Cedrus Atlantika

dukan itacen itacen al'ul na atlantic

A cikin ƙungiyar motsa jiki muna samun ƙungiyar conifers. Yau zamuyi magana akansa Cedrus Atlantika. Nau'in conifer ne wanda ke da kyawu kuma ana amfani dashi a manyan wuraren shakatawa da lambuna. Yana da damar samar da inuwa mai kyau da kyakkyawan wuri don ciyar da rana tare da dangi. Yana da ban sha'awa a sami duka azaman samfurin solo da ƙungiya. Kodayake yana da ɗan jinkirin girma, idan an kula da shi da kyau, zai iya rayuwa tsawon ɗaruruwan shekaru.

A cikin wannan labarin zamu gaya muku duk halaye, noman da kulawar Cedrus Atlantika.

Babban fasali

acicular ganyen conifers

Wannan bishiyar itaciya tana da shahararrun sunaye itacen al'edic na Atlantika, itacen al'ul na azurfa, da itacen al'ul na Atlas. Tana buƙatar wasu takamaiman yanayin muhalli don rayuwa, tunda asalinsa ya fito ne daga yankunan tsaunuka na Algeria da Morocco. Idan zai iya girma a cikin sarari mai faɗi, yana iya kaiwa tsayi tsakanin mita 30-40. Zai iya samun katako mai kauri kimanin mita biyu a diamita.

Game da kambinta, yakan zama pyramidal a cikin sifa yayin girma shi kaɗai. Wannan siffar tana tuna mana mazugi. Saboda haka ne ƙungiyar conifers. Daga rassanta suna toho ganye acicular na gargajiya na ƙungiyar coniferous na launi tsakanin kore da shuɗi. Wadannan ganyayyaki na iya auna tsakanin 10-25 mm kuma ana haɗasu a kan takalmin gyaran kafa. Waɗannan ganye waɗanda suka tsiro a kan brachiblasts, tushe ne da ke fitowa daga ganye iri ɗaya.

Kamar yadda ake son sani, ana tunanin cewa idan Cedrus Atlantika An dasa shi ta wucin gadi tun farko, yana da laulai masu laushi fiye da na waɗancan samfuran da ke cikin yanayi. Amma ga Cones, yana da mazane na mata da na maza. Cones mata sun banbanta da na maza domin sun fi girma, yawanci ana auna tsayi tsakanin santimita 9-10.

Amfani da Cedrus Atlantika

potted itacen al'ul atlantica

Kamar yadda muka ambata a baya, itace cikakke ga wuraren jama'a tunda yana bada inuwa mai girman gaske. An yi girma da farko don kayan ado na ado. Hasara kawai da take gabatarwa kuma mafi yawan mutane basa so shine tana da ɗan jinkiri da ɗan sauƙi. Koyaya, itaciya ce wacce idan aka bunƙasa ta, tana da kyau a cikin lambuna da wuraren zama na jama'a.

A lokacin girma da ci gaba ana iya shuka shi a cikin tukunya tsawon shekaru saboda jinkirin haɓaka. Ta wannan hanyar, ana dasa shi da kadan kadan yayin da yake bunkasa kuma lokaci yana wucewa. Wani amfani kuma shine na itace. A Faransa ana amfani dashi ko'ina saboda godiya mai kyau itace. Kuma itace ne mai dacewa da aikin kafinta, kayan daki da veneers.

Bukatun na Cedrus Atlantika

rassan cedrus atlantica

Ka tuna cewa waɗannan samfurin ana iya siyan su a cikin shaguna, amma dole ne ka san halayen su da lissafa girman da zai zo dashi lokacin da ya balaga. Wurin da zaka shuka shi a gonarka zai dogara da shi. Kusurwa inda babu cikas kuma hakan na iya zama wuri mara nutsuwa don lokacin da yake samar da inuwa mai kyau ana ba da shawarar. Ayan kuskuren da yafi kowa shine siyan tsire kafin gano yadda yake da laushi. Zamu ga menene manyan bukatun da Cedrus Atlantika suyi girma cikin yanayi mai kyau.

Da farko dai shine wurin. Kuna buƙatar kasancewa a waje a cikin wuri mai rana. Idan kayi shuka kai tsaye daga ƙasa, kana buƙatar aƙalla mita goma daga wurin wanka ko benaye waɗanda aka shimfiɗa. Saboda haka, ana ba da shawarar yin amfani da kusurwar gonar. Hakanan yana da mahimmanci a bar rabuwar kusan mita 5 tsakanin wannan itaciyar da kowane. Ta wannan hanyar, dukansu na iya samun ci gaba mai kyau kuma ana iya fadada asalinsu daidai.

Duniya kuwa, muddin tana saurayi kuma mun dasa ta a tukunya, ana iya amfani da matattarar duniya. Idan muka shuka shi a gonar, shuki ne mai ɗan tsayi. Zai iya girma ba tare da matsala ba a cikin ƙasa mai wadatar ƙwayoyin halitta, muddin suna da kyau. Magudanar ruwa shine ikon ƙasa don shan ruwan sama ko ruwan ban ruwa. Wannan bishiyar ba ta jure wa kududdufai tun da saiwoyinta na iya rubewa.

Ban ruwa a cikin Cedrus Atlantika dole ne ya zama kaɗan. Baya buƙatar ruwa mai yawa kamar sauran tsire-tsire. Wurin da bishiyar take girma tana da yanayi na Bahar Rum. A cikin wadannan yankuna ruwan sama yawanci yakan zama ruwan dare kuma lokaci ne. Yawancinsu suna dacewa da ƙarshen bazara. A shekara ta farko bayan shuka ana ba da shawarar a shayar da shi lokaci zuwa lokaci kusan sau biyu a mako ko fiye da haka a lokacin bazara don ya samu ci gaba sosai. Idan har muna da shi a cikin tukunya, dole ne mu ci gaba da shayarwa tsawon shekara.

Kulawa da haifuwa

Wasu daga cikin kulawa cewa Cedrus Atlantika shine mai saye. An ba da shawarar sosai don biya a lokacin bazara da bazara. Zaka iya amfani takin, yankakken ganye, bawon ayaba, taki saniya, 'yar tsutsar ciki, ragowar tsire kore, da dai sauransu Idan ka shuka shi a cikin tukunya, zaka iya amfani da wasu takin mai magani ko takin ruwa, koyaushe kayi la’akari da cewa babu takin da ya wuce gona da iri.

Lokacin dasa shi lokacin ƙarshen lokacin sanyi ne lokacin da yanayin zafi ya fara zama mai daɗi. Idan kuna shuka shi a cikin tukunya, yana buƙatar canzawa zuwa mafi girma kowane bayan shekaru 4 XNUMX ko makamancin haka. Ana iya ninka shi ta tsaba. Dole ne su yi shuka a cikin hunturu, tunda suna buƙatar zama sanyi don tsiro. Tsayar da sanyi da kyau tare da yanayin zafi na har zuwa -20 digiri da yanayin zafi mai yawa har zuwa digiri 35. Wannan kewayon yanayin yanayin yana nuna cewa bai kamata mu damu da yawa game da kare tsiron ba idan akwai yanayi mai tsananin gaske.

Ina fatan cewa tare da wannan bayanin zaku iya koyo game da Cedrus Atlantika, halayenta da kulawar da take bukata.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.