Yaushe ake girbe tafarnuwa?

idan aka girbe tafarnuwa

Tafarnuwa tana da daraja a cikin ɗakin dafa abinci don iya ƙara ɗanɗano mai daɗi ga jita-jita iri-iri. Tafarnuwa tana da ɗanɗanon ɗanɗano mai daɗi da ƙamshi mai ban sha'awa, kuma tana da sauƙin girma. Hakanan yana da kyau a sami wadatar kwararan fitila don ajiyar hunturu. Tambayar da ta taso daga gama gari ita ce yaushe ake girbe tafarnuwa.

Don haka ne za mu sadaukar da wannan labarin don ba ku labarin lokacin da ake tattara tafarnuwa, halayenta da kuma noma.

Yaushe ake girbe tafarnuwa?

fassara ganyen tafarnuwa

Tun da waɗannan kwararan fitila ne na ƙasa, za a iya samun ruɗani da za a iya fahimta game da lokacin da aka tattara tafarnuwa. Kuma ba a san lokacin da suka isa ga balaga. Idan aka haƙa da wuri, kwararan fitila za su zama ƙanana, da kyar suka fi haƙori girma.. Amma idan kun jira tsayi da yawa, kwan fitila na iya karye a cikin ƙasa. To ta yaya kuke sanin lokacin da tafarnuwa ta shirya girbi?

Amsar tana cikin zanen gado. Don girbi amfanin gonar tafarnuwar ku a mafi kyawun lokaci, dole ne ku zama ƙwararre a cikin karatun ganyen, saboda daidaitaccen rabo na ganyen launin ruwan kasa da kore shine hanya mafi kyau don tsinkayar lokacin da za a ɗauki kwararan fitila.

Tafarnuwa na girma a yanayi mai dumi kuma yawanci ana girbe shi a farkon lokacin rani, ya danganta da yanki da iri da ake nomawa. Duk da haka, a yankunan da ke da sanyi mai sanyi, ana iya fara girbi a tsakiyar bazara. Kalanda yana ba da jagororin gabaɗaya, amma balaga ya fi dogaro da wuri da yanayin yanayi.

Bambance-bambancen bayyanar toho na bazara da yanayin zafi da matakan zafi suna taka rawa wajen nuna tafarnuwa, kuma lokutan girbi na iya bambanta da sati ɗaya zuwa biyu a kowace shekara. Hakanan, nau'in nau'in nau'in da aka shuka na iya shafar lokacin girbi, saboda wasu nau'ikan suna ɗaukar tsayin daka don girma fiye da sauran.

Yadda ake koyon fassarar yanayin ganye

shawara akan lokacin da ake tattara tafarnuwa

Sanin lokacin girbi tafarnuwa yana da sauƙi kamar kalli ganyen ya mutu, na farko rawaya sannan launin ruwan kasa. Yana da kyawawa a jira makonni uku zuwa hudu bayan an cire kwasfa, tare da launin ruwan kasa da koren ganye a cikin rabo na rabin da rabi, ko kashi biyu bisa uku zuwa kashi uku. Amma kar a bar fiye da kashi biyu bisa uku na ganyen ya zama rawaya da launin ruwan kasa. Wannan saboda kowane ganye shine yuwuwar Layer na takarda a kusa da kwan fitila.

Sai kawai lokacin da rigar ta kasance cikakke ne ana kiyaye dandano da ƙamshi. Bugu da ƙari, suna tsayayya da kwari da cututtuka, suna riƙe da danshi, da kuma inganta ƙarfin ajiya na kwararan fitila ta hanyar tsawaita rayuwarsu. Duk da haka, yayin da ganyen ya yi duhu kuma ya mutu, haka ma yadudduka na takarda.

Idan duk ganyen ya mutu, rigar zata zama siriri kuma ta lalace. Wannan na iya sa haƙoran su rabu a buɗe, suna fallasa su ga asarar danshi, kwari, da ɗan gajeren rayuwa.. An fi girbe tafarnuwa idan ganyen ya faɗi kuma rabin zuwa kashi uku cikin huɗu na ganyen ya zama rawaya. Amma kuma, mai hikima yana farawa kafin duk ganye ya mutu.

Yadda ake girbi tafarnuwa

girbin tafarnuwa

Shayar da tsire-tsire sosai kuma a ko'ina har sai yawancin amfanin gona ya girma, ko kuma lokacin da ƙananan ganye suna da rabin launin ruwan kasa kuma wuyansa mai laushi ya fadi.

Lokacin da shuka ya kusanci haɗin da ya dace na ganyen kore da launin ruwan kasa. daina shayar da ruwa na kusan mako guda kafin a ja kwararan fitila. Wannan yana fara aikin warkewa a cikin ƙasa, wanda ke taimakawa hana lalacewa. Har ila yau, yana da sauƙi don ɗaga kwararan fitila lokacin da ƙasa ta bushe kuma ta bushe fiye da lokacin da take da nauyi da jika.

Don ɗaga su sama, yi amfani da cokali mai yatsa ko tawul ɗin hannu don sassauta ƙasa a kusa da kuma ƙarƙashin tushen. Yi hankali kada ku lalata kwan fitila ko rigar. Duk wani notches ko yanke na iya yin mummunan tasiri ga tsawon amfanin gona.

Bayan kwance ƙasa, a hankali ka riƙe kowace shuka a wuyansa kusa da kwan fitila kuma a hankali ɗaga shi daga ƙasa. Idan kwan fitila yana da ƙarfi, guji ja da ƙarfi akan ganyen. Maimakon haka, gudanar da yatsunsu a ƙarƙashin gindin kwan fitila kuma ku ɗaga da ƙarfi amma a hankali don sassauta tushen.

Cire ƙasa a hankali, amma barin riguna na takarda ba daidai ba. Dattin da ke manne da gashin saman zai bushe kuma za a cire shi cikin sauƙi bayan an warke. Gyara tushen kusa da gindin kwan fitila a shirye-shiryen warkewa da adanawa.

Kar a wanke kwan fitila. Wannan zai iya haifar da danshi a cikin Jawo, wanda zai haifar da kamuwa da cututtukan fungal ko lalata. Da zarar an warke, sai a yi amfani da ƴan ƙarami don dafa abinci, amma ajiye waɗanda suka fi girma da mafi kyau don shuka tafarnuwa a nan gaba.

waraka da ajiya

Bayan girbi. tafarnuwa na bukatar a warke na wani lokaci kafin a adana. Gishiri yana kawar da danshi mai yawa kuma yana taimakawa dandano ya daidaita da girma.

Wasu na iya ajiyewa har zuwa watanni bakwai idan an adana su a yanayin zafi kaɗan sama da daskarewa. Amma yana buƙatar wuri mai sanyi a zahiri, a cikin gareji ko zubar da babu zafi, ba firiji ba saboda yana da ɗanɗano da yawa don adanawa da kyau.

Za a iya amfani da kwararan fitila da aka girbe da sauri, amma kamshinsu da ɗanɗanon su na iya zama da ƙarfi.. Warkewa tsari ne da ke faruwa nan da nan bayan girbi. Manufar ita ce a cire danshi mai yawa don tsawaita rayuwarsa. A wannan lokacin kuma dandano zai inganta, haɗuwa da laushi.

Don tsinkayar tafarnuwa, sai a sanya ta a kan tire ko raga, a bar ganye, saiwoyi da mai tushe su lalace ta yadda za su iya tattara kuzarinsu a cikin kwan fitila. Sanya tiren a wuri mai dumi, busasshiyar, babu hasken rana kai tsaye kuma tare da kyakkyawan yanayin zagayawa.

Juyawa kwararan fitila sau ɗaya a rana tsawon makonni uku zuwa shida, dangane da adadin danshin da ke cikin ƙwayar shuka. Da zarar duk koren ganyen ya yi launin ruwan kasa gaba ɗaya kuma tushen ba ya da ƙarfi, ana ɗaukar kwan fitilar an warke kuma a shirye don ajiya.

Wata hanyar da za a magance su ita ce rataye su a kan rataye ko igiya, za ku iya yin bouquets ko braids tare da kwararan fitila da yawa a rataye su tare, amma a kula da inda suke tabawa don kada naman gwari ya fito.

Ina fatan cewa tare da wannan bayanin zaku iya ƙarin koyo game da lokacin da aka gane tafarnuwa da yadda ake shuka ta.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.