Babban irin itacen ɓaure

varietiesa figan ɓaure da halaye

Itacen ɓaure itaciya ce mai ƙarancin 'ya'ya waɗanda fruitsa fruitsan itacen su ke girma a tsakiyar zuwa ƙarshen bazara (Agusta ko Satumba a Arewacin emasashen Arewa). Suna da ɗanɗano mai ɗanɗano, mai ɗanɗano, mai kyau don ƙare lokacin mafi dumi na shekara a cikin hanya mafi daɗi. Kuma wannan shine, ƙari, suna tallafawa fari sosai kuma basa buƙatar da wuya wani kulawa. Amma shin kun san cewa akwai da yawa irin itacen ɓaure?

A cikin wannan labarin zamu nuna muku wadanda suka fi saukin samu da kuma yadda halayensu suke.

Babban fasali

ɓaure

Itacen ɓaure, wanda aka san shi da sunan kimiyya na ficus carica, bishiya ce da ta kai mita 4-5. Yana da asalin asalin yankin kudu maso yamma na Asiya, kodayake a yau ya zama ɗan ƙasa a cikin Yankin Bahar Rum. Ana amfani da shi sau da yawa don yin ado da lambuna da lambuna waɗanda suke a wuraren da ruwan sama yake da ƙaranci, tunda ba wai kawai yana samar da 'ya'yan itace mai daɗi ba, amma kuma yana iya samar da inuwa mai yawa idan aka datse shi (barin gangar jikin da tsabta da kuma samar da gilashin parasol ).

Kamar yadda muka fada, akwai nau'ikan itacen ɓaure da yawa, waɗanda suka bambanta musamman da launin fatar ɓaure, da kuma ɗanɗano (fiye da ƙasa da daɗi). Dukansu suna buƙatar kulawa iri ɗaya, don haka dole ne kawai ku zaɓi wanda ya fi dacewa da ku lokacin da kuka je gidan gandun daji.

Itacen ɓaure asalinsa nau'ikan juzu'i ne, kodayake a halin yanzu yana da dioecious. Wani nau'in halitta mai ma'ana yana nufin yana da furanni na jinsi biyu na jinsi a cikin tsiro iri ɗaya da dioecious wanda ke da furanni na kowane jinsi akan tsire-tsire daban-daban. Daga cikin tsirrai wadanda suke da furannin namiji zamu sami bishiyar ɓaure na maza da waɗanda ake nomawa akwai waɗanda ke da furannin mata. Duk ire-iren bishiyar ɓaure da ake tallatawa a halin yanzu a ƙasarmu yawanci suna da amfani. Wannan yana nufin cewa zasu iya yin takin kansu. A wasu ƙasashe ana buƙatar wasu samfurin don can ya zama haɗuwa kuma 'ya'yan zasu iya girma.

Dabarar hadi da aka yi amfani da shi ana kiranta tabbatarwa. Wannan dabarar ta ƙunshi ɗauke da rassa biyu tare da wasu fruitsa fruitsan malea malean malea malea namiji a kan rassan shuke-shuke mata. Mun san cewa ƙananan ɓaure suna ɗauke da ƙaramin hymenopteran da ke ba da gudummawa wajen yin zaɓe. Sabili da haka, godiya ga balagar da suka cimma, suna iya sa fruitsa fruitsan itacen su suyi girma, tunda in ba haka ba zasu sa dropa fruitsan lokacin.

Iri na itacen ɓaure a Spain

irin itacen ɓaure

Ire-iren da ake tallan su a cikin sipaniya basa buƙatar ƙarancin ikon mallakar da aka ambata. Wannan saboda suna da-kai ne kuma thea fruitsan itacen suna iya balaga ba tare da buƙatar ƙwayoyin furanninsu ba. Idan muna son sayan itacen ɓaure, abu na farko da zamu samu shine kasida da ake samu daga wuraren sayarwa waɗanda suka kware a ciki. A yau ba kasuwa ba ce da ke fadada sosai tunda akwai ƙwararrun ƙwararru ƙwararru da aka keɓe musamman don haifuwa da sayar da nau'ikan itacen ɓaure.

Muna iya ganin wannan a matsayin rashin fa'ida, amma akasin haka ne. Godiya ga wannan ƙwarewar za mu iya samun lambu a cikin gidanmu tare da iri daban-daban da aka dasa wanda ke ba mu garantin kyakkyawan samarwa. Kodayake mafi girman aiki ko ƙarami da lokutan samarwa sun banbanta tsakanin wasu nau'ikan, ɗanyen aikin zai kasance mafi kyau.

An fi samun nau'ikan itacen ɓaure da yawa a Spain a cikin rukuni biyu. Wannan rarrabuwa ya danganta da ko sun ba da ofa fruitan itace iri biyu a shekara. A gefe guda muna kiran bishiyar ɓaure gama gari waɗanda suke ba da girbi sau ɗaya a shekara. A yadda aka saba, wannan girbin yana tsakiyar tsakanin watannin Agusta da Satumba. A gefe guda, muna da itacen ɓaure masu ɗanɗano. Wannan nau'ikan kuma ana kiransa da sunan gama gari na brevales tunda suna da fifikon bayar da girbi biyu a shekara. Na farkon yana farawa ne a cikin watannin Yuni zuwa Yuli kuma suna bada saure a maimakon insteadasa. Girbi na biyu yana faruwa tsakanin watan Agusta zuwa Oktoba kuma ana kiransa ɓaure.

Daga cikin waɗannan bishiyoyin da muke gani, wasu ɓaure suna makara sosai kuma ba sa yin kyau sosai a lokacin kaka. Wannan yana kiyaye su sosai a lokacin hunturu kuma ya sake balaga lokacin bazara mai zuwa. 'Ya'yan itacen ɓaure' ya'yan itacen marmari ne da ake yabawa ƙwarai daɗin dandano. Wannan ya sa yi tarin abubuwa da dandanawa kafin lokacin faduwa.

Mafi sanannun nau'ikan itacen ɓaure

zane-zane

Itatuwan ɓaure gama gari

Su ne waɗanda ke girma kai tsaye a cikin Bahar Rum. Waɗannan bishiyoyi ba su da sasan ɓaure, daga watan Agusta zuwa Oktoba a Arewacin Hemisphere. Babban nau'in Spain sune:

  • Gaskiya: yana ba da figa figa figyan ɓaure. Sun yi latti, don haka ku ɗanɗana su har zuwa Nuwamba. Tabbas, ya kamata ka sani cewa damina ta damina na iya lalata 'ya'yan itace da yawa.
  • Blanca'Ya'yan ɓaure suna da fari a launi, kuma zaka iya sa su bushe.
  • Fata mai wuyaAure na blackaure baƙar fata ne, tare da fata mai tauri, kuma suna yin fari a farkon kaka.
  • Siffar Kadota: Wannan nau'ikan ya fito ne daga Italiya kuma an san shi da sunan Dotato. A nan 'ya'yan ɓaure suna da launin fata mai launin kore-launin rawaya kuma ɓangaren litattafan almara yana da shunayya.
  • Celestial fig iri-iri: Ya fito daga Mexico da California kuma Californiaa fruitan itacen ya zama ruwan hoda yayin da naman sa ya zama ruwan hoda tare da ɗanɗano mai daɗi.

Valauren ɓaure ko ɓarke

Su ne waɗanda aka fi yabawa. Sun fi ɓaure girma, kuma za a iya bushe su. Babban nau'in da zaku samu a Spain sune:

  • Abun Wuya: saure ɓaure ne baƙi, kuma suna da siffa mai zagaye. Suna da halin tarko da fasa.
  • gaba: theauren ɓaure baƙi ne amma tare da ɗan jan wuya. A sauƙaƙe suna fadowa daga bishiyar.
  • Likita: sasan ɓaure suna ɗan ɗan girma, na ƙarancin inganci fiye da na baya. A zahiri, kusan ba a dasa su ba.
  • Brown Turkiyya: 'Ya'yanta suna da siffa mai pear kuma sun fi girma a Isra'ila, Italiya da Kalifoniya. Fata a nan wurin ɓauren ɓaure ne mai duhu kuma naman jikinsu ruwan hoda ne. Yana da kyau iri-iri da kuma m iri-iri.

Kamar yadda kuke gani, akwai varietiesan nau'ikan itacen ɓaure, wanda zaku iya jin daɗin dandano daban daban idan kuna so.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Juan Vicente (Kujeru Uku) m

    kyakkyawan matsayi! muna son ɓaure! 🙂

    1.    Mónica Sanchez m

      Muna farin ciki da kuna son gidan, Juan Vicente. Haka ne, ‘ya’yan ɓaure suna da daɗi. Kuma sun kusan faɗuwa kamar ruwan May, ina nufin, tare da tsananin zafin watan Agusta, babu wani abu kamar figa figan ɓaure da za su ɗanɗana saura lokacin bazarar hehe
      A gaisuwa.

  2.   Alejandro de Leon m

    a nan cikin saltillo akwai ƙaramin ɗan itacen ɓaure mai ƙyalli mai ɗanɗano kuma mai ɗanɗano

  3.   Osvaldo m

    Sun ba ni tsire-tsire biyu kuma sun ba ni a cikin shekarar farko, su 'ya'yan ɓaure farare ne, kamar ɓaure, suna da siffar pear kuma suna da ɗanɗano mai daɗi sosai, jinsi ne da ban sani ba, na yi niyyar yin zaki bana. Yarana da jikoki suna son wannan alewa. Ni daga Ajantina

    1.    Mónica Sanchez m

      Ji dadin su Osvaldo. Hakanan muna da itacen ɓaure wanda yake bada farin ɓaure, kuma dandano na musamman ne. Babu abin da za a yi da ɓaure ko baƙar ɓaure.

      Gaisuwa da godiya na tsayawa 🙂

  4.   Fèlix García Muñoz m

    Ina neman WHITE fig fig, wanda ya fi kyau kyau fig (fig ya fi sha'awar ni) kuma wanda ya dace da yanayin bushewa da zafi na lardin Ciudad Real, a Castilla La Mancha, na gode sosai a gaba, karbi gaisuwa mai kyau

    1.    Mónica Sanchez m

      Barka dai, Felix.

      Duba idan kuna sha'awar irin da suke sayarwa akan amazon (danna a nan). Idan ba haka ba, Ina ba da shawarar ka bincika gidajen yanan yanar gizo.

      Na gode!