Kuoga dhahabu, mti wa maua wa kunyongwa mzuri

Kuna miti miwili inayoitwa oga ya dhahabu

Ni moja ya miti hiyo ambayo inaonekana kwamba inanyesha dhahabu kila chemchemi. Maua yake ya kupendeza ya manjano funika mmea wote, kuifanya ionekane ya kuvutia. Pia, inaonekana nzuri kama mfano uliotengwa, lakini pia inaweza kutumika katika safu au kwa vikundi.

Jua utunzaji wa Mvua ya dhahabu, aina bora ya kupaka rangi kwenye bustani yako.

Asili na sifa za oga ya dhahabu

Kabla ya kuanza, ni muhimu kusema kwamba kuna mimea miwili maarufu ambayo inajulikana kama oga ya dhahabu. Wao ni sawa, lakini wanatoka sehemu tofauti na kilimo chao sio sawa pia. Kwa hivyo, nitakuambia juu ya yote mawili:

Laburnum anagyroides (oga ya dhahabu kwa hali ya hewa ya joto)

Laburnum anagyroides ni mti kwa hali ya hewa ya hali ya hewa

Mti Laburnum anagyroides, ni mmea unaoamua ambao hukua hadi urefu wa mita saba. Ina shina ambalo kawaida hukua moja kwa moja au kuteleza kidogo, ambayo matawi hua na kutengeneza taji badala ya matawi. Majani yake ni kijani kibichi na trifoliate.

Kama tulivyosema, katika maua ya chemchemi huonekana yamekusanyika katika vikundi vya kunyongwa ambavyo vinaweza kupima kutoka sentimita 10 hadi 20, na vina rangi ya manjano nzuri. Matunda ni jamii ya kunde, kwa hivyo ni ya familia ya mimea Fabaceae (kunde). Ina mbegu nyeusi na ngumu sana, na zina sumu.

Cassia fistula (oga ya dhahabu kwa hali ya hewa isiyo na baridi)

Cassia fistula ni mti kwa hali ya hewa ya kitropiki

Picha - Flickr / 玥 視界

La Cassia fistula ni mti wa majani unaotokea Misri, Mashariki ya Kati, na sehemu za Asia ambazo hufikia urefu wa mita 6 hadi 20. Taji yake ina matawi mengi, na imeundwa na majani makubwa, mbadala na ya majani. Maua yamekusanywa katika vikundi vya kunyongwa kati ya sentimita 30 hadi 80 kwa muda mrefu, na pia hutoa kunde zilizo na mbegu zenye rangi nyeusi.

Inajulikana kama fistula ya miwa au oga ya dhahabu, lakini tofauti na Laburnum anagyroides, sio sumu kabisa. Kwa kweli, hutumiwa kama laxative, kutuliza nafsi na kama dawa ya matuta madogo.

Je! Ni huduma gani ambayo inapaswa kutolewa kwao?

Bafu ya dhahabu, katika hali ya hewa ya joto na katika hali ya hewa ya joto, ni mimea inayojitunza vizuri na kwa urahisi ikiwa hali ya hewa ni sawa kwao. Hiyo ni, Laburnum anagyroides itaonekana nzuri katika mikoa yenye hali ya joto, ambapo kuna baridi; kinyume chake, Cassia fistula itakua kwa kushangaza ikiwa hali ya joto ni nyepesi au ya joto mwaka mzima.

Wacha tujue ni huduma gani ya msingi ambayo lazima wapewe:

Mahali

Miti yote miwili lazima ziwekwe nje. Inashauriwa sana kuingia kwenye jua, angalau masaa machache kwa siku, lakini hufanya vizuri katika maeneo yenye kivuli kidogo.

Ikiwa tunazungumza juu ya mizizi yao, haikui sana ikilinganishwa na mimea mingine, lakini inapaswa kupandwa kwa umbali wa mita 5 kutoka kwa bomba na sakafu ambazo zimetengenezwa.

Kumwagilia

Maua ya Cassia fistula ni ya manjano

Maua ya Cassia fistula.

 

Miti hii zinahitaji maji mara kwa maraKwa hivyo, lazima wanywe maji mara tu dunia itakapoanza kukauka. Hii itatokea mara nyingi katika msimu wa joto kuliko msimu wa baridi, na hata zaidi ikiwa hali ya hewa ni kavu na ya joto, kwa hivyo lazima uwe macho.

Ikiwa una shaka wakati wa kumwagilia maji, ingiza fimbo nyembamba ya mbao: ikiwa ukiondoa hutoka na mchanga mdogo au hauna masharti yake, basi italazimika kuchukua maji ya kumwagilia na kuinyunyiza.

Ardhi

  • Bustani: zote hukua katika mchanga wenye rutuba, na kwa uwezo mzuri wa mifereji ya maji.
  • Sufuria ya maua: hiki ni chombo ambacho lazima kiwe na mashimo kwenye msingi wake. Kama substrate unaweza kutumia matandazo, substrate ya ulimwengu, au zingine.

Msajili

Mbali na maji, inashauriwa kurutubisha oga yako ya dhahabu wakati wa msimu wake wa kupanda, ambayo ni, katika msimu wa joto na msimu wa joto. Kuna aina nyingi za mbolea kwenye soko, lakini zinaweza kugawanywa katika vikundi viwili vikubwa: kemikali, kama vile hii, na zile za kikaboni. Zote mbili zinaweza kuwa muhimu sana zikitumiwa vizuri, lakini tunapendekeza utumie za mwisho kwani hii husaidia kutunza wanyama (na mimea) kwenye bustani yako.

Kwa kweli, ikiwa unatumia kemikali, au zile za kikaboni zilizojilimbikizia sana (kwa mfano dondoo ya mwani au guano), fuata maagizo ambayo utapata kwenye kifurushi.

Kuzidisha

Wote Laburnum na Cassia kuzidisha na mbegu wakati wa kuanguka au chemchemi. Kwa hilo, lazima utambulishe mbegu kwa sekunde 1 katika maji ya moto na masaa 24 kwa maji kwenye joto la kawaida (jisaidie na chujio). Baada ya wakati huu, weka kiwango cha juu cha mbili kwenye kila kitanda cha mbegu, maji mengi, na kwa siku chache utakuwa na miche yako ya Mvua ya Dhahabu.

Hapa tunaelezea jinsi laburnum inavyopandwa:

Mapigo na magonjwa

Kawaida hawana, isipokuwa oidium ikiwa majani yao yamepulizwa / kunyunyiziwa, au mealybug wakati wa kiangazi.

Ukakamavu

Inategemea spishi:

  • Laburnum anagyroides: utaweza kutafakari kwa uzuri wake wote ikiwa hali ya joto katika eneo lako sio kali, isipokuwa wakati wa msimu wa baridi kwani inaweza kuhimili hadi -18ºC. Hupendi joto kali (30ºC au zaidi), na hii ni jambo ambalo linaweza kukusababishia shida zingine, kwa mfano, bustani ziko kilomita chache kutoka ufukweni mwa Bahari ya Mediterania.
  • Cassia fistula: ni mmea mzuri kwa bustani za kitropiki, ambapo joto hubaki imara, au bila tofauti nyingi, kwa mwaka mzima. Hata hivyo, ni muhimu kusema kwamba inasaidia baridi, na hata baridi kali ya mara kwa mara ya chini hadi -1ºC.

Je! Wanapewa matumizi gani?

Kuoga dhahabu ni mmea na maua ya manjano

Uoga wa dhahabu, aina zote za Laburnum na Cassia, ni mimea nzuri sana ambayo hupandwa katika bustani. Nini zaidi, Unaweza kuchagua kuwa nao kwenye sufuria na kwenda kupogoa kudhibiti ukuaji wao. Na kwa kuwa wana majani madogo, pia ni spishi zinazofaa kwa bonsai.

Lakini ndio, wacha nikukumbushe kwamba Laburnum anagyroides Inayo matunda yenye sumu, kwa hivyo ikiwa una watoto wadogo au wanyama wa kipenzi, haifai kuipanda kwenye bustani.

Kuhusu Cassia fistula, ni mmea unaovutia na mali ya dawa.

Nini unadhani; unafikiria nini?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 183, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   carolina alisema

    Siku njema. ni muda gani wa kuota?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Caroline.
      Kwa ujumla, katika kipindi cha juu cha miezi miwili lazima waanze kuota.
      Salamu 🙂.

    2.    Luz Maria De Fatima alisema

      Halo Carolina, nimekuwa na Shower ya Dhahabu kwa miaka 5 na bado haitoi maua. Sababu inaweza kuwa nini?

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Luz María.
        Shower ya Dhahabu wakati mwingine inaweza kuchukua muda kutoa maua. Mbolea mara kwa mara katika msimu wa joto na majira ya joto, na hakika itakua katika mwaka mwingine au mbili.
        salamu.

    3.    Adelaida Abeledo alisema

      Ninaweza kupata wapi mbegu ya dhahabu ya mvua huko ARGENTINA. Nina umri wa miaka 73 na ndoto yangu ni kukuza mti huu. Asante.

      1.    Monica Sanchez alisema

        Habari Adelaide.

        Asante kwa kutoa maoni, lakini siwezi kukuambia wapi wanauza mbegu nchini mwako, kwani tuko Uhispania. Walakini, ninapendekeza uwasiliane na kitalu katika eneo lako ili uone ikiwa wanaweza kukusaidia.

        Salamu.

        1.    olga alisema

          Hellooo… jinsi ya kutofautisha ni spishi gani yenye sumu na ambayo sio?

          1.    Monica Sanchez alisema

            Habari Olga.

            Cassia fistula ni ya kitropiki, na haipingi baridi. Ni esta.
            Yule ambayo ni sumu ni ile katika nakala hii, jina lake la kisayansi ni Laburnum anagyroides, na inaweza kuishi tu katika hali ya hewa ya baridi / baridi.

            Salamu.


      2.    Dolce alisema

        Habari, Adelaide! Nina mbegu za Mvua ya Dhahabu. Ninaishi Salta. Je, mimi kupata yao na wewe? Bila shaka, ofa yangu ni Bure!

  2.   Maria alisema

    Unamaanisha nini unaposema ina sumu kali? Asante.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.
      Inamaanisha kuwa ni mmea wenye sumu, kwa hivyo inashauriwa tu kuikuza katika bustani ambazo hakuna watoto au wanyama wa kipenzi. 🙂

  3.   Nancy martinez alisema

    Usiku mwema, nina wasiwasi katika bustani yangu, miezi 6 iliyopita, mti, mvua ya dhahabu, lakini hadi leo haijakua. Je! Hatua hii inachukua muda gani, kwa kuzingatia k tuna joto la juu aprix. Kati ya digrii 28 hadi 32 ... Ninashukuru maoni yako muhimu.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Nancy.
      Wakati mwingine huwa polepole kupasuka. Kuoga dhahabu ni mti ambao unakua na miaka 7-10. Ikiwa inaonekana kuwa na afya, usijali. Endelea kuitunza kama hapo awali na utaona ni kwa muda gani inajaza maua 🙂.

  4.   beatrice alisema

    Nina watoto, na bila kujua nilipanda mti huu. unapaswa kutunza kwamba wanashughulikia majani yako? Au kwamba wanaiweka kinywani mwao? Au ni sumu kwa ukweli wa kuwa nayo?

  5.   Monica Sanchez alisema

    Habari Beatrice.
    Usijali: ni sumu tu ikiwa majani yake na / au matunda yamenywe.

  6.   daniel alisema

    Halo, ningeishukuru ikiwa utaniondoa shaka tafadhali. Nilipeleka mbegu ambazo hazijachomwa ardhini na chipukizi lake likatoka hai kwa sauti kali, itawezekana kuwaka bila matokeo, ambayo ni kwamba, chipukizi lake halina matunda yake?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Kimsingi, hakuna kitu kinachopaswa kutokea. Tumia dawa ya kuua vimelea ili kuzuia kuvu, na uipande kwenye sehemu ndogo ya porous (vermiculite, kwa mfano) ili mizizi iwe na hewa na, kwa hivyo, iweze kunyonya maji.
      Bahati njema.

  7.   kaini alisema

    Monica, napenda sana mti huu kuutunza lakini mbali ningependa kivuli, swali langu ni ikiwa mti huu unapoteza majani wakati fulani wa mwaka?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Khain.
      Ndio, majani yake huanguka, lakini katika vuli, ili uweze kufurahiya kivuli chake bila shida wakati wa kiangazi 🙂.
      salamu.

  8.   vinamiel alisema

    Nimeona L. anagyroides kwenye mtandao kama pergolas nzuri. Ili kuifanya kama hii, je! Napaswa kumpa msaada na kumlea kwa pergola? Ikiwa ninataka kama mti, je! Niruhusu ikue, hapana au shina mbili?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Vinamiel.
      Nadhani najua picha gani umeona, na ndio, ni nzuri sana 🙂. Lakini ukigundua, wamepanda miti pande zote mbili za muundo, kwa njia ambayo wakati wa kuchanua, maua yanaonekana kunyongwa kati ya pergola.
      Shower ya Dhahabu ni mti, sio mpandaji, kwa hivyo lazima uiruhusu ikue kawaida.
      salamu.

  9.   Daniel puga alisema

    Halo Monica, mchana mwema, nina oga ya dhahabu ya mwaka 1 tangu nilipanda, nakushukuru kwa habari katika nakala yako, inasaidia sana, hata hivyo, kwa sababu ya ujinga wangu, mara kwa mara ninaweka maji kwenye majani , na inaonekana ilipata kuvu uliyoyataja, majani ni ya kijani lakini yana matangazo ya hudhurungi, nilipiga picha, ningefurahi ikiwa ungeniambia jinsi ninavyoweza kuimaliza, pia ikiwa unaweza kunipa barua pepe kukutumia picha za kuthibitisha ikiwa ina hiyo, ya asante sana mapema Moni

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Majani yaliyoathiriwa hayatapona tena. Lakini unaweza kutumia dawa ya kuvu ya wigo mpana kuzuia ugonjwa huo kuendelea. Kwa njia hii, fungi zote zitaondolewa, na mti utaweza kuanza tena ukuaji wake.
      salamu.

  10.   Daniel puga alisema

    Asante sana Moni, jina fulani la dawa maalum ya kuua viini.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Chochote ni majani (majani) na utaratibu utafanya.
      salamu.

      1.    Daniel puga alisema

        Asante sana Moni

  11.   Alejandra alisema

    Halo Monica! Asante kwa ushauri mzuri! Ningependa kujua ni wakati gani wa kupogoa, kwani ninataka kutumia fursa hiyo kuiunda?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Alejandra.
      Asante kwa maneno yako 🙂.
      Ili kuipogoa lazima usubiri vuli au msimu wa baridi au majira ya kuchipua mapema.
      salamu.

  12.   Xavier alisema

    Unanipa maoni gani kupanda mti huu huko Córdoba? Unajua majira ya joto haswa. Nina nafasi?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Javier.
      Samahani kukuambia kuwa hapendi joto sana. Katika sufuria na substrate nzuri (ningependekeza 70% akadama iliyochanganywa na 30% kiryuzuna) unaweza kujaribu. Mimi mwenyewe nina maple ya Kijapani (ninaishi kusini mwa Mallorca) na mchanganyiko huo wa substrates na hukua hiyo ni ya kupendeza sana.
      Katika bustani hata hivyo hawakuweza kukua. Lakini ... unaweza kupanda Cassia fistula kila wakati, ambayo inaonekana kama hiyo lakini inastahimili joto kali zaidi. Katika nakala hii tunazungumza juu yake kidogo, bonyeza hapa.
      salamu.

  13.   Ricardo alisema

    Hujambo Monica, kwa kuzingatia kwamba machipukizi yangu yanamalizika mwishoni mwa Desemba, ni mti mchanga na ningependa kupogoa malezi ya kwanza, ni wakati gani nifanye hivyo ili kutoa maua kidogo iwezekanavyo? - Asante wewe .-

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ricardo.
      Unaweza kufanya kupogoa mafunzo wakati wa vuli, lakini ikiwa unapendelea mwishoni mwa msimu wa baridi, wakati hatari ya baridi imepita. Kwa njia hii maua ya mti wako hayataathiriwa sana.
      salamu.

  14.   Federico De La Hoz Luna alisema

    Halo, mchana mwema! Bafu yangu ya dhahabu ilikuwa na tauni kwenye jani, siwezi kuitambua, ni miduara midogo ya manjano, dhidi ya mwangaza inaonekana mwembamba kuliko jani lingine na ina majani yote. Inaweza kuwa nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Federico.
      Kutoka kwa kile unachohesabu, inaonekana kwamba kutu inamuathiri.
      Itibu kwa dawa ya kuvu ambayo ina Oxycarboxin, na mti wako hivi karibuni utakuwa na afya tena 😉.
      salamu.

  15.   ricardo alisema

    Halo, mchana mwema, mti hustahimilije baridi, panda mahali ambapo wakati wa mchana kuna joto kali, lakini wakati wa asubuhi joto huanguka sana. Majani ni kama nyeusi na yamekunja. unashauri nini

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ricardo.
      Laburnum inasaidia hadi -18ºC. Dalili hizi zinaweza kuwa ni kwa sababu ya ukosefu wa madini, inamwagiliwa kupita kiasi, siku ya kupandikiza mizizi imevunjika, au ina thrips.
      Ushauri wangu ni kwamba uiweke mbolea na mbolea ya kikaboni, kama mbolea ya farasi au utupaji wa minyoo, na kuongeza konzi moja au mbili (kulingana na saizi ya mmea), na kwamba utibu dawa ya wadudu iliyo na Lufenuron 5%.
      salamu.

  16.   Tania alisema

    Halo, oga yangu ya dhahabu ina majani mengi sasa katika chemchemi, lakini haina maua, tayari ina umri wa miaka 4 na haijawahi maua, ninahitaji kulipa na kitu maalum na lini? Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Tania.
      Wakati mwingine huchukua muda kidogo kuchukua maua. Ninapendekeza ulipe na mbolea za kikaboni, mwezi mmoja kwa mfano na guano, na mwezi unaofuata na humus, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      Salamu 🙂

  17.   osvaldo ambriz alisema

    Asubuhi njema, swali, nina miti 2 ndogo ya mvua ya dhahabu, kama miezi 10 iliyopita nilianza kutupa maua, lakini sio kwa njia ya mvua, lakini, kwa kiwango kidogo na kulipwa kwa shina, na pia nilitengeneza bainita nyingi , ina urefu wa sentimita 10 na tayari ni mara ya pili kutupa maganda na maua yake ,,,, wameniambia kuwa sio oga ya dhahabu, ..?
    Inaweza kuwa mti mdogo kama huo….
    Natumahi maoni kutoka kwako, asante sana na salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Osvaldo.
      Bila picha ni ngumu kujua ni ipi, lakini inawezekana kwamba ni Cassia fistula? Pia huiita oga ya dhahabu.
      salamu.

  18.   Adalbert alisema

    Je! Ni nini dalili au nini husababisha sumu ya mti huu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Adalberto.
      Mbegu za mti huu zina cytisine, ambayo inaweza kusababisha kichefuchefu ikimezwa.
      salamu.

  19.   Daniel lopez alisema

    Halo nina wasiwasi; Tunayo mti karibu mwaka 1, ina urefu wa mita 2.6, mipira nyeusi inatoka kwenye shina na kwa majani mengine, ikiwa nitawabana, hufunguka na huonekana kavu ndani. Huu ni pigo au ni kawaida miezi 6 iliyopita niliipogoa kwa hali hii na sasa kwa kuwa imekua wananijia tena. Unaweza kunisaidia?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Daniel.
      Ni pigo kutokana na kile unachohesabu. Itibu kwa dawa ya kuua wadudu mara tatu, na ikiwa haibadiliki, tuandikie tena na tutapata suluhisho lingine.
      salamu.

  20.   Fernando alisema

    Halo, katika hali ya hewa kama kaskazini mwa nchi, itakuwa ngumu kwako kuzoea? Joto la kiangazi juu ya nyuzi 35 na baridi wakati mwingine kati ya nyuzi 5 hadi 15. Asante-

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi, Fernando.
      Kwa bahati mbaya sio. Inahitaji hali ya hewa kali, na baridi (na theluji) wakati wa msimu wa baridi ili kuweza kukua na kukua vizuri.
      Walakini, katika hali hiyo ya hewa unaweza kuwa na Cassia fistula, ambayo ni mti unaofanana sana. Ninakuachia kiunga ikiwa unataka kujua zaidi juu yake: clic.
      salamu.

  21.   Alejandra alisema

    Halo, habari za asubuhi, swali, mti wa kuoga wa dhahabu unaweza kuchipua kutoka kwa kukata au kiwiko?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Alejandra.
      Hakika. Inaweza kuzalishwa na vipandikizi au kwa kuweka hewa wakati wa chemchemi.
      Katika kesi ya kukata, lazima iwe nusu tawi au tawi lenye urefu wa 40cm. Msingi umepewa mimba na homoni za mizizi yenye unga, na hupandwa kwenye sufuria na sehemu ndogo ya kilimo, au na mboji nyeusi iliyochanganywa na perlite. Udongo lazima uwekwe unyevu kila wakati, ili iweze kuchukua mizizi katika miezi miwili au mitatu.

      Katika kesi ya kuwekewa hewa, kwa mkono uliona lazima "utavua" tawi, lenye urefu wa 20cm, ukiondoa gome. Baadaye, inyunyizishe na maji na kuipenyeza na homoni za mizizi. Sasa, chukua kipande cha plastiki nyeusi na funika sehemu hiyo ambapo umeweka homoni, ukiweka substrate iliyotiwa unyevu (na maji) kati ya tawi na begi. Na sindano lazima umwagilie mchanga mara 2 au 3 kwa wiki. Utaweza kukata safu baada ya miezi 2 au zaidi.
      salamu.

  22.   Maria rivera alisema

    Halo Moni, habari za asubuhi, panda mbegu za mvua ya dhahabu na tayari zimeota, hata hivyo nina mashaka juu ya njia ninayopaswa kumwagilia na lazima pia nijali kutomwagilia majani yao, kuwa watoto tu na ninaweza kuipanda lini katika bustani. Ninashukuru jibu la maswali yangu Salamu Magda

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.
      Hongera kwa kuota.
      Wanapaswa kumwagiliwa maji kwa kulainisha substrate, na kuiacha ikilowekwa vizuri. Usinyweshe majani, kwani wangeweza kuwaka.
      Maji kila wakati substrate inapoanza kukauka, kila siku 3 hadi 4.
      Unaweza kuipitisha kwenye bustani wakati zina urefu wa 20cm.
      salamu.

  23.   NITZINE ALVAREZ alisema

    Habari: Nilipanda oga yangu ya dhahabu mwaka mmoja uliopita. Amekua mrefu sana na mwembamba tangu wakati huo. Matawi ya kipato katikati yameanguka na kubaki kutoka katikati kwenda juu. Leo ambayo inachukua miaka michache nzuri kuchanua, sivyo? na matawi yake? Ni lini wanapanuka? Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Nitzine.
      Ndio, inaweza kuchukua miaka michache kuchanua, 5-7, wakati mwingine zaidi. Kila kitu kitategemea ni kiasi gani unalipa (inashauriwa kulipa mara moja kwa mwezi na mbolea za kikaboni, kama guano ya kioevu).
      Unene wa matawi pia utategemea mbolea. Kama inakua na kupata nguvu, itapanuka.
      salamu.

  24.   Mafe alisema

    Ninataka kujua ikiwa ninaipanda karibu na uzio au njia ya barabarani inaweza kuvunja saruji

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Mafe.
      Ndio, inaweza.
      salamu.

  25.   Jorge alisema

    Halo, naomba uniambie wakati wa kuendelea kuipandikiza? Nina ndani ya sufuria kwa miaka 2. Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Jorge.
      Ikiwa unataka kuihamisha kwenye sufuria kubwa au ikiwa unataka kuipanda kwenye bustani, lazima usubiri hadi chemchemi.
      Ikiwa iko kwenye sufuria, wakati mzuri wa kufanya hivyo ni wakati mizizi inapoanza kuonekana kwa macho kupitia shimo la mifereji ya maji.
      salamu.

  26.   Carlos yannick alisema

    Hi ni jinsi gani inaendelea
    Nataka kuweka mti kama huu kwenye bustani yangu lakini ni jambo dogo. Nina wasiwasi juu ya mzizi, ikiwa inaweza kuinua sakafu au kusonga uzio?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Carlos.
      Laburnum haina mizizi vamizi, lakini ikiwa iko chini ya 1m juu ya ardhi, inaweza kuinua kwa muda.
      salamu.

  27.   Suzette alisema

    Mvua yangu ya dhahabu ina minyoo na nyuzi hutegemea kitu cha kahawia na minyoo na macho yake na maua huanguka kutoka kwa mdudu ambaye anaweza kufanywa ama imenyesha mvua nyingi, .. mti wangu una umri wa miaka 25 na ninaishi Hermosillo Sonora na ilikuwa nzuri

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Suzette.
      Ninapendekeza kutibu dawa za wadudu zilizo na Permethrin au Cypermethrin, kumwagilia vizuri na kunyunyizia dawa kwa kadiri uwezavyo (vaa glavu).
      salamu.

  28.   Johanna alisema

    Ninaishi Villahermosa na jana walimpa hii moja kwa binti yangu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Wacha tuifurahie. Pamba bustani kwa njia ya kuvutia.

  29.   carlos alisema

    halo, samahani, unaweza kunisaidia na swali hili ... utunzaji wa miti hudumu kwa muda gani?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Carlos.
      Inategemea na aina ya mti 🙂. Kwa mfano, ikiwa ni ya asili, hupandwa kwenye bustani na hutunzwa kwa mwaka, lakini ikiwa ni ya kigeni itahitaji utunzaji mwingine katika maisha yake yote.
      salamu.

  30.   Alejandro Lopez alisema

    Halo, nimepanda tu mti wa kuoga wa dhahabu, haujafikia hata wiki moja na majani tayari yamekauka, nifanye nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hello Alejandro
      Ni kawaida majani mengine kuanguka wakati wa siku za kwanza.
      Kwa hivyo, ikiwa ni Laburnum, ikiwa uko kwenye vuli sasa utawapoteza wote.
      Maji mara 2 au 3 kwa wiki, na kidogo kidogo itazoea eneo lake jipya.
      salamu.

  31.   Juan Nasar Albamonte alisema

    HELLO MÓNICA…. NITAPENDA KUJUA VIPI, NI KWA AINA GANI MBEGU YA MTI WA MVUA YA DHAHABU IMETOLEWA.
    PAGE YAKO INAAGIZA SANA, TOKA NEEMA TAYARI, SALAMU

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi, Juan.
      Kwa kuwa picha ina thamani ya maneno elfu, hapa kuna moja 🙂:
      Mbegu za Laburnum
      Nafurahi unapenda blogi.
      salamu.

  32.   olga alisema

    Halo Habari za asubuhi, swali ni kiasi gani mizizi hukua kwa nini ningependa kuiweka nyumbani kwangu lakini nina wasiwasi kuwa mizizi itaingia kwenye mabomba?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Olga.
      Mizizi inaweza kupanua hadi mita 6, kwa hivyo inashauriwa kuipanda mbali na mabomba.
      salamu.

      1.    olga alisema

        Asante sana Monica ... ni mti gani unapendekeza kupanda nje ya nyumba ambayo haina uharibifu mkubwa kwenye barabara ya barabara na mabomba?
        Asante sana .. salamu kutoka Mexico.

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Olga.
          Unaweza kuweka:

          -Siringa vulgaris
          Jinai ya jinai
          - Lagerstroemia indica
          -Ligustrum lucidum

          salamu.

        2.    Claudia alisema

          Ninaishi Ekvado. Katika gusyaquil na joto nyingi na ni mti mkubwa na wenye majani. Ninaanza kukuza mti wa mtoto kama mita 4. Kwa hivyo jaribu kuitoa ili kuipanda mahali pengine! Tuligundua kuwa ilitoka kwenye mzizi wa mti.

          1.    Monica Sanchez alisema

            Hello Claudia.
            Ukitengeneza mitaro kuzunguka mti, karibu 40cm kina kirefu, utaweza kuiondoa vizuri, hata ikibidi ukate mzizi unaotokana na mti wa mama.
            salamu.


  33.   ANGELICA GOMEZ alisema

    HOLLO SWALI LANGU NI KWAMBA NINAWEZA KUPANDA KWENYE Pembe YA BENCHI YANGU SIJUI IKIWA MZIZI WAKE NI MKUBWA SANA KUUHARIBU !! ASANTE

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Angelica.
      Mzizi unaweza kuiharibu. Ni bora kuipanda kwa umbali wa chini wa 6m kutoka kwa ujenzi wowote au mabomba.
      salamu.

  34.   martin alisema

    NAWEZA KUPATA WAPANDAI WA MTI HUU AU MBEGU?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Martin.
      Kwenye eBay utapata mbegu unazotafuta.
      salamu.

  35.   araceli alisema

    Halo! Je! Ni utaratibu gani wa kupanda kasia katika maeneo ya mijini? Baada ya kuota, unaendeleaje?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Araceli.
      Acha ndani ya sufuria kwa angalau mwaka, na mwaka ujao unaweza kuipeleka kwenye sufuria kubwa au bustani.
      salamu.

  36.   Yanina Bravo alisema

    Halo, ukurasa wako na maoni ni muhimu sana, asante sana mapema! Nina mimea ya mti huu ambayo niliweka kwenye sufuria hivi karibuni, lakini sijui ikiwa inaweza kukua vizuri hapo. Je! Nitahitaji sufuria pana? au badala ndefu na ya kina? Ningependa kuiweka kwenye sufuria kwa sababu sina patio ... Asante 😀

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Yanina.
      Chungu kikubwa (pana na kirefu), ni bora. Ikiwa unaweza kupata zile kubwa, 60cm kwa kipenyo (au zaidi), hakika zitakua sana na zitaonekana nzuri sana.
      salamu.

  37.   Lucia alisema

    Halo Mony! ni habari gani muhimu unayotupatia…. Ninakuandikia kwa sababu nilipanda bafu ya dhahabu barabarani ... lakini naiona inaumwa ... niliipanda miezi 6 iliyopita, imekuwa muda mrefu kwamba shina na majani yake yanaonekana kavu kwa ujumla. , majani yanaonekana kavu na kana kwamba yamechomwa karibu na madoa meusi pia kana kwamba yamechomwa, niliiangalia tu na naona kuwa chini ya majani yake ina wanyama wachache wadogo ambao wanaonekana kama madoa meupe… je! kupona ???? Ni muhimu kutaja kuwa karibu na hiyo kuna mti mwingine mkubwa sana ambao umeharibiwa na mistletoe.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lucia.
      Mradi shina ni kijani, kuna nafasi kwamba itapona.
      Unaweza kuitibu na wadudu ambao kingo inayotumika ni Dimethoate au Chlorpyrifos, kufuata maagizo yaliyoainishwa kwenye kifurushi.
      salamu.

  38.   Yanina alisema

    Halo, hili ni swali langu la pili.Nina mti huu ulio na urefu wa sentimita 10, na nukta nyeupe zilionekana kwenye majani, hazina vumbi juu yake.Inaweza kuwa majani yamelowa na ndiyo yaliyosababisha dots? Ikiwa ni ugonjwa, ni nini kinachoweza kuwekwa juu yake?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Yanina.
      Hapana, maji hayana madhara kwa mimea; kinyume kabisa ilimradi wanapokea kiwango wanachohitaji.
      Nyeupe inaweza kuwa kwa sababu ya shambulio la kuvu kwa unyevu kupita kiasi, au na shambulio nyekundu la buibui. Katika kesi ya kwanza, itakuwa muhimu kupunguza hatari na kutibu fungic ya kimfumo; na ya pili, na dawa ya kuua.
      salamu.

      1.    Yanina alisema

        Asante ! kwa jibu lako

        1.    Monica Sanchez alisema

          Salamu kwako 🙂

  39.   Cynthia Kuhn alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa nitalazimika kuondoa mbegu kutoka kwenye ganda ili kufanya utaratibu wa maji ya moto. Asante

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Cynthia.
      Ndio, unapaswa kuiondoa ili iwe na ufanisi zaidi.
      salamu.

  40.   Miriam alisema

    Halo Monica, nina mti wa mvua wa dhahabu, nina wasiwasi kwa sababu naona unakauka, ninao barabarani mwangu na wametengeneza bomba la maji na wamekata sehemu ya mzizi, mti wangu unakaribia kukauka?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Miriam.
      Ikiwa sehemu ya mizizi ilikatwa, unaweza kuwa na wakati mgumu kwa sababu yake. Unaweza kumwagilia kwa wiki mbili na homoni za mizizi ya kioevu. Hii itasaidia kutoa mizizi mpya.
      salamu.

  41.   lily alisema

    Halo, nataka kujua ikiwa inatumika kwa kitanda cha maua na mimea mingine au ikiwa mzizi wake ni vamizi

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Liliana.
      Mizizi ya Laburnum ni vamizi. Unatoka wapi? Ikiwa hali ya hewa yako ni ya joto au bila baridi unaweza kuweka Cassia corymbosa, ambayo ni sawa na Laburnum lakini ambayo mizizi yake haina madhara.
      salamu.

  42.   Mike anaya alisema

    Halo! Nina mfano wa kuoga dhahabu kwenye sufuria ndogo, swali langu ni juu ya mizizi, nataka kuipanda karibu sana na ukuta wa nje wa nyumba, lakini sitaki mizizi iathiri misingi ya nyumba juu. nyumba, hakuna shida kufanya hii au bora nipande mahali ambapo aina yoyote ya muundo imeathiriwa?
    Asante!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Mike.
      Mizizi ya mti huu ni vamizi. Walakini, unaweza kutengeneza shimo la 1m x 1m na uweke mesh ya anti-rhizome juu yake (utapata kwenye vitalu). Kwa njia hii watakua chini na sio kando.
      salamu.

  43.   Xavier alisema

    Unapendekeza aina gani ya mbolea? Mti wangu ulianza kupata kingo za majani meusi na zingine zikaanguka, nikabaki bila majani yoyote. Ningependa kuirudisha kwani shina bado ni kijani kibichi. Asante.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Javier.
      Wakati mmea ni mgonjwa, haipaswi mbolea au mbolea, kwani vinginevyo inaweza kuwa mbaya zaidi.
      Hali ya hewa ikoje katika eneo lako? Ninauliza kwa sababu Laburnum haiwezi kustawi katika hali ya hewa ya joto, hata katika Bahari ya ndani mara nyingi ina shida.
      Kwa sasa, ninapendekeza kumwagilia maji na homoni za kutengeneza mizizi (hapa inaelezea jinsi ya kuzipata). Hii itachochea ukuaji wa mizizi.
      salamu.

      1.    Xavier alisema

        Asante kwa majibu yako ya haraka, kwa sababu hali ya hewa inachukuliwa kuwa yenye joto kidogo, ambapo siku ya jua hufikia digrii 28 mfululizo na usiku hushuka hadi digrii 6.

        1.    Monica Sanchez alisema

          Hi Javier.
          Kwa hali hii, shida sio joto.
          Umelipa? Mti unaweza kushoto bila majani ikiwa haujapatiwa mbolea au ikiwa mchanga ambao unakua hauna virutubisho.
          salamu.

  44.   Musa alisema

    Halo, nitapandikiza moja lakini sijui niiweke wapi
    Je! Ni wapi jua linakupa kivuli? ... au ni wapi kivuli kinakupa zaidi? … Na ni lazima iwe avonar mara ngapi? Kwa upande wangu, ni takriban nusu mita kwa urefu. Nasubiri majibu yako mazuri mapema, asante sana!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo Musa.
      Unatoka wapi? Ikiwa unakaa katika eneo lenye hali ya hewa ya baridi-baridi, unaweza kuiweka mahali inapopata jua zaidi kuliko kivuli; vinginevyo, ni bora kuipatia kivuli kidogo kuliko jua (lakini sio lazima iwe kwenye kivuli kamili).
      salamu.

  45.   lourdes alisema

    Halo nina mti mdogo ambao unachanua kidogo, utakuwa joto juu ya digrii 27, nitaubadilisha kuwa sufuria ... ni udongo gani, mbolea, nk. Je! Unanishauri niweze kupatikana ili mabadiliko yaende vizuri? kwa sababu, kwa upande mwingine ... ina mchwa mwekundu ambao walitengeneza nyumba yake katika mizizi yake na nina wasiwasi kuwa nikimfukuza itaharibu ... na wakati itachanua orogas za kijani za manjano na limau kuishia na majani machache na maua? ???
    Asante. kwa mwongozo wako ...

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lourdes.
      Ikiwa unayo chini na ni mgonjwa, ni bora kuiacha hapo, kwani ukibadilisha sufuria wakati ni dhaifu, inaweza kuishi wakati wa kupandikiza.
      Ushauri wangu ni kutibu dawa ya kuua wadudu iitwayo Chlorpyrifos 48%, ambayo itaua viwavi na mchwa.
      salamu.

  46.   lourdes alisema

    mmm. Ninayo karibu na miti ya guava na maembe, je! Kutakuwa na shida ikiwa nitaiacha hapo ???

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lourdes.
      Hapana, haupaswi kuwa na shida 🙂.
      salamu.

  47.   Fernando alisema

    Monica ningependa kuuliza maswali 2
    1. - Ninapenda sana miti hii, lakini kwa nini wanasema ni sumu?
    2. - Je! Mimi hukata ganda au ni msimu gani, kuondoa mbegu?
    Asante kwa maoni yako.
    fernando diaz

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi, Fernando.
      Sehemu zote za mti, haswa mbegu, zina sumu inayojulikana kama cytisine, ambayo inasababisha kutapika, kuharisha na usumbufu ikiwa imemeza.
      Maganda hukatwa katika vuli, ambayo ndio wakati tayari yatakuwa kavu na iko karibu kufungua.
      salamu.

  48.   Ricardo alisema

    Halo Monica, nina huzuni nilitafuta mti huu kwa muda mrefu. Nilipata na nikanunua katika kitalu chenye urefu wa mita moja. Bwana del Vivero aliniambia nipande zaidi ya sentimita 20 kutoka kwenye shina. Ni siku tatu na ninaona ikikauka. Nadhani sio hali ya hewa ninayoishi kwani katika jiji langu kuna kadhaa. msaada tafadhali nifanye nini? Salamu kutoka Guadalajara Jalisco Mexico

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ricardo.
      Samahani, sijakuelewa vizuri. Je, alikuambia upande ili 20cm ya shina izikwe? Ikiwa ndivyo, ndio sababu inazidi kuwa mbaya. Haupaswi kuzika shina kwa kina kirefu, sentimita moja au mbili tu.
      Ikiwa sio hivyo, ni kawaida kwako kuhisi huzuni kidogo baada ya kupandikiza. Unaweza kumwagilia na homoni za mizizi ili iweze kutoa mizizi mpya.
      salamu.

  49.   Vazquez ya Wajerumani alisema

    Halo Monica, katika mji wangu nimeona miti hii na nimeipenda kila wakati. Kwa wakati huu wana maganda yao yaliyojaa mbegu na ninataka kupanda kwenye bustani karibu na nyumba yangu, ambapo watu huenda kucheza mpira wa miguu kwenye korti ya katikati na kuna wimbo unaozunguka.

    Unataja kwamba mmea huo ni sumu, na nakuuliza, je! Kutakuwa na hatari yoyote ikiwa nitapanda aina hii ya mti katika bustani?

    Wanaonekana wazuri, lakini sitaki ajali mapema au baadaye, salamu.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Kijerumani.
      Unatoka wapi? Ninakuuliza kwa sababu Laburnum anagyroides ni sumu, lakini Cassia fistula (pia inajulikana kama Shower ya Dhahabu), sivyo. Ya kwanza hukua vizuri katika hali ya hewa ya baridi, wakati wa mwisho hupendelea hali ya joto-joto na hali ya hewa ya kitropiki.
      Ikiwa Laburnum imepandwa katika bustani kuna hatari ya shida zinazotokea.
      salamu.

  50.   Ricardo alisema

    Asante sana Moni, ndivyo ilivyo leo nimeenda kwenye kitalu na kumchukua picha ya mti ambao uko karibu hauna majani, alirudia kitu kile kile kama nilizika shina la cm 20 nikasema ndio. kwamba ikiwa nitaweka vitamini ardhini mipira ya samawati na pia nikajibu ndio, yule mtu kutoka kitalu aliniambia nifute shina kidogo na kucha yake na mpigie ili kujua ikiwa ni kijani (hai) ndivyo ilivyo ilikuwa na akaniambia Ipe wiki nyingine, hakuna kinachotokea hata ikiwa inaishiwa na majani, ni ya kukasirika na kwa siku chache itakuwa sawa.
    Unanishauri nini, Moni? Ningependa kumwokoa

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ricardo.
      Napenda kukushauri kuchimba hiyo 20cm. Inawezekana kwamba anasumbuliwa.
      salamu.

  51.   Oscar alisema

    Halo, unaweza kunisaidia, nilikuwa na umri wa wiki 2 wakati niliona mti wa mita 2.5 wa mvua ya dhahabu ikitupwa na nikaiona bado kijani na nguvu, niliamua kuupeleka kupandikiza kwenye bustani yangu, lakini niliuona na mizizi isiyobadilika, mzizi mkubwa tu uliovunjika karibu karibu kukauka lakini naweza kufanya kitu hata kuiokoa, ningeithamini sana ikiwa unaweza kunisaidia haraka!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi Oscar.
      Unaweza kumwagilia na homoni za mizizi ili iweze kutoa mizizi mpya, ambayo itampa nguvu.
      salamu.

  52.   Smirna Moya alisema

    Halo. Walinipa mbegu za mti huu kwenye sufuria ndogo, mbili zikaota pamoja. Wana umri wa mwezi mmoja na urefu wa 8 cm. Sufuria ni ndogo kwa sentimita 5. Je! Ninaweza kuzipeleka kwenye sufuria nyingine? Na ni vizuri kuwatenganisha?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Smyrna.
      Kwa sababu ya saizi yao na kwa kuzingatia kuwa wanakua kwenye sufuria ndogo sana, inashauriwa sana kuwatenganisha haraka iwezekanavyo.
      Ili kufanya hivyo, lazima uondoe kwenye chombo na uondoe kwa uangalifu substrate ili kuweza kufunua mizizi baadaye.
      Mara baada ya kutengwa, inapaswa kupandwa kwenye sufuria za angalau 10,5cm kwa kipenyo.
      salamu.

  53.   Rosario alisema

    Halo Monica, nje ya nyumba yangu juu ya kamela kuna mti wa mvua wa orome niliyekaribia kukata maganda ili kuipanda kama inavyopendekezwa na nikagundua kuwa imejaa resini. Je! Ni aina ya ugonjwa? Ninaweza kumfanyia nini? Je! Maganda bado yanafaa kuota mbegu zao au tayari yameambukizwa? Unaweza kuniondoa mashaka tafadhali, asante mapema.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Rosario.
      Unaweza kutibu dawa ya wadudu wigo mpana kuifanya iwe bora.
      Mbegu zinaweza kuota bila shida. Lazima uwasafishe vizuri 🙂
      salamu.

  54.   Rommel alisema

    Halo Monica, kila kitu unachotoa maoni kwenye mkutano huu ni cha kupendeza sana,
    Halo, kwa maoni yako, ambayo ni ya majani na ya manjano zaidi ...… Mti wa Mvua wa Dhahabu au mti wa Masika?… Ninataka kuupanda nje ya nyumba barabarani katika hali ya hewa kavu na kavu. Salamu kutoka Mexico na asante kwa maneno yako.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ronmel.
      Ikiwa unakaa Mexico, kuna uwezekano kuwa unajua Cassia fistula kama oga ya dhahabu, na sio Laburnum anagyroides, ambayo ni ya hali ya hewa baridi 🙂.
      Kuhusu swali lako, wote ni manjano sana, lakini karibu ningekuambia kuwa Cassia ni kidogo zaidi, lakini sio nyingi.
      salamu.

  55.   Hector Gomez alisema

    Asubuhi njema, nina mti wa kuoga wa dhahabu, ulikuwa mzuri sana lakini ghafla inaonekana kuwa na wanyama wadogo katika maua yake yote, pia inaficha kioevu cha kunata, sijui jinsi ya kuisaidia. Imekuwa moto sana, juu ya 30'C, kwa hivyo sijui ikiwa hii inafanya hivyo. Asante sana kwa jibu lako.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Hector.
      Labda unayo chawa. Unaweza kuziondoa na mafuta ya mwarobaini, au kwa dawa za wadudu kama Chlorpyrifos.
      salamu.

  56.   Norberto alisema

    Habari Monica
    Samahani swali

    Mti wa dhahabu wa mvua

    Inasemekana kuwa maji hayawezi kugusa majani

    Swali langu
    Ninawezaje kufanya bila maji kuwagusa?

    Mfano:
    ninapokuwa mbali na nyumbani na ghafla mvua inanyesha na nina mti nje

    Asante sana kwa jibu lako

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Norberto.
      Maji ya mvua hayatakudhuru; ni nini zaidi, ni aina ya maji yenye faida zaidi kwa mimea.
      salamu.

  57.   Ann alisema

    Hujambo Monica,
    Zaidi ya mwaka mmoja uliopita niliweka mti mdogo wa dhahabu kwenye kinyesi changu, kilikuwa kijiti na sasa tayari kina matawi mengi, hata hivyo majani mengi yanakauka kwenye kingo na zingine zinakuwa za manjano. Mimi hunywesha mti kila siku nyingine au kila siku. Tayari wameifuta na mimi pia ni mbolea.
    Shukrani mapema.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Ana.
      Ni kawaida majani ya zamani kuwa manjano na mwishowe huanguka, lakini ikiwa hii ni jambo linalokutokea kwa ujumla, shida ni kumwagilia. Ushauri wangu ni kumwagilia kidogo, kila siku mbili-tatu wakati wa kiangazi na kila wiki mwaka mzima.
      salamu.

  58.   Rosario Garcia alisema

    Hi Monica, unaweza kunielekeza juu ya sifa za mti uitwao urefu wa chemchemi? Mduara wa shina lake la rangi gani ya maua na ni muda gani nataka kuiweka pembeni mwa barabara ya barabarani.Pamoja na redwood, nakushukuru kwa mwongozo wako, salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Rosario.
      Je! Unamaanisha Tabebuia? Ni mti ambao unafikia urefu wa mita 15-20, ambayo shina lake linaweza kuongezeka hadi 40-50cm.
      Ikiwa hali ya hewa ni nyepesi na mvua (au kumwagilia) nyingi, na ikiwa pia hulipwa mara kwa mara, inaweza kuchanua maua hivi karibuni, miaka minne baada ya kupanda kwake.

      Kuhusu palointo, ambaye jina lake la kisayansi ni Kambi ya Haematoxylum, Ni mti unaokua hadi urefu wa 6m. Shina lake humea hadi kufikia 50cm zaidi au chini. Vivyo hivyo, ikiwa hali ni sawa, inaweza kuchanua hivi karibuni, katika miaka 6-7.

      salamu.

  59.   Rafael Nuño Vega alisema

    Usiku mwema Monica ninaishi Guadalajara Mexico kwa mwaka mmoja na nusu nilipanda nje ya nyumba yangu oga ya dhahabu karibu miezi miwili iliyopita tu kundi la maua lilitoka na hapo halikuwa na maua tena na yote yamejaa majani mabichi na sana jani swali langu ni kwanini sipigi maua tena na ni lini msimu wa kupogoa

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Rafael.
      Inawezekana kwamba bado ni mchanga sana na / au kwamba, kwa sababu za mazingira, hakuwa na nguvu za kutosha kumaliza kukuza maua.
      Ninapendekeza uipate mbolea wakati wa chemchemi na majira ya joto na mbolea za kikaboni, kama mbolea ya mbuzi au kuku (ikiwa utachagua ya mwisho na kuipata safi, wacha ikauke kwa angalau wiki kwenye jua). Unaweka tabaka lenye unene wa 3cm mara moja kwa mwezi kuzunguka shina, na litakua vizuri.
      Msimu wa kupogoa ni majira ya baridi kali.
      salamu.

  60.   ANA alisema

    Unasema kuwa ni sumu kali katika maelezo ya mti, kwa hivyo ni mapendekezo gani ya kuushughulikia, katika upandaji na kupogoa na wengine? Ningefurahi jibu lako la haraka, kwani maswali kwa ujumla hayawajibu. Salamu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Ana.
      Mbegu za mti Laburnum anagyroides zina sumu ikiwa imenywa. Wengine wa mmea unaweza kudhibitiwa bila shida.
      salamu.

  61.   Marco Antonio Varela Ruiz alisema

    Halo, ilipendekezwa kwangu kudhibiti ugonjwa wa sukari nipishe majani na kunywa chai, nisingekuwa na shida?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Marco Antonio.
      Mti Laburnum anagyroides (iliyoelezwa katika kifungu hicho) ni sumu, lakini Cassia fistula hutumiwa kama dawa. Miti yote inajulikana kama oga ya dhahabu.
      salamu.

  62.   Maria alisema

    Halo ... asante kwa maoni yako swali langu ni ... nilinunua kichaka ambacho waliniambia kiliitwa mvua ya dhahabu, ninayo ndani karibu na dirisha inaweza kukaa hapo ... ni nini wasiwasi wake ... asante wewe

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria.
      Labda ni Cassia fistula.
      Ni bora kuwa nje, kwani mimea kwa ujumla haikui vizuri ndani ya nyumba, isipokuwa chache (okidi na ferns, kwa mfano).
      salamu.

  63.   Gloria ines orozco alisema

    mvua ya dhahabu inaweza kupandwa kwenye sufuria ili kuiweka nyumbani

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo, Gloria.
      Ikiwa unamaanisha Laburnum anagyroides (mti ambao umeelezewa katika kifungu) kwa sababu ya saizi inayofikia, haifai kuwa nayo kwenye sufuria. Lakini Cassia fistula, pia inajulikana kama oga ya Dhahabu, inaweza kupikwa lakini nje.
      salamu.

  64.   Gabriela Galicia alisema

    Halo, maoni yako yamenifaa, je! Unaweza kuniambia ikiwa mizizi yao imeharibu njia za barabarani, nilipanda 2 nje ya nyumba yangu, karibu sana na ukuta.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Gabriela.
      Asante kwa maneno yako.
      Angyroides ya Laburnum ina mizizi vamizi na inaweza kuvunja mabomba. The Cassia fistula hata hivyo hapana.
      salamu.

  65.   Lizbeth glez alisema

    Habari za mbegu za barias za mti huu mzuri kwa herufi, mbegu ni zile za ganda na vile vile inavyopaswa kuwa, lakini nilipewa vichaka 3 vidogo vidogo, ni vifungo vidogo tu ambavyo vinachipuka lakini vinaonekana zambarau na sio manjano
    Nina hakika kwamba haiwezi kuwa kichaka kingine kwa sababu nilikata moja kwa moja ganda la mti wa dhahabu na nilifuata maagizo yote kwa ubora wa kwanza na udongo usio na mbegu bila mbegu nyingine ... unajua kwa nini? Ninashangaa sana kwamba wale wawili waliokomaa zaidi wana matumba ya zambarau?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Lizbeth.
      Je! Unazo jua moja kwa moja? Wanaweza kuwaka kidogo.
      Ukiweza, pakia picha kwa vidogo au picha, au kwenye kikundi cha telegram, nakuambia.
      salamu.

  66.   ale alisema

    HI! Nina wasiwasi sana mti wangu unakufa, niliuleta kutoka San Luis Potosí kwenda jimbo la Mexico, kila kitu kilikuwa kikienda sawa lakini nukta ndogo nyeusi zilianza kutoka jani kwa jani, bibi yangu alisema ni janga ambalo niliweka kioevu. sabuni juu yake. lakini… .. majani yalikauka: ´ (karibu kabisa. Nifanye nini?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Ale.
      Ninapendekeza kukwaruza shina kidogo. Ikiwa bado ni kijani, kuna matumaini.
      Mwagilia maji na homoni za kutengeneza mizizi (hapa inaelezea jinsi ya kuzipata), karibu mara tatu kwa wiki.
      salamu.

  67.   deianira alisema

    Halo! Ningependa kujua jinsi ninavyofautisha aina mbili unazoelezea za mti wa kuoga wa dhahabu? Kwa kuwa sijui ikiwa yangu ndio ambayo ina mizizi vamizi au la; au ikiwa ninaweza kuwa nayo kwenye sufuria
    Shukrani

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Deyanira.
      Kama Mvua ya Dhahabu, mti wa Laburnum anagyroides unajulikana, ambao ndio unaelezewa katika kifungu hiki, ambao ni mti wa hali ya hewa ya hali ya hewa, na Cassia fistula, ambayo inaweza kuishi tu katika hali ya hewa bila baridi.
      salamu.

    2.    ale alisema

      Asante sana, nitajaribu na kusema jinsi ninavyofanya doing

  68.   Sara ortiz alisema

    Halo! Pandikiza mvua ya dhahabu na mchanga wa asili kidogo kutoka kwenye sufuria yako, hata ikiwa utajaza na mchanga kilichobaki kujaza sufuria mpya na wiki 1 siku kumi na tano majani yanageuka manjano, ni nini kinachotokea? Je! Unaweza kufanya nini?

  69.   Marcos Garay alisema

    Mti wangu hutoa ganda karibu na cm arobaini unene wa sentimita moja na nusu, ni aina gani ya oga ya dhahabu

    1.    Monica Sanchez alisema

      Halo marcos.
      Itategemea aina ya karatasi. Kwa kuwa miti miwili inajulikana kwa jina la oga ya dhahabu, Laburnum anagyroides ambayo ndio iliyo katika nakala hii, na Cassia fistula, ninapendekeza usome chapisho la mwisho kwa kufanya bonyeza hapa.
      salamu.

  70.   adriana alisema

    Habari Monica,
    Je! Unaweza kuniambia inachukua muda gani kuchukua maua kwa mara ya kwanza, mti wa mvua ya dhahabu?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Adriana.
      Ikiwa unamaanisha Laburnum anagyroides, inaweza kuchukua miaka 4-7.
      Ikiwa ni Cassia fistula, kwa miaka 2-3.
      salamu.

  71.   Andrea alisema

    Halo, nina oga ya dhahabu kwenye sufuria, mwaka huu nilibadilisha substrate na mizizi kadhaa ilianzishwa. Kwa hivyo nilipanda mizizi hii na kuacha ncha ya juu nje, miezi miwili ikapita na zote zikaota. Heri furaha!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Baridi. Hongera sana 🙂

  72.   Luis Carlos alisema

    Je! Mti huu unaweza kushamiri huko Colombia? Hali ya hewa kali?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hujambo Luis Carlos.
      Laburnum anagyroides inahitaji hali ya hewa ya hali ya hewa, na baridi kali katika msimu wa baridi-msimu wa baridi, ili iweze maua.
      salamu.

  73.   Samuel alisema

    Halo, bibi yangu alipanda mti ambao pia ulitoa "mvua ya dhahabu" njiani kwa miaka mingi, lakini ina sura ya kushangaza, inaonekana kwamba majani yamegawanywa katika urefu wa 2, ya chini kabisa ni kama mti wowote na sehemu ya juu ni matawi ambayo hukua kama angani zaidi juu, aina ya koni, unajua ikiwa ni mti ambao unazungumziwa katika nakala hii? Ikiwa ina maua na sijui ikiwa imetoa tauni yoyote kwa sababu hapa serikali kawaida hupita na malori yakipulizia miti katika jiji lote

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi samuel.
      Labda Cassia fistula. Una habari zaidi hapa.
      Kwa hivyo, ikiwa unataka, tutumie picha kwa yetu facebook na tunakuambia.
      salamu.

  74.   Joel alisema

    Kuoga kwangu kwa dhahabu kuna majani yaliyoharibiwa (inaonekana kama yalichomwa moto), sina hakika ikiwa ni kuambukizwa kwa Kuvu au uharibifu wa jua, au shida zingine.

    Je! Unaweza kuniunga mkono, au ninawezaje kushiriki picha yangu na wewe?

    *** Ningependa kuiweka hapa, lakini hainipi chaguo.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Joel.
      Kwanza, ni muhimu kujua ni mti gani tunazungumza juu yake, kwani kuna mbili ambazo zinaitwa kama hii: moja ni Laburnum anagyroides, ambayo inahitaji hali ya hewa ya wastani; na nyingine ni Cassia fistula, ambayo hukua tu katika hali ya hewa ya moto. Nakala hiyo inazungumza juu ya ya kwanza, lakini katika hii nyingine wanazungumza juu ya pili.

      Majani ya kuchomwa au kuchomwa moto ni dalili ya vitu anuwai kama taa nyingi au kuvu. Unamwagilia mara ngapi? Na unayo wapi? Ni muhimu sio kumwagilia maji zaidi ya lazima, na epuka kuiweka kwenye jua moja kwa moja wakati kiwango cha kufutwa kina nguvu.

      Ikiwa una mashaka yoyote, tafadhali wasiliana nasi.

      Salamu.

      1.    Joel alisema

        Asante kwa majibu yako.
        Kusema kweli, sina hakika ni mti gani, kwani haujawahi maua.
        - Kawaida mimi huimwagilia kila siku, na maji kidogo.
        - ninayo kwenye sufuria kubwa,

        Tayari nimeihamisha mahali ambapo jua tu huigonga asubuhi, kata majani yaliyoharibiwa na inaonekana kuwa inaboresha, kwani majani mapya yamekua.

        Je! Unaweza kushiriki picha?

        1.    Monica Sanchez alisema

          Habari Joel.
          Labda ni Cassia fistula, hata hivyo unaweza kutuma picha za mmea kwa barua mawasilianoo@jardineriaon.com

          Ni habari njema kwamba unatoa majani mapya. Hiyo ni kwa sababu hakika itatoka mbele 🙂

          Salamu!

  75.   John alisema

    Halo, ninaishi Argentina kusini mwa Santa Fe. Cloma kali hukua vizuri hapa?

    1.    Monica Sanchez alisema

      Hi, Juan.

      El Laburnum anagyroides inaishi vizuri katika hali ya hewa ya baridi na baridi.
      Lakini Cassia fistula ni zaidi kwa hali ya hewa ya joto, ya kitropiki au ya kitropiki.

      Ninakuambia kwa sababu miti yote inajulikana kama oga ya dhahabu. Kulingana na joto la chini katika eneo lako, moja au nyingine itakuwa bora.

      Salamu.

  76.   Anthony Sanchez alisema

    Asante sana kwa makala hiyo. Kuvutia sana. Ninaweza kupata wapi mbegu au miche ya Cassia?

  77.   Mchoraji wa Arturo alisema

    Ripoti bora, rahisi na ya kuonyesha sana.
    Salamu.
    Mchoraji wa Arturo

    1.    Monica Sanchez alisema

      Asante, Arturo 🙂

  78.   Cuauhtémoc Renteria Montero alisema

    Nakala bora kabisa, nimepata habari zote ninazohitaji, maelezo mazuri sana, asante sana hongera

    1.    Monica Sanchez alisema

      Asante sana 🙂

  79.   Angel alisema

    Habari bora asante!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Asante kwako, Malaika!

  80.   Efrain Angulo Navarrete alisema

    Asante kwa ushauri kama huo wa busara

    1.    Monica Sanchez alisema

      Asante kwa maoni yako, Efraín.

  81.   Geremias Nunez Martinez alisema

    Asante ndio nilihitaji ili mimea yangu ikue vizuri

    1.    Monica Sanchez alisema

      Asante sana kwa kuacha maoni, Geremias. Salamu!

  82.   francy elena alisema

    precioso

    1.    Monica Sanchez alisema

      Ndio, kweli. Ni mzuri sana.

  83.   Mechi Millach alisema

    Habari. Makala nzuri sana. Tofauti kati ya hizo mbili haijulikani wazi. Inaweza kuonekana kuwa laburnum, ikiwa picha ya kunde ni sahihi, ni ndogo sana kuliko ile ya Cassia, ambayo ni nyeusi ngumu na ina urefu wa 20cm. Mbali na pande zote. Natumai hiyo ndio tofauti xq hakuna mwingine anayetajwa. Mwanamke aliuliza mmea kuwa Abeledo nadhani. Niliifanya kutoka kwa mbegu. Na kama unaweza kuwasiliana naye, mwambie kwamba nina mbegu zaidi. Nilimleta kutoka Clorinda kuna miti mingi. Nadhani wote ni Cassia.

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Mechi.

      Ndiyo, kunde za Cassia fistula ni ndefu zaidi kuliko za Laburnum; kwa kweli, wanapima kati ya sentimita 30 na 60, wakati wale wa Laburnum hawafiki sentimita 20.

      Salamu kutoka Uhispania.

  84.   Mary Rose alisema

    Nadhani maelezo na utunzaji ni mzuri sana. Ninayo kando ya barabara ya nyumba yangu na ninaitambua sasa kama angyroides. Kwanza Bloom na ni nzuri!

    1.    Monica Sanchez alisema

      Habari Maria Rosa.
      Tunafurahi kujua kwamba imekuwa na manufaa kwako 🙂
      salamu.