Yadda za a bare almond

yadda za a bare almon

Kuna iya samun itacen almond a cikin lambun ku amma ba ku san sarai ba yadda za a bare almon shirya wasu kayan abinci na gastronomic. Itacen almond itace ne wanda baya buƙatar kulawa da yawa amma dole ne mu san wasu abubuwa game da shi.

Saboda haka, a cikin wannan labarin zamu tattauna da ku game da yadda ake bare almond da kuma abin da ya kamata ku kula da shi don kula da itacen almond ɗinku.

Yadda za a bare almond

yadda za a bare almonds tukwici

Tabbas kuna da ra'ayi game da wasu jita-jita waɗanda zaku iya sanyawa waɗanda suke da almon. Don cin almon a cikin kyakkyawan yanayi, abin da ya dace shi ne a bare shi kafin. Akwai hanyoyi da yawa don koyon yadda ake bare almond. Bari mu ga abin da farko hanya.

Hanya ta farko don koyon yadda ake bare almond

  • Da farko dai cire kaifin harsashi wanda yake da dukkan almon. Ana san wannan da sunan cape. Capes din sune ke da alhakin kare kwayar wacce ita ce almond da kuma ba da tabbacin cewa za su iya tsirowa yayin da akwai mahalli masu dacewa da shi. Dole ne mu cire kape din a hankali don kar mu lalata almon ɗin mu raba shi a ciki.
  • Dole ne mu sanya tukunya da ruwa mu kawo shi a tafasa. Ana amfani da ruwan zãfi don rufe almond. Dole ne kawai mu gabatar da waɗancan almomin waɗanda ba su da harsashi kuma za mu bar shi na minti ɗaya kawai a cikin ruwan zãfi. Wannan yana sanya laushin fata ya bashi damar cirewa cikin sauki.
  • Da zarar mun cire almond daga tukunyar ruwan zãfi, dole ne kwaba su a kan takarda don koyon yadda ake bare almond. Zamu lura cewa almon yana da fata mai sauƙin cirewa kuma yana da sauƙin sauƙi.

Hanya ta biyu don koyon yadda ake bare almond

Akwai wata hanyar kuma wacce ba ta da inganci amma hakan yana sa ba ma buƙatar ruwan zãfi. Idan muna wani wuri inda zamu tafasa ruwa kuma muna buƙatar bare almon, wannan hanyar tafi kyau. An san hanyar da hanyar Paulina. Ya ƙunshi sanya dukkan almond a tsakanin tsakanin tsummoki biyu da shafa ɗaya a kan ɗayan. Da zarar mun bude abubuwan sha za mu sami almondi da yawa bawo. Zamu iya tsabtace shi kuma zamu ga yadda fata ke saurin tafiya.

Al’ada ce suna da wasu ‘ya’yan almon waɗanda ba a tsabtace su gaba ɗaya. Dole kawai mu maimaita aikin har sai an huce duka.

Nasihu don kula da itacen almond

itacen almond

Babu amfani muyi koyon yadda ake bare almond idan bamu san kulawar data kamata ba ta yadda zamu iya samar da ita. Itacen almon yana ɗaya daga cikin bishiyoyi masu yawan tsatsa. Wato, zai iya rayuwa a cikin mawuyacin yanayi. Nau'in itaciya ne daga yankuna masu dumi, saboda haka baya da juriya da sanyi sosai. Yana buƙatar fewan awanni a cikin sanyi kuma yana da juriya sosai ga fari. Su bishiyoyi ne waɗanda ke buƙatar dogon lokaci don balaga daga cikin fruita thean itacen almon, don haka ana yin fure daga watan Janairu kuma ba'a girbe shi har zuwa ƙarshen bazara.

Bishiyoyi ne waɗanda za a iya samar da su a cikin yanayin busassun yanayi na kawai 300 mm na ruwa a shekara. Koyaya, don tabbatar da ingancin almond mai kyau yana da kyau don tabbatar da cewa ruwan sama yakai 600 mm a kowace shekara. Hakanan zamu iya daidaita ban ruwa dangane da yankin damina inda muke zaune. Bishiyoyi ne waɗanda suka fi so a cikin ƙasa mai sassauƙa da yashi, kodayake suma suna da ikon girma cikin ƙasa mai ƙyama. Suna da lahani ga ci gaban itacen almond cikin sauƙin hudawa da ƙasa mai nauyi.

Idan ana son ayi zabe mai kyau dole ne muyi la’akari da wasu abubuwan canjin yanayi wadanda suke shafar kudan zuma. Idan wurin da muka dasa bishiyar almon yana da yanayin zafi, sanyi, yawan ruwan sama, da dai sauransu. Zai yi mummunan tasiri game da ƙarancin ƙudan zuma. Bishiyoyi ne waɗanda basa tsayayya da shaƙar tushe kuma suna da saukin kai wa ga Armillaria da Phytophthora.

Kulawa da buƙatu

Lokacin furannin itacen almond shine mafi mahimmanci kasancewar kai tsaye yana tasiri yiwuwar samun kyakkyawan girbi mai kyau. Idan muna da fruita fruitan itace masu kyau, zamu iya koyan yadda ake bare almon yadda yakamata. Abubuwan da ke shafar furanni sune masu zuwa: pollination, ruwan sama da sanyi. Ruwan sama da akeyi a lokacin furanni yana hana tashi daga ƙudan zuma waɗanda sune manyan jigilar jigilar fure mafi inganci. Theudan zuma suna haɓaka ƙarin aiki idan yanayin zafi a cikin muhallin ya sauka tsakanin digiri 15-16. Ayyuka na raguwa lokacin da yanayin zafi ya sauka ƙasa da digiri 10. Hakanan basu da wani aiki idan iska ta fi kilomita 24 / h.

Frost matsala ce a cikin yankuna da yawa na cikin gida. A wasu yankunan bakin teku ma hakan na iya faruwa. Akwai wasu lokuta waɗanda, saboda sanyi, ana iya soke girbin gaba ɗaya. Matsayin gonar mu ko filinmu inda muke noman itacen almon shima yana da mahimmanci. Dole ne lokacin darasi na dasawa yayi la'akari da yanayin shimfidar wuri.

Da zarar mun san kulawar da itacen almon yake buƙata, zamu iya tattara kyakkyawan almond. Wasu daga cikin shawarwarin da ake basu don koyon yadda ake bare almond shine cewa da zaran ruwan ya fara tafasa, sai mu zuba dukkansu a cikin kwanon da almon din yake. Idan babu tsaro sosai game da ɗanɗanon almond, idan minti ya wuce sai mu ɗauki ɗaya kuma Muna sanyaya shi a ƙarƙashin rafin ruwan sanyi don gwadawa idan ana iya narkar da shi da kyau. Idan zamu iya cire shi a sauƙaƙe, zamu ci gaba da cire sauran almon ɗin daga cikin tafasasshen rami.

Dole ne a sanyaya su da sauri don kauce wa dafa abinci. Don yin wannan, muna faɗin hakan a cikin kwano da ruwa da kankara kankara kai tsaye a kan magogin ƙarƙashin rafin ruwan sanyi. Ta wannan hanyar, muna tabbatar da cewa sun sanyaya sosai. Kamar yadda kake gani, bawon almon yana da sauki sosai da kuma kulawa da itacen almond yake buƙatar samun girbi mai kyau.

Ina fatan cewa tare da wannan bayanin zaku iya koyo game da yadda ake bare almond da yadda ake kula da itacen almond.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.