Lokacin datsa dodo

Lokacin datsa dodo

Idan kun sami dodo a gida na ɗan lokaci, tabbas zai girma akan ku. Yana yiwuwa da yawa. Don haka har kuna mamakin lokacin da za a dasa dodo don samun ƙarin gani.

Idan haka ne kuma kun riga kun shirya almakashi don yanke dodo. yaya game da mu gaya muku lokacin da ya kamata ku yi shi kuma muna taimaka muku sanin yadda ake yanke shi don kada wani abu ya same shi ko wahala? Ku tafi don shi.

Me ya sa za a datse dodo?

ganyen dodo

Kamar yadda ka sani, jinsin dodanni sun ƙunshi tsire-tsire masu yawa, musamman 45. Yawancinsu suna da ganye mai raɗaɗi, wanda watakila shine abin da ya fi jan hankalin waɗannan tsire-tsire. Bugu da ƙari, suna girma da sauri, suna daidaitawa da kyau ga kowane yanayi kuma ba su da damuwa idan ya zo ga kulawa.

Duk da haka, duk lokacin x ya zama dole a sanya su don datsa saboda suna buƙatar shi. Cire matattun ganye, masu rauni, waɗanda suke tsaka-tsaki, waɗanda suke girma ƙasa… wasu ayyuka ne da ake aiwatarwa wajen dasawa.

Ka tuna cewa dodo na iya girma da yawa, kuma wani lokacin daji, yana mamaye sararin da ba mu so, ko kuma wani shuka ya mamaye. Idan aka bar shi da nasa na'urorin, yana iya gudu, ya yi girma mara kyau, ko ma ya lalata kansa (girma a gefe ɗaya ba ɗayan ba).

Don waɗannan dalilai, pruning yana da mahimmanci. Ba wai kawai don ado ba, har ma don lafiya.

Lokacin datsa dodo

manya monstera ganye

Ko da yake akwai amsa mai sauri ga wannan tambayar da za ku iya tambayar kanku a wannan lokacin (a lokacin rani shuka yakan girma sosai kuma kuna iya ganin kanku cikin matsala), gaskiyar ita ce, akwai wata amsa mai rikitarwa.

Amsar mai sauƙi ga lokacin da za a datse dodo shine in gaya muku hakan Kullum ana datse su a cikin bazara. Ba a ƙarshen bazara da farkon bazara ba, amma a cikin wannan lokacin, lokacin da zafi bai riga ya bayyana ba. Wannan yana nufin cewa yana da kyau a tsakiyar lokacin (na watan Afrilu-Mayu) tun da haka ba ya fama da matsanancin sanyi ko zafi.

Yanzu, mun ce akwai amsa mai rikitarwa. Kuma shi ne, ko da yake a lokacin bazara ne lokacin da za a datse dodo; Wannan baya nufin cewa a duk sauran yanayi ba za ku iya aiwatar da pruning ba. Wato a cire ganyen saboda ya yi rashin lafiya, a yanke shi saboda yana da annoba... Sun kasance mafi ƙarancin yankewa, ba shi da kansa ba, amma manufar ita ce tsaftacewa ko hana matsaloli.

Yadda ake datse dodo

Yanzu kun san lokacin da za ku datse dodo. Don haka yanzu kawai abin da yakamata ku sha'awar shine sanin yadda ake yin shi. Idan kawai kuna son yanke shi, babu wani abin asiri da yawa; amma idan kana so ka yanke shi kuma ka yanke (misali, don ba abokanka ko danginka), to dole ne ka yi la'akari da wasu abubuwa.

Me kuke buƙatar datsa dodo

Bari mu fara da kayan aikin da za ku buƙaci datsa shi. Wannan zai dogara da yawa akan girman girmansa. Amma a gaba ɗaya, abin da za ku buƙaci wasu ne safofin hannu masu kauri. Dalili kuwa shi ne, idan ba ka sani ba, dodo yana da guba, idan kuma ka taba shi, idan ka yanke ruwan da yake da shi, zai iya fusata ka da yawa, har ma ya fi hadari idan ya ratsa ta wani rauni. Saboda haka, ka kare kanka da kyau.

Abu na gaba da kuke buƙata wasu ne Almakashi na lambu. Dole ne ku tabbatar da cewa suna da kaifi don yin yanke tsafta da kuma an lalata su. Kuna iya yin na ƙarshe ta hanyar wucewa da zane tare da barasa. Yi hankali kada ku yanke kanku.

A ƙarshe, muna iya ba ku shawarar ku da wasu matakala masu amfani. Idan dodon ku ya riga ya girma kuma yana girma a tsaye, to kuna buƙatar zuwa saman, kuma a nan ne matakan shiga. A wannan lokacin, idan zai yiwu, yi ƙoƙarin samun wani a gefen ku don kallon su don haka ku guje wa haɗari.

shirya yanke

perforations na monstera ganye

Tare da duk kayan aikin da aka shirya, lokaci ya yi da za a kalli shuka kuma ku ga ganyen da suka lalace (da masu tushe) da alama don cire su. Da yake ita tsiro ce mai yawan tsiro, don kar a bata a cikinsu har ta yanke wadda ba ita ba, muna ba da shawarar ku. ka sanya igiya ko baka ga rassan da ganyen da ka ga sun dace a yanke.

Ta wannan hanyar, za ku san daga baya don jagorantar almakashi zuwa sassan da suka dace.

Ee, ba mu ba da shawarar yin yanka da yawa ba, haka kuma ba a girgiza shi ba. Dalili kuwa shi ne, dodanni suna da ɗan damuwa da ciyayi kuma ba sa son su sosai (a gaskiya ba a ba da shawarar a dasa shi a lokacin ba saboda zai yi rauni sosai kuma yana iya samun sauƙi a wannan lokacin). .

inda za a yanke

Mun riga mun gaya muku yadda za a yi alama rassan da ganye don cirewa. Amma yadda za a yanke? Shin yana da mahimmanci a yi mafi girma? Ko a gindi?

Shawarar masana ita ce yanke kawai a ƙasa da kulli. Me yasa akwai? Domin, idan kun yi haka, shuka zai sami mafi kyawun damar murmurewa da sauri kuma yana ba da tushe mai ƙarfi.

Yanke ɗaukar yankan

Ɗaya daga cikin dalilan da za a datse dodanni na iya kasancewa saboda kuna son ɗaukar yankan daga gare ta. Wato ka hayayyafa shukar uwarka. Ana iya yin hakan, musamman tunda sau da yawa. ta wadannan nodes da muka ambata a baya, saiwar iska ke fitowa kuma waɗannan, a cikin hulɗa da ƙasa, suna haɓaka tushen da ke ba da damar sabon shuka don daidaitawa, ƙananan, amma sabo kuma gaba ɗaya tare da irin wannan hali kamar mahaifiyar.

Wasu mutane suna datsa monstera don wannan dalili, amma maimakon sanya su a cikin tukwane ɗaya (ko a cikin wasu tukwane) abin da suke yi shi ne sanya su a ciki. Ana yin haka ne musamman lokacin da tsiron ya yi ƙanƙara ga ganye da mai tushe don haka ana ba da shi mafi girman bayyanar. Gabaɗaya, za su iya rayuwa tare idan suna da tukunya ko isasshen sarari, don haka ba za a sami matsala a wannan batun ba.

Akwai wadanda suka tafi yankan cikin ruwa domin su ci gaba da saiwoyi; wasu kai tsaye shuka su. Ya dogara da kowannensu saboda hanyoyin biyu suna aiki da kyau.

Kuma har zuwa nan. Kun san lokacin da za a datse dodo da yadda ake yin shi. Shin kun kuskura ku ɗauki almakashi yanzu?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.