Ire-iren Crassula

Akwai nau'ikan Crassula iri-iri, irin su Crassula ovata

crassula ovata

Zamu iya cewa daga dukkanin tsire-tsire masu tsire-tsire marasa amfani da ke wanzu a yau, Crassula na ɗaya daga cikin waɗanda aka haɓaka sosai. Tabbas, wanene baya son samun ƙaramin daji a cikin gidansu ko a baranda? Waɗannan mawaƙan suna godiya ƙwarai da gaske ko da kuwa sun shiga matsanancin barin su ba tare da ban ruwa ba kwanaki da yawa a jere, ta hanyar sake shayar da su ruwa ba zai yi mana wuya mu sa su tsiro ba.

Amma ba shakka, yana da kyau koyaushe a kula da su da kyau. Abin da ke faruwa shi ne cewa akwai wasu nau'ikan Crassula waɗanda suke da ɗan sauƙi. Bari mu ga wanne ne mafi ƙwarewa.

Crassula kayan kwalliya

Crassula arborescens itace shrubby

Hoton - Wikimedia / Diego Delso

La Crassula kayan kwalliya Yana ɗayan mafi girma daga cikin nau'in, tare da tsayi wanda ya fara daga santimita 60 zuwa mita ɗaya da rabi. Yana da matukar damuwa ga Cape, a Afirka ta Kudu, kuma yana da farin ganye mai jan gefe.

Ana iya girma a cikin tukwane, a waje da cikin gida, idan haske bai rasa ba. Misali, a cikin lambu ko a farfaji, duk lokacin da zai yiwu sai mu sanya shi rana kai tsaye; kuma a cikin gida zamu nemi daki wanda yake akwai haske sosai. Tsayayya har zuwa -3ºC.

Crassula falcata

Akwai Crassula iri-iri

Hoto - Wikimedia / Groogle

La Crassula falcata karamin ɗan shrub ne na ƙasar Cape cewa ya kai tsawon santimita 60, kodayake a wasu lokuta ba safai ake samun sa ba. Ganyensa kore ne mai kauri, kuma suna girma bibbiyu. Furannin suna da kyau, suna da kyakkyawan launi ja.

Kamar sauran nau'ikan Crassula, yana buƙatar haske don yayi girma da ƙasa mai kyau. Hakanan, yana da mahimmanci a shayar dashi kadan, tunda yana jin tsoron kwararar ruwa. Yana tallafawa sanyi na lokaci-lokaci har zuwa -3ºC.

Crassula lycopodioides

Crassula lycopodioides wani nau'i ne na crassula mai rarrafe

Hoton - Flickr / cultivar413

La Crassula lycopodioides (kafin crassula muscosa) wani ɗan asalin ƙasar Afirka ta Kudu ne da Namibia. Yana da fasalin da ke nuna kamar gansakuka, kodayake a zahiri ba shi da alaƙa da waɗannan nau'ikan tsire-tsire. Yana samar da tushe mai kaifi da kore wanda tsayinsa yakai santimita 30.

Dangane da kulawarsa, yana da mahimmanci a ajiye shi a wani wuri mai haske, kuma ana shayar dashi lokaci zuwa lokaci. Zai iya tsayayya da sanyi, amma idan an yi rajista sanyi a yankinku, zai fi kyau a ajiye shi a cikin gida.

Crassula multicava

Crassula multicava shine tsire-tsire mai sauƙi

Hoton - Flickr / Teresa Grau Ros

La Crassula multicava tsire-tsire ne na asalin Natal, Afirka ta Kudu, wanda aka sani da Girman kai na London. Bai wuce santimita 15 a tsayi ba, don haka yana da ban sha'awa a shuka shi a cikin tukwane. Yana da koren ganyayyaki, ya fi na sauran na cr crsulas girma tunda sun kai tsawon santimita 5-6 da faɗin santimita 2-3.

Ba a ba da shawarar samun shi a cikin inuwa ba tunda a waccan yanayin zai rasa launi; a gefe guda, ana iya kiyaye shi a cikin inuwa ta rabin-ciki. Tsayayya har zuwa -3ºC.

crassula ovata

Crassula ovata wani nau'i ne na crassula da aka fi nomawa a cikin lambuna

Hoton - Wikimedia / Forest & Kim Starr

La crassula ovata (kafin kira Crassula Argentina o Taswirar Crassula) shine tsire-tsire mai tsire-tsire wanda muke kira itacen jade. Yana da asalin ƙasar Mozambique, a kudu maso gabashin Afirka, kuma ya kai mita 2 a tsayi. Sunan gama gari ya fito ne daga kalar ganyayyakinsa, waɗanda suke kore kore, kodayake ya danganta da nau'ikan gefen gefen jan ne lokacin da aka girma shi da rana.

Farin ciki ne mai sauƙin kulawa. Dole ne kawai mu sanya shi a wurin da akwai haske, kuma mu shayar da shi lokaci-lokaci. Yana tallafawa sanyi da mafi ƙarancin yanayin zafi har zuwa -3ºC idan suna kan lokaci.

So wani? Sayi shi.

Crassula ovata 'Gollum'

Crassula ovata Gollum wani nau'in crassula ne mai matukar ban sha'awa

Hoton - Flickr / FarOutFlora

Yana da wani cultivar na crassula ovata. Ana kiran shi sau da yawa "Kunnuwan Shrek" saboda yana da ganye masu ban mamaki. Waɗannan sune tubular, Jade koren launi. Ba ya girma kamar nau'in nau'in, amma iya tsayi santimita 90. Amma in ba haka ba, ana kula da shi ta hanya guda.

Crassula perforata

Crassula perforata yana ɗayan sananne

La Crassula perforata Shine cikakkiyar shuke-shuke mai daɗi a cikin tsakiyar ƙaramin tebur zagaye. A lokacin samartaka kuma a cikin hasken rana kai tsaye yana da ƙarfi don samar da ƙwayoyi masu ƙarfi, amma da shigewar lokaci suna ɗan ratayewa. Ya kai kimanin tsayi na santimita 45, kuma ganyen sa korene masu kyalli. Jinsi ne na Cape (Afirka ta Kudu).

Yana girma sosai a cikin tukwane, amma kuma yana da ban sha'awa don harba dutsen gami da sauran kayan masarufi. Yana da kyau jure yanayin sanyi da na lokaci-lokaci har zuwa -3ºC.

Sayi kwafinku a nan.

Crassula 'Haikalin Buddha'

Haikalin Buddha na Crassula shine mararraba na crásulas

Hoton - Wikimedia / Nadiatalent

La Crassula 'Haikalin Buddha' wani matattara ne wanda yazo daga gicciyen Crassula pyramidalis con Crassula perfoliata var. karami. A) Ee, an sami ƙaramin tsire, tare da matsakaicin tsayi na santimita 15, kuma tare da ciyawa koren ganye. Furanninta ruwan hoda ne, kuma suna bayyana a saman ƙwaryar.

Yana da ɗayan mafi kyawun nau'in Crassula. Ya fi son rana ta haskaka amma ta hanyar da aka tace, sannan kuma ana buƙatar girma a cikin tukunya tare da yashi mai aman wuta, kamar su pomx, akadama ko makamantansu saboda tana tsoron yin ruwa. Ba ya tallafawa sanyi.

Crassula pyramidalis

La Crassula pyramidalis ita ce asalin ƙasar Afirka ta Kudu. Abu ne mai matukar ban sha'awa tunda ganyensa ya tsiro a kan tushe, wanda yake da tsayi santimita 20. Furannin suna da ruwan hoda, kuma suna toho a saman kowace kara.

Tana da saurin saurin ci gaba, wani abu wanda aka ƙara zuwa ƙaramin sa ya sa ya zama kyakkyawan abin da za a samu a cikin tukwane. Tabbas, dole ne mu sanya wani abu wanda zai share ruwan da kyau kuma da sauri, kuma zamu shayar dashi kadan. Tsayayya har zuwa 0 digiri.

Me kuke tunani game da waɗannan mutanen daga Crassula?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.