Yadda ake adana kuɗi a gonar

Yadda ake adana kuɗi a gonar

Samun lambun ya haɗa da saka hannun jari a cikin kuɗi, don ƙirƙirar shi da kuma kula da shi. Takin, shuka, girbi, taki, datse, kula da kwari ... Duk wannan ya haɗa da aiki da kuɗin da za ku kashe. Amma, Yadda za a adana kuɗi a gonar? Zai yiwu?

Idan kuna da sarari a waje da gidan ku kuma kuna son mayar da shi lambun amma wannan bai ƙunshi babban kuɗin kuɗin shekara -shekara ba, anan akwai wasu dabaru don adana kuɗi a cikin lambun kuma samun shi kamar ƙwararre. Kuna so ku san ta yaya?

Me yasa lambun ku koyaushe zai iya zama kyauta

Ka yi tunanin kana da lambu. Wannan yana nuna cewa kuna da sarari a wajen gidanku inda za ku shuka shuke -shuke, furanni, bishiyoyi, da sauransu. Kulawa wani abu ne da ba za ku iya gujewa ba, amma idan aka tsara shi ta wata hanya don kada ya ɓata kuɗi ko ma ya cece ku fa?

To, yi imani ko a'a, lambun ku na iya zama kyauta. Kuma ya isa a sanya kuɗin lambun a gefe ɗaya da abin da kuka adana ta hanyar samun shi a wani. Misali, idan kuna da bishiyoyin 'ya'yan itace fa? Wannan yana nufin 'ya'yan itace kyauta wanda ba za ku saya ba. Don haka kuna adana kuɗi a cikin babban kanti, wanda shine abin da kuke saka hannun jari a cikin samfuran don kula da lambun.

Ajiye kuɗi a cikin lambun ya ƙunshi ƙira ta hanyar da, koda kuwa ya ƙunshi kashe kuɗi a gefe guda, yana ba ku fa'idodin da kuke buƙata don guje wa sauran kashe kuɗi. Mun bayyana yadda.

Sanya dukkan dangi da alhakin aikin lambu

Samun lambun shine ɗaukar nauyi. Tsire -tsire suna buƙatar ruwa, suna buƙatar ku datse su, ƙara musu taki, kula da su lokacin rashin lafiya ... Kuma hakan yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari. Don haka zaku iya ɗaukar shi aiki ne ga duk dangin.

Kamar yadda kowa ke da abubuwan da zai yi a kusa da gidan (tsaftacewa, wanke kwanoni, share tebur ...), haka nan za ku iya amfani da wannan hanyar zuwa lambun, don kowa ya ba da gudummawa.

Bugu da kari, ga yara motsa jiki ne mai kyau saboda sun za ku cusa cewa dole ne su kula da muhalli da yanayi, kuma babu abin da ya fi kyau fiye da yin shi da lambun ku.

Zabi shuke -shuke da suke da amfani a gare ku

ajiye kudi a gonar

Mun san cewa lambunan da muke gani a hoto suna sa mu soyayya. Abu ne da ba za mu iya guje masa ba kuma hakan yana sa mu son yin kwaikwayonsa. Amma kafin ɗaukar sayayya mai tilastawa, dole ne ku kula idan wannan shuka yana da fa'ida a gare ku a cikin wani abu ko a'a. Shin shuka ce da za ku yi amfani da ita don dafa abinci? Wataƙila don kula da lafiya? Shin kawai abin ado ne?

Da wannan ba muna cewa ba za ku iya samun kyakkyawan lambun ba, amma wannan bai kamata ya zama duka ba. Sai kin tsara lambu wannan yana aiki, cewa yana shafar ku cikin tanadi, da kyau saboda amfani da itatuwan 'ya'yan itace, tsirrai masu cin abinci, tsirrai masu fa'ida ga wasu ...

Yi takin ka

Sau da yawa, ɗaya daga cikin abubuwan da aka saba kashewa na lambuna shine taki, tunda kuna buƙatar takin, taki ... don samun damar yi. Kuma hakan yana kashe kuɗi. Amma abin da ba ku sani ba shine a gida za ku iya yin takinku.

Dole ne kawai ku ga labarai da yawa waɗanda suke wanzu a ciki waɗanda suke magana game da yadda ake yin takin ko takin don tsirran ku. Kuma mafi kyawun duka shine cewa ba zai zama kuɗi mai yawa ba, akasin haka, a ƙarshe za ku sake amfani da waɗancan abubuwan da zaku jefar kai tsaye kuma, duk da haka, sun dace don ba su abubuwan gina jiki waɗanda tsirranku ke buƙata .

Yi fare akan bishiyoyin 'ya'yan itace da tsire -tsire masu' ya'yan itace waɗanda kuke saya sau da yawa

bishiyoyin 'ya'yan itace a cikin lambun

Kuna cin tumatir da yawa? Don haka me yasa ba za ku sami tsire -tsire tumatir a cikin lambun ku ba? Za ku ajiye lokacin siye. Hakanan zai iya faruwa tare da wasu 'ya'yan itace da kayan marmari.

A takaice, muna ba da shawarar cewa ku sami lambun, tunda haka ne ba za ku saya da yawa a cikin shagunan ba Kuma, ban da haka, za ku amfana daga abincin da ba a sarrafa shi ba kuma mai wadata da wadatar abinci fiye da waɗanda za ku iya saya a shagunan.

Tabbas, sarrafa yankin da kuke zaune don sanin waɗanne itatuwan 'ya'yan itace da tsirrai za su fi jure yanayin, yanayin zafi, wuri, da sauransu. don kada ku yi siyayyar da ba ta ba da 'ya'ya.

Bet a hannu na biyu

ajiye a gonar da hannu na biyu

Me yasa muke gaya muku wannan? Da kyau, saboda don kula da lambun ya zama dole a sami kayan abu, daga guga, shebur, rake, lawnmowers, shinge masu shinge, almakashi ... Kuma duk abin da zai iya zama tsada idan sabo ne. Amma ba sosai ba idan ta biyu ce.

Tabbas, dole ne ku ga idan yana da ƙima sosai, cewa ba zai karye ba bayan ɗan gajeren lokaci, kuma wancan sami ƙaramin garanti domin shi. Idan kun bi komai, babu abin da zai faru don samun kayan aikin hannu na biyu. A zahiri, littafin aljihun ku zai gode muku.

Yi amfani da tsirran ku don sake haifar da su

Kuskuren da galibi ake yi shine tunanin cewa, don samun lambun, dole ne ku sayi duk tsirrai da bishiyoyi, alhali a zahiri ba haka bane. Hakanan kuna iya dasa su daga tsaba.

Waɗannan sun fi rahusa fiye da tsirrai ko bishiyoyi, kuma a lokaci guda, amfanin gona na kanku zai iya taimaka muku haifuwa. Misali, idan kuna da bishiyoyin 'ya'yan itace, kuna iya samun tsaba ku shuka su. Gaskiya ne cewa zai ɗauki shekaru kafin a ba da 'ya'ya, amma wani lokacin ba lallai ne ku yi tunanin lokaci ba amma game da abin da kuka adana ta yin hakan.

Dangane da tsire -tsire, wani abu makamancin haka ke faruwa, don haka kawai batun samun yanki ne don sa su yi ƙarfi da sauri sannan su dasa su a lambun ku.

Maimaita kayayyakin don lambun ku

Gaskiya ne lambun da samfuran da aka sake amfani da su maiyuwa bazai yi kyau da salo kamar ɗaya tare da duk kayan haɗin alama ba kuma an kula da ku sosai, amma za ku adana kuɗi da yawa kuma, ƙari, kula da mahalli. Don haka sadaukar da ma'anarmu ta kyau don kasancewa mai aiki da taimakawa don gujewa ƙazantar da ƙima yana da kyau.

Misali, zaku iya amfani da cokali mai yatsu don kiyaye wasu dabbobin daga afkawa tsirran ku; amfani da kwalabe na filastik azaman tukwane na fure, ko takalmi, ko kwantena makamantan su.

Ta wannan hanyar, adana kuɗi a cikin lambun ba mai yiwuwa ba ne kawai, amma yana iya zama mafita da kuke nema don ɗaukar matakin ku gina lambun ku. Kuma shine wani lokacin duba fiye da abin da ake kashewa za ku iya gano cewa akwai fa'idodi da yawa na saka hannun jari a cikin wani abu da ya shafi wani aiki ko ayyukan yau da kullun ku. Kuna da ƙarin dabaru ko dabaru don adana kuɗi a lambun ku?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.