Yadda ake kula da lambun fure

Yadda ake kula da lambun fure

Kodayake ana ɗaukar wardi ɗaya daga cikin tsire -tsire masu wahala don kulawa, gaskiyar ita ce ba gaskiya bane. Kuna buƙatar kawai samar da jerin kulawa kuma ku mai da hankali ga kwari waɗanda zasu iya shafar su sosai. Kamar yadda muke son zama masu amfani a gare ku, a wannan karon za mu tattauna da ku yadda ake kula da lambun fure don ku more shi tsawon shekaru, kuma sama da duka, don bushes ɗin ku masu lafiya su ba ku wardi da yawa.

Kuna so ku san yadda ake yi? Da kyau ku kula da duk bayanan da muke ba ku a ƙasa.

Nawa varishekaruakwai na wardi akwai

Nawa iri wardi akwai

Roses na ɗaya daga cikin furannin da mata da maza suka fi so; Suna bayyana soyayyar da kuke ji ga mutum kuma koyaushe suna da alaƙa da soyayya da soyayya. Fiye da nau'ikan 30.000 daban -daban an san su a duniya, amma gaskiyar ita ce wannan babban adadin su, 2000-3000 kawai ake siyarwa; sauran ba za a iya samunsu ba sai idan kuna da hannu tare da masu noma su.

Masu aikin lambu da kansu suke yin rarrabuwa na bushes bushes zuwa manyan kungiyoyi uku. tsoffin wardi, waɗanda sune waɗanda suka fara daga kafin 1867; da bishiyoyin fure na zamani, waɗanda waɗanda aka gano tun 1867.

Ƙarshen sune mafi mashahuri kuma lambun fure ya ƙunshi fiye da 95% wardi na irin wannan. Yanzu, menene su? Musamman, an rarrabe ƙungiyoyi tara:

  • Shrub ya tashi daji. Su ne mafi kama da tsohon fure bushes. An siffanta su da samun tsayin tsakanin mita da rabi da mita biyu da rabi, da tazara iri ɗaya a faɗin. Furanninta na iya zama ɗaya ko biyu, kuma ana iya gabatar da su daban -daban ko a gungu tare da wardi da yawa. A zahiri suna kama da babban daji ko daji.
  • Hybrid shayi wardi. Su ne ƙungiya inda zaku sami mafi yawan bushes ɗin bushes, gami da kasancewa mafi mashahuri, mashahuri da siyarwa. Kamar wanda ya gabata, su ma ƙananan bishiyoyi ne, waɗanda ba sa wuce tsayin mita ɗaya kuma suna yin fure duk shekara. Furensa babba ne, mutum ɗaya kuma ya fice daga tsiron yayin da suke tsiro akan manyan rassa. Dole ne ku tuna cewa akwai bishiyoyin fure waɗanda ke da ƙanshin ƙanshi da sauransu waɗanda ba su da ƙanshi.
  • Floribunda ya tashi. Hakanan mashahuri, kodayake bai shahara kamar na baya ba, wardi na karami kuma kusan koyaushe yana ɗaukar su cikin gungu, tsakanin furanni 3 zuwa 25. Yana da nau'in daji kuma baya wuce tsayin cm 50, kodayake a wasu lokuta yana iya kaiwa mita ɗaya.
  • Upholstered fure bushes. Gaba ɗaya sun bambanta da waɗanda muka gani zuwa yanzu, saboda suna girma a ƙasa, ba tare da sun yi tsayi sosai ba. Furanninta na iya zama guda ɗaya ko ninki biyu kuma koyaushe a cikin bouquets daga 3 zuwa 11 furanni kowannensu. Tabbas, suna bayyana ne kawai a lokacin bazara da kaka, kodayake wasu daga cikin wannan rukunin suna yin fure a duk shekara.
  • Hawa wardi. Daga wata ƙasa muna zuwa wasu tare da dogayen tushe waɗanda ke haɗe tsakanin bango, tafi, bango, da sauransu. don rufe duk wancan ɓangaren yayin da yake girma. Waɗannan na iya zama manyan ko ƙananan furanni, bouquets ko waɗanda kawai ke ba da fure na shekara -shekara.
  • Sarmentous rose bushes. Hakanan suna hawa wardi waɗanda ke sake yin fure (sabanin sauran, waɗanda ke da wahalar yin hakan). Suna da halaye iri ɗaya kamar na sauran, suna samun rukunin wardi tsakanin 3 zuwa 20 daga cikinsu.
  • Grandiflora wardi. Yana da ikon kaiwa mita biyu a tsayi, kuma ci gabanta a cikin shekarar farko yana da sauri, yana ba da furanni ɗan ƙarami fiye da rukunin floribundas da matasan shayi. Yana da tsayayya sosai kuma ana ɗaukarsa ɗayan mafi kyawun bushes na zamani.
  • Ƙananan. Girman su bai wuce santimita 40 ba kuma suna ba da furanni na furanni tsakanin furanni 3 zuwa 11, a lokacin bazara da kaka. Suna kama da bushes, amma mafi ƙanƙanta.
  • Polyantha Rosales. Su shrubs ne waɗanda za su ba da ƙananan wardi.

Lokacin da wardi ke fure

Lokacin da wardi ke fure

Idan za ku kula da lambun fure ya kamata ku san cewa bushes ɗin suna yin fure duk shekara idan kun kula da su sosai kuma kun ba su sharuddan yin hakan. Sai kawai na 'yan watanni shuka zai shiga cikin torpor, wanda zai kasance daga Janairu zuwa Maris, wanda shine lokacin da yake shirin bazara. Amma gaba ɗaya, daga bazara zuwa farkon hunturu za ku iya more su.

Yadda ake kula da lambun fure

Yadda ake kula da lambun fure

Mayar da hankali kan abin da yakamata ku sani game da yadda ake kula da lambun fure, a ƙasa muna ba ku makullin don bushes ɗin ku na lafiya koyaushe kuma suna ba ku furanni da yawa. Kula saboda daga baya zaku iya shirin yin lambun fure a cikin gidan ku kuma ku sami bargon furanni wanda zai haskaka idanun ku.

The daji daji, a rana ko inuwa?

Idan kuna son busasshen busasshen ya girma lafiya kuma yayi girma da yawa, da sauri ... sannan sanya su a cikin wurin da rana take haskawa, amma ba yawa. Bushes ɗin daji ba sa jure wuraren inuwa da kyau, amma kuma ba sa jure wa cikakken rana, saboda wasu nau'ikan ba za su iya jure yanayin zafi ba. Don haka yi ƙoƙarin sanya su a wurin da yake ba da haske mai yawa amma ba tare da ya yi ɗumi sosai ba.

Mafi kyawun lokacin shuka shi

Ko kuna yin lambun fure daga karce, ko kuna buƙatar sake dasa bishiyoyin fure saboda sun ƙare, mafi kyawun lokacin yin hakan shine farkon fall. Wannan saboda ƙasa har yanzu tana "ɗumi" daga bazara, wanda ke sa tushen ya haɗa da sauri sosai a ƙasa don haka ya tsira da hunturu da kyau.

Bugu da ƙari, kuna tabbatar da cewa a cikin bazara sun riga sun zauna kuma suna shirye don fara fure. Haƙa ramuka masu faɗi, kuma cika su kafin dasa shuki tare da ingantaccen haɓakar kwayoyin halitta da ƙasa.

Hanya mafi kyau don shayar da lambun fure

Don shayar da bushes bushes a cikin lambun fure, ya fi kyau sanya shi kai tsaye zuwa kasa. Ganyen fure suna buƙatar ruwa mai yawa, kuma a cikin lokaci mai tsawo, saboda wannan dalilin annoba al'ada ce da ke bayyana.

Kuna iya yin ruwa tare da tiyo amma kuma, idan lambun ya yi girma, kuna iya la'akari da ban ruwa na ɗigon ruwa na atomatik ko makamancin haka.

Yi hankali da kwari a cikin lambun fure

Powdery mildew, caterpillars, aphids, katantanwa... sun zama ruwan dare a cikin bushes bushes, kuma shine dalilin da yasa dole ku tabbatar cewa basu kai musu hari ba. Muna ba da shawarar cewa ba kawai ku kasance cikin shiri don yaƙar su ba, har ma ku sanya magunguna don hana su fitowa.

Yawancin magungunan kashe qwari galibi ana ba da shawarar su ga aphids, amma za a sami ƙarin (har ma na gida) don kiyaye kwari a bakin ruwa).

Wucewa

Domin fure na fure ya cika cikakke kusan duk shekara, dole ne ku sami ruwa taki da takin don ba su abubuwan gina jiki da suke bukata.

Fiye da duka, zai buƙaci ƙarfe, don haka da yawa suna amfani da ruwa don yin soyayyen tumatir don ciyar da su (wanda ke da babban gudummawar abubuwan gina jiki ga tsirrai).

Mai jan tsami

A ƙarshe, dole ne ku aiwatar da pruning na shekara -shekara, yawanci a watan Fabrairu, amma kuma ɗayan kulawa duk shekara, don kawar da wardi waɗanda suka riga sun bushe, matattun rassan ko ke hana wasu, ganyen da ya faɗi ...

Yanzu da kuka san yadda ake kula da lambun fure, kawai kuyi tunanin yadda zaku tsara naku kuma ku more nau'ikan wardi da kuka zaɓa da waɗancan lokutan da zaku kashe don kula da wannan lambun wanda, lokacin da yayi fure, zai ze sihiri.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Felisa Fausti Padilla m

    GRS YANA DA KYAU DA MAGANIN GRS.

    1.    Mónica Sanchez m

      Na gode sosai, Felisa 🙂