Yadda ake yin sofa pallet mai sauƙi

Za mu iya ƙirƙirar sofa mai kyau tare da pallets

Gabaɗaya, gado mai matasai yana ɗaya daga cikin kayan adon gida mafi tsada. Duk da haka, za mu iya ƙirƙirar ta da arha da kanmu kuma da salon da muke so. Sabili da haka, zamuyi bayanin yau yadda ake yin sofa pallet mai sauƙi.

A zamanin yau, kayan da aka yi da pallets suna da kyau sosai. Za mu iya siyan su a shagunan sashen DIY, amma kuma muna da zaɓi don ƙirƙirar kanmu. Pallet na katako suna da arha kuma suna da ɗorewa, madaidaicin haɗewa ga sofa. Za mu buƙaci hannayenmu kawai, ɗan ƙaramin kerawa, kayan aiki da yadi. Ƙarshen na iya ƙima kaɗan, amma za su kasance mafi tsada daga cikin gado mai matasai.

Nawa pallets nawa ake ɗauka don yin sofa?

Yana ɗaukar aƙalla pallets uku don yin sofa

Kafin yin bayanin yadda ake yin sofa pallet mai sauƙi, bari muyi magana akan menene waɗannan kayan. Waɗannan tallafi ne, galibi ana yin su da katako, waɗanda amfani da su a masana'antu ya dogara da safarar kayayyaki. Hakanan, pallets, wanda kuma ake kira pallets, suna ba da tabbacin kula da kayan yayin tafiya.

Idan makasudin mu shine amfani da waɗannan kayan don ƙirƙirar sofa, ko na waje ko na ciki, adadin pallets da ake buƙata zai dogara da girman da muke so ya samu, wanda kuma zai dogara ne akan sararin da muke da shi. Koyaya, muna iya tabbatar muku da hakan mafi ƙarancin adadin pallets da ake buƙata don ƙirƙirar sofa na asali shine uku: Biyu don tushe ɗaya kuma don baya. Game da girman, yana da mahimmanci kuma muyi la’akari da nau'in pallet ɗin da zai dace da mu, tunda akwai masu girma dabam. Za mu yi sharhi a kansu a ƙasa.

Nau'in pallet

Kamar yadda ake tsammani, pallets na iya samun matakan daban -daban, Tunda kamfanoni suna aiwatar da nau'ikan kaya daban -daban, jigilar abubuwan da za a rarraba su masu canzawa ne, girman kayan ba koyaushe bane iri ɗaya, da sauransu. Koyaya, akwai jimlar ma'aunai guda biyu waɗanda ke ayyana mafi yawan nau'ikan pallets:

  1. Yuro pallet: Su pallets ɗin da ake amfani da su musamman a Turai. Girman su shine 1200 x 800 millimeters.
  2. Duk duniya: Ana amfani da pallets na duniya galibi a Amurka da Japan. Its ma'aunai ne 1200 x 1000 millimeters.

Ko ta yaya, zamu iya samun wasu pallets da yawa masu girma dabam, musamman a yau kayan aikin da aka yi da waɗannan dazuzzuka suna da kyau sosai.

Yanzu da muka san ma'aunin da pallets za su iya samu, zai yi mana sauƙi mu lissafta adadin da za mu iya buƙata don sofa da muke so mu yi. Yana da mahimmanci a yi la’akari da yawan mutane da muke so mu iya zama a kai, amma kuma su kasance masu gaskiya da auna ma'aunin da muke da shi don sanya shi.

Yadda za a yi sofa daga pallets?

Yin sofa daga pallets yana da tattalin arziki sosai

Yanzu da muke da ƙarin bayani ko ƙasa da yawan pallet ɗin da muke buƙata, za mu yi bayanin yadda ake yin sofa pallet mai sauƙi daga mataki zuwa mataki.

  1. Matakan: Da farko, dole ne mu auna sararin da muke da shi don sanin matsakaicin girman da sofa zai iya samu.
  2. Pallets: Ƙayyade yawan pallets da muke buƙata kuma ku same su.
  3. Saita samfurin: Nemo ko ƙirƙirar samfurin sofa gwargwadon salonmu da dandano.
  4. Sand: Yin amfani da takardar yashi dole ne ku haɗa dukkan pallets. Don haka mu ma za mu iya kawar da rarrabuwa. Yana da mahimmanci cewa dukkansu iri ɗaya ne don sakamakon ƙarshe ya zama daidai.
  5. Fenti: Da zarar an yi yashi, lokaci yayi da za a yi fenti ko ƙera pallets. Don wannan za mu zaɓi launi da muke so don sofa. A yayin da nufin mu shine sanya shi a waje, dole ne mu zaɓi fenti da / ko varnish.
  6. Baya: Sannan dole ne mu yanke ɗaya daga cikin itacen pallet don sanya shi a matsayin goyan baya. Yin amfani da allunan katako biyu, alal misali daga pallet ɗin da aka yanke, za mu iya ƙirƙirar jakar baya ko da ɗan karkata don sa ta fi sauƙi. Yana da kyau a sake yashi yankin da aka yanke.
  7. Tara sofa: Don haɗa sofa za mu buƙaci kusoshi da maƙallan lantarki ko guduma. Tunda za mu yanke jere na ƙarshe na katako, za a sami allon kwance biyu a ƙasan pallet. Tare da screwdriver dole ne mu cire na tsakiya mu sanya shi daidai inda wanda muka yanke yake.
  8. Cushions: Don ƙarin ta'aziyya, yana da kyau a sanya matashin kai a kan tushe da bayan baya. Don hana su motsi, za mu iya zaɓar matashin kai da igiyoyi don haka mu ɗaure su da pallets.

Jagora

Kafin sanya matashin kai, ba za ku iya rasa taimakon sofa ba. Za mu ɗauki allunan da muka yanke don yin tallafi a ɓangarorin biyu na pallet na baya. Don yin wannan, za mu yi diagonal yanke a saman ɓangaren allon biyu. Don haka, ɓangaren ƙasa zai kasance a cikin yankin baya na wurin zama. Girman ya dogara da yadda muke son koma baya.

Sa'an nan kuma lokaci ya yi da za a haɗa madaidaiciyar baya tare da pallet ɗin da za mu sanya a kan kujera, tare da tallafawa baya a kan goyan baya don ya zama diagonally. Amma yi hankali, Kada mu yi yawa don kada ya karkata. A ƙarshe, ya rage don shiga cikin pallets guda biyu na ƙarshe a ƙasan sofa, wato, ƙasa da wurin zama. Ta wannan hanyar kayan daki ba za su yi ƙasa sosai ba kuma zai fi dacewa mu zauna a kai mu tashi.

Wani zaɓi mai kyau kuma mai amfani don tushe na gado mai matasai shine sanya ƙafafun akan sa. Don haka za mu iya motsa shi muddin muna bukata kuma ba tare da wata matsala ba. Don wannan dole ne mu shiga cikin pallets tare da faranti na ƙarfe. Ana iya siyan waɗannan a shagunan kayan masarufi. Hakanan ana iya yi mana wahayi don ƙirƙirar wasu nau'ikan kayan katako, kamar kujerun pallet.

Kamar yadda kuke gani, ƙirƙirar sofa mai kyau da arha ba mai rikitarwa bane. Yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, kayan aikin kaɗan, da kerawa. Don samun ra'ayoyi, ana iya yin wahayi zuwa gare ku ta samfura daban -daban na sofas kuma kuyi kwaikwayon tsarin su. Idan kuna da ƙarin sarari kaɗan, sofa na kusurwa na iya zama mai sanyi sosai, ko a kan baranda, a baranda, a cikin lambu ko a falo. Don haka sanya wasu hasashe a ciki kuma ku haɗa pallets tare!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.