa katika vuli. Daima tumia vifaa vya kupogoa hapo awali vilivyowekwa dawa, safi, na hali nzuri.

Wakati wa kupanda

Ikiwa unahisi kama kuipanda kwenye bustani, unaweza kuifanya wakati wa chemchemi. Ikiwa unakua kwenye sufuria, ipandikize pia katika msimu huo wakati unapoona kuwa mizizi hutoka kupitia mashimo ya mifereji ya maji, au wakati zaidi ya miaka miwili imepita tangu upandikizaji wa mwisho.

Kuzidisha

Lapacho huzidisha na mbegu wakati wa chemchemi, na kwa vipandikizi katika vuli au chemchemi:

Mbegu

Ili kupata mbegu kuota Tunapendekeza kuwaweka kwenye glasi ya maji kwa masaa 24, na kisha upande kwenye trays za miche au sufuria. na mashimo kwenye msingi wake iliyojazwa na substrate ya ulimwengu iliyochanganywa na perlite 30% au sawa.

Kuweka substrate yenye unyevu, na kitanda cha mbegu nje, vitakua kwa muda wa siku 15 kwa joto la karibu 20ºC.

Vipandikizi

Kata kipande cha sentimita kama 30, pachika msingi wake na mawakala wa kutengeneza mizizi, na kisha uipande kwenye sufuria na vermiculite iliyomwagilia maji hapo awali. Weka nje, katika eneo lenye mwangaza lakini lilindwa kutoka jua moja kwa moja.

Ikiwa kila kitu kitaenda sawa, karibu mwezi mmoja itatoa mizizi yake.

Ukakamavu

Ni nyeti kwa baridi na baridi. Kukupa wazo, nilikuwa na guayacán ya manjano ambayo nilipata kutoka kwa mbegu na mara tu joto lilipopungua chini ya 10ºC nilianza kuipoteza.

Wapi kununua?

Nje ya maeneo yao ya asili ni ngumu kuipata, kwa hivyo lazima utafute mbegu ambazo wanauza kwa mfano hapa:

Hakuna bidhaa zilizopatikana.

Je! Unajua lapacho?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 62, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Lilian medina alisema

    Mimi ni mpenzi wa maumbile na napenda mti huu mdogo wa lapacho… Nimeuona, walinitumia mbegu lakini hazikuota… kwanini inaweza kuwa ??? Ningependa kujua maoni yako
    Asante kwa kushiriki makala haya ninaona ya kupendeza sana

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lilian.
      Inawezekana ni kwa sababu mbegu tayari haziwezi kuepukika.
      Wale zinazozalishwa na mti huu haraka nyara.
      salamu.

    2.    Claudia alisema

      Halo !!! Mimi ni Claudia, na nina lapacho ya rangi ya waridi ambayo tulipanda mnamo Septemba 21, tarehe ambayo chemchemi huanza hapa Argentina, nimeona kuwa ina majani karibu 3 na kingo zilizochomwa, kwa nini hii ni? Iko katika mchanga, nyekundu na ardhi iliyobolea, iko kwenye barabara ya barabara, ina jua siku nzima na inamwagiliwa kila siku mbili, sio kwa idadi kubwa, lakini kudumisha unyevu, ni karibu 30cm na inakua haraka . Nina wasiwasi juu ya majani yako, asante sana mapema!

      1.    Monica Sanchez alisema

        Hello Claudia.
        Ninapendekeza kutibu na fungicide. Katika umri huo, miti ni hatari sana kwa kuvu.

        Kwa njia, unapomwagilia maji, mimina maji mengi juu yake, ili iweze kufikia mizizi vizuri. Kwa njia hii, itakuwa hydrate bora.

        Salamu.

      2.    Oscar alisema

        Halo ... Nina lapachos mbili ambazo majani huonekana kama makunyanzi ... yanakua vizuri lakini ni kama yanateketeza, inaweza kuwa nini ???

        1.    Monica Sanchez alisema

          Hi Oscar.

          Umekuwa nazo kwa muda gani? Umeangalia ikiwa wana magonjwa yoyote?

          Miti hii ni ngumu, ambayo ni kwamba, hupoteza majani wakati fulani wa mwaka (kwa upande wao, ikiwa ya kitropiki, hufanya hivyo muda mfupi kabla au muda mfupi baada ya msimu wa kiangazi). Lakini pia zinaweza kupotea kwa wadudu, kama vile mealybugs au viwavi kwa mfano.

          Ikiwa unataka, tutumie picha kwa yetu facebook, ya majani pande zote mbili, na tunaona.

          Salamu!

  2.   Antonio Lujan vazquez alisema

    Halo Monica, nina kitanda mbugani kwenye jua kamili.
    Ina umri wa miaka 8 na bado haijaota.
    Ninaweza kufanya nini, kuna mbolea yoyote ya kuomba.
    Niambie kidogo, tafadhali.
    Sisi pia tuna jacaranda wa miaka 4 na jambo hilo hilo hufanyika.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Antonio.
      Ninapendekeza kuongeza safu ya mbolea yenye urefu wa 4-5cm, kama mbolea ya kuku (ikiwa unaweza kuipata safi, wacha ikauke juani kwa wiki moja). Changanya kidogo na mchanga wa bustani, na uwaongeze tena baada ya miezi miwili.
      Kwa njia hii watakuwa na virutubisho vya kutosha kustawi.
      salamu.

    2.    Mariela alisema

      Halo, nina lapacho, sijui itakuwa nini, lakini inaweka majani yake nusu ya kijani na nusu hudhurungi. Je! Unaweza kunielezea shida yake?

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Mariela.

        Unatoka wapi? Ninakuuliza kwa sababu ikiwa uko katika ulimwengu wa kaskazini, jambo linalowezekana zaidi ni kwamba inapoteza majani kwenda kupumzika.

        Sasa ikiwa uko katika ulimwengu wa kusini, unaweza kuwa na kiu. Unamwagilia mara ngapi?

        Salamu!

  3.   Maria Cristina Sanchez alisema

    Halo Monica: Ninainua lapacho kwenye sufuria. Upandikizaji ulikwenda vizuri sana, kwenye mchanga wenye tajiri na umwagiliaji kila siku. Katika eneo langu, San Juan, joto ni kali na kavu. Tunapata majira ya joto na joto la joto kati ya digrii 15 hadi 20. Ningependa kujua ikiwa kifuniko kama sindano kinaweza kufaa (siwezi kupata matandazo). Kwa kuwa inaongeza tindikali duniani inanitia wasiwasi, siwezi kupata marejeleo kwenye wavuti kuhusu lapachos na ardhi tindikali. Asante !!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria Cristina.
      Unaweza kuimarisha udongo na maji ya umwagiliaji. Kwa urahisi, changanya juisi ya limau nusu katika lita moja ya maji. Mapema kuliko baadaye itasababisha asidi.
      Unaweza kutumia sindano za pine, lakini usiweke nyingi sana kwani ni tindikali sana, na hiyo haitakuwa nzuri kwa mmea pia.
      salamu.

  4.   Alejandra kumi alisema

    Halo, nilileta mbegu za lapacho kutoka Mexico hadi Peru. Mraba itakuwa mnamo Novemba 2017. Na sasa ina urefu wa cm 15 na tayari ina buds kwa maua meupe. Nimesoma kutoka kwa wengine. Kwamba inachukua miaka 7 maua. Nina ndani ya sufuria. Na shina lake bado halina nguvu sana. Ningependa kupata ushauri. Juu ya jinsi ya kufanya shina moja kwa moja

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Alejandra.
      Chungu ni kubwa kiasi gani? Ikiwa ni ndogo, 10,5cm kwa kipenyo au chini, ninapendekeza kuipandikiza kwa nyingine ambayo ina urefu wa 20cm. Kwa hivyo unaweza kukua zaidi na kuwa na nguvu.
      Ili kuikuza moja kwa moja, unaweza kuweka kigingi karibu na hiyo na uiambatanishe nayo.
      salamu.

      1.    Cecilia alisema

        Habari! Nina lapacho wa miaka 4 aliyepandwa kwenye sufuria. Ilichanua kwa mara ya kwanza mwanzoni mwa chemchemi na imekuwa ikikua vizuri. Ninaimwagilia kila siku mbili au tatu kulingana na hali ya ardhi. Katika siku chache zilizopita nilianza kugundua kuwa majani yake yanakunja au kutingika. Ni nini kinachoweza kutokea? Asante sana! Ukurasa wa kuvutia sana! Salamu!

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari cecilia.
          Unaweza kuwa na wadudu, kama vile mealybugs. Ninapendekeza kutibu dawa ya wigo mpana, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.

          Kwa njia, ikiwa haujalipa, inavutia kuifanya wakati wa chemchemi na majira ya joto na mbolea ya ulimwengu au na guano.

          Salamu.

  5.   Pablo alisema

    Halo, blogi ni nzuri !!!
    Nataka kuuliza maswali kadhaa
    Kwa sasa moja.
    Je! Ninaweza kupanda Lapacho wakati wa kiangazi?
    Ninawezaje kuiponya? ina majani yenye madoa meupe nyepesi, kama nukta ndogo
    Na majani mengine yaliyopotoka kwa vidokezo.
    Je! Inapaswa kutibiwa kabla ya kuipanda? Zina urefu wa mita 2.
    Itakuwa na umri gani?
    Asante asante sana

  6.   Jorge Lorenzo Cortez alisema

    Nilikuwa na lapachos mbili za manjano mbele ya nyumba yangu, jiji la Córdoba, umri wa miaka 7 na 5 mtawaliwa, mdogo alianguka na dhoruba na upepo wa Desemba na hakuwa na mizizi (iliyooza au kuliwa na mende) jinsi ya kumtunza mwingine na tahadhari ambazo ninapaswa kuchukua ninapopanda nyingine tena ..

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Jorge Lorenzo.
      Ninapendekeza uondoe mchanga kwa kutumia njia ya ucheleweshaji, na utibu mti ambao umeacha na 10% ya Cypermethrin, ambayo ni dawa ya wadudu.
      salamu.

  7.   Lorena alisema

    Nina mti wa lapacho kidogo, hapa tunauita matilisguate. Ni sufuria na tayari ina 50cm. Ninataka kuipandikiza kwenye uwanja wangu wa nyuma lakini nataka kujua kuhusu mizizi yake. Je, ni vamizi?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lorena.
      Lapacho ina mizizi ya kina, na sio kawaida husababisha shida. Hata hivyo, inashauriwa kuipanda kwa umbali wa angalau mita 4 kutoka kwa nyumba, sakafu, mabomba, nk, ikiwa tu.
      salamu.

  8.   aleco alisema

    Habari njema. Blog ni nzuri. Nilijifunza mengi.
    Lakini ukweli ni kwamba siku chache zilizopita rafiki aliniuliza ni nini kinaweza kutokea na lapacho yake.
    Ina urefu wa mita 3 (sijui ingekuwa na umri gani). Shina ni pana kipenyo kama glasi ya kawaida ya jikoni. Na majani yana madoa meusi meusi ya umbo la duara upande wa juu na upande wa chini. Ah. Shina ni sawa lakini ni aina ya kuku iliyokua pande zote juu ya saizi ya sarafu. Ah, mchanga ni mchanga lakini nadhani mita chache kutoka kwenye shina, kulikuwa na mfereji wa maji mzee.
    Sijui inaweza kuwa nini. Ikiwa mtu anaweza kunisaidia? Kutoka tayari asante sana!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Aleco.
      Ina alama zote za kuwa shambulio la kuvu.
      Ni muhimu kuitibu na fungicide ya msingi wa shaba kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      salamu.

  9.   Fabian alisema

    Halo, nimetoka Uruguay, hali ya joto hapa ni digrii 2 wakati wa msimu wa baridi na digrii 35 wakati wa kiangazi, nilipanda lapacho ya manjano na lilac nyingine, urefu wa cm 50 na ile ya manjano wakati wa kiangazi haikukua sana na ilikufa wakati wa baridi na lilac moja wakati wa kiangazi Inakua haraka sana na lakini msimu wa baridi siwezi kustahimili, ndio pekee niliyopanda, lakini nitaendelea kujaribu hadi nitawafanya wakue hahaha sasa ninawaacha kwenye sufuria hadi msimu ujao na wakati wa baridi nitawaweka kwenye banda usiku na ninawatoa mchana, swali langu lingekuwa, je! niwaache kwenye sufuria hadi wafike saizi kubwa? Au nipande mwanzoni mwa msimu wa baridi na nipate mchanga vizuri?

  10.   Beto alisema

    Habari za asubuhi.
    Walinipa lapacho yenye sufuria iliyo na urefu wa mita moja. Ningependa kujua ni ipi bora ya mwezi kuipandikiza.
    Asante sana mapema

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Beto.
      Awamu bora ya mwezi ni wakati inakua, kwani utomvu umejilimbikizia haswa katika sehemu ya angani na sio sana kwenye mizizi.
      salamu.

  11.   JOSE LUIS kutoka Francisco alisema

    Habari za asubuhi Monica,

    Ninaishi Barcelona na ninatafuta tabebuia chrysantha bonsai (Araguaney, kama mke wangu anavyoiita).

    Je! Unaweza kuniambia ni wapi ninaweza kununua? (Uhispania au Ulaya)

    Asante,
    inayohusiana

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Jose Luis.
      Sijutii. Sijui. Kwa hivyo ninawaambia kuwa ni mti wa kitropiki sana.
      Nilikuwa na moja - niko kusini mwa Mallorca, joto la chini -1ºC - na haikuishi.
      Lakini ikiwa bado unataka kujaribu, kwenye ebay kawaida huuza mbegu.
      Salamu na bahati nzuri.

  12.   Pamela alisema

    Halo, blog nzuri sana. Nina shaka. Miaka miwili iliyopita nilipanda lapacho kando ya barabara ya nyumba yangu lakini sasa nataka kuipandikiza nyuma ya nyumba kwani kuna nyaya juu yake na inaweza kuifanya kuwa ngumu wakati inakua zaidi. Naweza kufanya? Na ninafanyaje, ninaogopa kuharibu mizizi.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Pamela.
      Tunafurahi kuwa unapenda blogi.
      Unaweza kuifanya mwishoni mwa msimu wa baridi (au msimu wa kiangazi, ikiwa unaishi katika hali ya hewa bila misimu). Lakini lazima utengeneze mifereji ya kina - karibu 50cm - kwa umbali wa 30cm kutoka kwenye shina na uiondoe kwa uangalifu na ukanda (ni aina ya koleo lakini yenye blade iliyonyooka).
      salamu.

  13.   Cesar Diaz alisema

    Halo Monica, mimi ni mgeni katika bustani, nilipata mbegu nyekundu za lapacho na kuzipanda pamoja na mke wangu na binti yangu, sasa zina umri wa mwezi mmoja na tangu wakati huo nilikuwa sijaziangazia jua moja kwa moja lakini leo nilizitoa jua na kugundua kuwa majani yalidondoka kana kwamba alikuwa amehuzunika. Swali langu ni je, unanipa maoni gani ili tuweze kupata mti huu mdogo?
    Asante sana mapema na hongera kwenye blogi yako. Natumai unaweza kunisaidia.
    Salamu kutoka Jalisco, Mexico.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Cesar.
      Lazima uweke kwenye nusu-kivuli, na hatua kwa hatua ukifunue jua, kuanzia vuli (au wakati haigongi tena sana). Unaiacha wiki ya kwanza juani kwa saa 1 kila siku, wiki inayofuata masaa 2… na kadhalika kimaendeleo mpaka utakapoiacha siku nzima.

      Ikiwa unaona kuwa majani yanawaka, acha muda kidogo.

      salamu.

  14.   Alicia villegas alisema

    Halo, ninaishi San Luis, nina lapachos mbili za manjano, mwaka wa kwanza barafu ikauka kwa mizizi, nikamwagilia mizizi na ikakua mirefu na matawi zaidi tena, nilifunikwa majani na nylon lakini upepo ukachukua na leo ina majani yaliyochomwa na baridi. Nilidhani kwamba nipaswa kuipogoa na kuacha gogo moja na kuifunika kwa nailoni, unafikiri hiyo ni sawa?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Alicia.
      Ndio, inashauriwa sana. Kwa njia hii utalindwa.
      salamu.

  15.   Cristian alisema

    Halo. Nina ya manjano iliyopandwa mnamo 2014 (ilikuwa na urefu wa mita 2 wakati huo). Mnamo 2016 ilistawi na kunipa maharagwe 3 yaliyojaa mbegu. na mnamo 2017 wakati nilikuwa naanza na shina la kwanza (mwisho wa Septemba) theluji kidogo ikaanguka na nikaikausha. Nilikuwa na bahati kwamba zaidi ya miezi (takriban Novemba) milipuko 3 ilionekana. Nilichagua bora zaidi na ilikua kwa kasi ya kuvutia. Leo anapima mita 2 tena. Je! Nitalazimika kungojea kwa muda mrefu ili ichanue tena? na kuzaa matunda? Ninafafanua kuwa kutoka maharagwe ya kwanza nilifanya jaribio la mbegu 20 na zaidi ya nusu kuota. basi baada ya miezi mingi nilitaka kufanya vivyo hivyo na zile ambazo nilikuwa nimeziweka kwenye friji na ilikuwa ni kutofaulu kabisa.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Cristian.
      Hapana, sidhani inabidi usubiri kwa muda mrefu ili iweze kuzaa maua na matunda. Labda miaka 3 kabisa.
      salamu.

  16.   valerian rabuffetti alisema

    Halo mchana mwema, hongera za kwanza, pendekezo zuri sana, nashauri: Natoka Paraná Entre Ríos Argentina, Jumamosi nilinunua lapacho mchanga wa manjano chini ya mita 2 kwenye kitalu, na shina nyembamba na matawi machache na zingine majani, nilitengeneza kisima muhimu na wakati wa kutaka kuiweka mkate wa dunia ulivunjika, haraka katika sekunde chache niliiweka na kuifunika kwa ardhi nzuri na mara nikampa maji mengi, maji mengi. Siku chache zilipita na leo Jumanne, aliamka na majani ya kusikitisha, Nilimwagilia tena na maji mengi, nitakushukuru kwa kuniambia hatua za kufuata kumtunza na kumfanya awe mzima, asante salamu sana, atte

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Valeriano.
      Sasa ni wakati wa kuwa mvumilivu.
      Mwagilia mara 2 au 3 kwa wiki.
      salamu.

  17.   Daniel alisema

    Halo. Ningependa kujua ikiwa ninaweza kupanda tawi la lapacho nyekundu tayari kwenye maua wakati huu. Na ikiwezekana, unaweza kunipa mapendekezo gani.
    Asante sana.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Inaweza kuzidishwa na vipandikizi mwishoni mwa msimu wa baridi, kabla ya kuanza tena ukuaji.
      salamu.

  18.   Cristian GONZALEZ ROVELLI alisema

    Halo. Ninatoka mji mkuu wa Formosa na mwaka huu nimepata mbegu za lapachos, nyeupe, nyekundu na manjano, pamoja na Jacaranda (ambayo ni Lila)
    Ninafurahi sana kuwafanya kuota. Swali langu ni:
    Je! Nina umbali gani wa kuzipanda ili zikue vizuri?
    Umbali wa chini kutoka kwa nyumba ni mita 4. Ninapanga kuzipanda magharibi mwa shamba kulinda nyumba kutokana na miale ya jua linalozama.
    Asante sana kwa jibu lako

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Cristian.
      Chaguo nzuri 🙂
      Acha, umbali wa angalau mita tatu kati yao ili watengeneze aina ya ukuta wa mmea, au 5m au zaidi ikiwa unataka kuweza kuzitafakari kwa uzuri wao wote.
      salamu.

  19.   Ivana alisema

    Habari Monica! Ninapenda blogi yako. Natoka Mar del Plata, nina lapacho ya manjano, itakuwa mita 2 na nusu, niliinunua kubwa kidogo, sijui umri wake, misimu mitatu kabla ya chemchemi, ilinipa maua, mwaka huu nilikuwa tayari kuifanya na ilikaa hivyo mpaka Novemba, ninatengeneza hii bado kijani .. nilikuwa na miezi mitatu na upotezaji wa maji .. je! hiyo inaweza kukuathiri? itachanua tena ninateseka kila ninapoiona .. asante salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Ivana.
      Ndio, ikiwa mti ulikuwa tayari umebadilishwa kwa hali ya mfululizo uliodumishwa kwa miaka michache na kisha kuishiwa na yoyote yao, ndio, ina wakati mgumu.
      Lakini usijali: ikiwa ni kijani itapona.
      salamu.

  20.   Roberto Attias (mimi Solé) alisema

    Good mchana.
    Nimesoma maoni yako na ninaona ya kufurahisha.
    Ninahitaji kujua wakati wa ukuaji wa lapacho na inachukua muda gani kuanza kutoa kivuli muhimu. Kutoka tayari asante sana. Salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Rafiki Roberto.
      Samahani, siwezi kukuambia kwa sababu nilikuwa na lapacho mara moja tu, iliyochukuliwa kutoka kwa mbegu na ilikufa wakati wa baridi kutokana na baridi.
      Na hali nzuri nadhani itakua kwa kiwango cha 30-40cm kwa mwaka.
      salamu.

  21.   Wally alisema

    Halo, kwa bahati una wazo kwa sababu linachanua kabla ya majani kuchipua, namaanisha ni faida gani inayotoa kwa mabadiliko. Salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Wally.
      Sijutii. Miti michache hufanya hivyo. Kitu pekee ninachoweza kufikiria ni kwamba, kwa kuwa majani bado hayapo, maua yanaonekana zaidi kwa wachavishaji. Lakini siwezi kukuambia ni faida gani ya mabadiliko ya kuchanua kabla ya kuchanua majani. 🙁
      salamu.

  22.   Maria Laura alisema

    Usiku mwema. Nina lapacho ya rangi ya waridi, bado ni mchanga sana, karibu miaka miwili. Ninaishi katika eneo ambalo majira ya joto ni makali, karibu ya joto; Nimeona kwa siku nyingi kuwa inasikitisha na majani yake yanageuka hudhurungi. Kwa nini hii?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria Laura.
      Unaweza kuhitaji maji zaidi. Wakati hali ya hewa ni ya joto sana na kavu, inapaswa kumwagiliwa maji mara nyingi, kila siku ikiwa mchanga unakauka.
      Salamu.

  23.   JE, MAAA YANAWEZA KUANZISHWA NA KITU? alisema

    Halo, nimetoka San José, Uruguay
    Nina lapacho ya pinki ya miaka 3 mahali pa jua, haijawahi maua na majani yake hubaki mwaka mzima kana kwamba

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hey.
      Hapana, bado ni mchanga sana. Unaweza kuilipa mara kwa mara, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi (hautalazimika kuongeza zaidi ya kile kilichoonyeshwa, kwa sababu mizizi ingeungua na mti utakufa), lakini mbali na hayo ... lazima subiri 🙂
      Salamu.

  24.   Leandro alisema

    Habari za asubuhi, mwaka mzuri 2020, nilileta Lapacho bonsai kutoka Buenos Aires kwenda Uholanzi, hakuna mtu anayejua ni rangi gani bado, mnamo Januari 2019, kwa mwaka ndani ya nyumba yangu imekua vizuri hadi sentimita 50, ilikuja vibaya sana, Ni ilionekana kuwa ilikufa lakini ikiwa na sehemu nzuri na kumwagilia vizuri ilinusurika na ina afya.
    Ninachokiona ni kwamba sasa ingekuwa ikipitia msimu wake wa baridi wa kwanza wa Uropa na kuwa kwenye joto kwa digrii 20 za mazingira nisingekuwa nikiona ... haikupoteza jani.
    Sina hakika umri wake, lakini kwa msingi nadhani alikuwa na umri wa miaka 4.
    Ninaweza kufanya nini ili kuchochea jani kuanguka?
    Kuiweka nje na msimu wa baridi wa -5 Sidhani inasaidia…. kwenye balcony kwenye kesi ya uwazi ya plastiki?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari leandro.
      Ndio, chaguo unayotoa maoni ni nzuri. Kwa kweli, kuichukua nje kunaweza kusababisha uharibifu usioweza kurekebishwa, lakini ikiwa una balcony, tengeneze kama chafu ya plastiki na uiweke hapo.

      Ingawa ikiwa una chumba na dirisha ambapo haujawahi kuweka moto, inaweza kuwa salama. Unaweza kuilinda na plastiki, lakini kuiweka ndani ya nyumba kutadhibiti mmea na joto zaidi.

      Salamu na heri ya mwaka mpya.

  25.   Walter alisema

    mchana mwema, panda 2 katika msimu wa mbele wa chemchemi. Ongeza mbolea ya mchanga na kiasi kidogo cha mbolea. walikua haraka sana kufikia karibu mita 2.
    Siku moja niliweza kuona kwamba moja yao majani yalikuwa yanageuka manjano hadi kufikia hatua ya kuwa karibu. ukiangalia shina lake pia sio kijani. Niliitoa tu ili kufunga mizizi yake.
    ni kiasi gani nilimwacha apumue naweza kusema hivyo na kuona ikiwa bado yuko hai
    Nilichogundua wakati wa kutengeneza kisima ni kwamba ilimwaga maji. Itakuwa kwamba haimalizi kukimbia .. ilinyesha sana jana ..

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Walter.
      Ili kujua ikiwa iko hai, napendekeza kukwaruza na kucha yako -kama kisu, lakini kwa uangalifu - tawi dogo. Ikiwa ni nyeupe-nyeupe au nyeupe, ni ishara nzuri; lakini ikiwa ni kahawia, hapana.

      Kutoka kwa kile unachohesabu, inaonekana kwamba imeathiriwa na maji kupita kiasi.

      Salamu!

  26.   Luciana Morello alisema

    Ninajaribu kutengeneza bonsai kutoka kwa lapacho, lakini ina mealybugs na moja ambayo ilikuwa na uvamizi wa mealybugs nyeupe, majani na matawi yote yakaanguka. Ninaweza kufanya matibabu gani? Kwa sababu waliniambia nipunguze majivu ya tumbaku na wengine kutengenezea sabuni nyeupe ya kawaida, lakini hakuna iliyofanya kazi.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Luciana.

      Unaweza kusafisha mmea kwa brashi ndogo iliyowekwa ndani ya maji na sabuni laini. Lakini ikiwa haifanyi kazi, basi ni bora kutumia dawa ya kuzuia-cochineal ambayo inauzwa katika vitalu.

      Salamu.

  27.   Monica alisema

    Halo, nina lapacho na majani ni mabaya. Maua hayajazalisha kwa miaka 2.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Monica.

      Je! Unampa huduma gani? Ni kwamba inawezekana kwamba inakosa maji ikiwa ina maji kidogo. Katika msimu wa joto inashauriwa kumwagilia mara 3 au 4 kwa wiki ili isiuke. Pia inashauriwa, ikiwa iko kwenye sufuria, kuipanda kwa kubwa ikiwa imekuwa ndani yake kwa zaidi ya miaka miwili, au ardhini.

      Ikiwa hajalipwa, unaweza kuilipa na mbolea ya ulimwengu kwa kufuata maagizo kwenye kifurushi.

      Salamu.

  28.   jorge suarez alisema

    asante.Inanisikitisha sana maana nahisi inakufa na sijui niisaidieje.ilianza kupoteza majani.Asante kwa ushauri.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Jorge.
      Je, uko katika ulimwengu wa kaskazini au kusini? Ikiwa uko kaskazini, inaweza kuwa unawapoteza kwa sababu umepoa. Ni mmea unaorusha majani yake iwe baridi inapofika au wakati wa kiangazi. Kila kitu kitategemea hali ya hewa katika eneo hilo.

      Lakini ikiwa hali ya hewa ni ya kitropiki, basi shida inaweza kuwa ni mara ngapi inapokea maji. Mvua imenyesha sana siku hizi au umemwagilia maji mengi? Ni muhimu kwamba udongo ukauke kidogo.

      salamu.